TIN TÀI TRỢ.

Bổ sung vitamin D thế nào cho hợp lý!

• 991 Lượt chia sẻ
  • 20.2K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Hồi bé nhà mình còn nhỏ mình cũng băn khoăn lắm không biết nên bổ sung bao nhiêu vitamin cho phù hợp, không biết các mẹ có giống mình không. Nhưng thấy cái bảng chuẩn này, mình share cho các mẹ cũng thắc mắc giống mình nhé! Vitamin D bổ sung tốt nhất là qua phơi nắng, nhưng mùa đông ở bắc thì chỉ còn cách bổ sung qua đường uống thui. Hy vọng cái bảng này sẽ có ích cho các mẹ!

https://www.dinhduongchobe.org/wp-content/uploads/2014/03/canxi-co-vai-tro-quan-trong-voi-tre-nho-e1394355965498.jpg

10446702_10204051322268055_6469423781294960965_n

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 433 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    phơi nắng bao lâu thì vừa đủ IU này nhỉ, k có quy đổi sao mình biết đc nhỉ
    • 38 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc bảng này ko hiểu lắm, có thể diễn giải bằng tiếng Việt được ko bạn ?
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sao thấy cho trẻ 6-12 tháng ** là sao bạn nhỉ? chưa hiểu lắm..hic hic
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 163 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hix em chưa hiểu lắm chị. IU là gì thế các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo minh biet thi tat ca cac em be o phap deu uong vitamine D moi ngay , uong den hai tuoi va Minh co nguoi ban o vn cung cho uong theo thay rat tôt k so bi thieu vitamine cho e be
    • 948 Bài viết

• 2,657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, bé nhà mình được hơn 5m rồi. Lúc mới sinh mình cho uống sterogyl ngày 2 giọt nhưng sau đó bé lười ăn nên mình dừng lại. Dạo này mình thấy bé có hiện tượng ra mồ hôi lạnh ở tay chân, đọc thì thấy bảo do thiếu canxi, mình định cho bé uống lại vit D nhưng chưa biết nên cho uống loại nào. Mình nghe nói sterogyl nhiều hàng giả lắm.
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Mình cũng đang quan tâm vấn đề này, bé nhà mình được hơn 5m rồi. Lúc mới sinh mình cho uống sterogyl ngày 2 giọt nhưng sau đó bé lười ăn nên mình dừng lại. Dạo này mình thấy bé có hiện tượng ra mồ hôi lạnh ở tay chân, đọc thì thấy bảo do thiếu canxi, mình định cho bé uống lại vit D nhưng chưa biết nên cho uống loại nào. Mình nghe nói sterogyl nhiều hàng giả lắm.
    Bạn cho uống thêm cả Canxi nữa chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng như b trên nói m ở Thuỵ điển các bé từ khi sinh ra đến 2t đều đc uống bổ sung vitamin d3. Cm tham khảo nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bonghongthuytinh.se
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bổ sung D-vitamin
    1.Vai trò của vitamin D với trẻ sơ sinh
    Vitamin D tham gia vào qúa trình hấp thu canxi, photpho ở ruột và thận, điều hòa việc tổng hợp và bài tiết nội tiết tố quan trọng. Thiếu lượng vitaminD cần thiết, trẻ sơ sinh rất dễ mắc bệnh còi xương, xương bị biến dạng, chậm lớn, sức đề kháng yếu…
    2. Dấu hiệu cho biết trẻ sơ sinh thiếu vitamin D
    - Bé thường xuyên quấy khóc, ngủ không yên giấc.
    - Ngủ hay trở mình hoặc kèm theo tiếng khóc thất thanh, hay giật mình.
    - Hay đổ mồ hôi trộm, tóc vành khăn
    - Khi sốt cao có kèm triệu chứng co giật.
    - Hay nấc cục, có cơn co thắt thanh quản gây khó thở
    3. Bổ sung vitamin D cho trẻ sơ sinh như thế nào?
    Lượng vitamin D cần thiết cho trẻ sơ sinh là 10mcg (400IE)/ngày. Bổ sung liên tục cho đến khi trẻ được làm quen với chế độ ăn có đầy đủ hàm lượng vitamin D thiết yếu.
    Thành phần: Dầu thực vật (dầu dừa và dầu palmkärn), vitamin D3 (cholecalciferol) 10 g / 5 giọt . Các giọt vitamin D bổ sung chế độ ăn uống, không có chất phụ gia như E320 konserveringsmedletn (Butylhydroxyanisole, BHA).
    Tại Thụy Điển, tất cả các trẻ em sinh ra đều được yêu cầu uống vitamin D(D3) hàng ngày ít nhất đến khi bé 2 tuổi. Mỗi ngày 5 giọt tương đương với 400IE. 1 lọ dùng được trong 90 ngày.

• 5 năm
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mỗi ngày 5 giọt. Nhiều thế nhỉ. Mình thấy các bác sỹ thường kê tầm 2 giọt, cùng lắm đến 3 giọt/ ngày.
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đó là tuỳ loại thuốc nào chư k phải loại nào cũng 2 hay 5 giọt đâu b ạ. Nếu b sống hay có ng nhà tại Thuỵ điển thì khi đinh sinh bé chắc chắn b sẽ biết loại thuốc này vì bác sĩ sẽ đưa b luôn. Thị trường vn hiện tại cũng rất nhiều bà mẹ tin dùng mua cho con rồi đó b

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang cho bé nhà mình dùng Vitamin ADEC, bổ sung cả a, d, e, c. Loại mình dùng của Pháp, 120k/lọ 20ml. 1ml = 3000UI A, 1000UI d, 50mg c và 5mg e. Đúng chuẩn bs kê luôn. Bé dùng từ lúc sinh đến giờ là gần 4 tháng. Loại này có xilanh kèm theo đo dung lượng tiện lắm. Mà vitamin D có 2 laoij các mẹ nhé: D2 là tổng hợp từ thực vật, D3 là tổng hợp từ động vật. Mình cho con dùng D2. Công dụng thì như nhau.
    image
    • Điều hành
    • 5 năm
    • 2,295 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chào các bạn thành viên,

Các tài khoản sau bị khóa do vi phạm qui định diễn đàn (2.a.viii) - Tung hứng quảng cáo: nemyeu - phong126 - Dongxanhbc

Các thành viên không tung hứng quảng cáo cho sản phẩm / dịch vụ trong chuyên mục. Vui lòng xem Qui định diễn đàn tại đây: https://www.webtretho.com/forum/f48/...btretho-50995/

Thân chào,

Smod6