Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bỉm trẻ em nào tốt cho bé mới sinh hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 140K Lượt đọc
  • 1.12K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em là em sợ nhất trẻ bị hăm tã mẹ nó ạ

Em đang hồi hộp chờ tới ngày “vào ổ” đây các mẹ ạ, em bé được 30 tuần rồi, sợ lúc sinh lu bu không có thời gian chọn lựa nên muốn mua bỉm cho bé truớc để sẵn. Mấy mẹ trong cơ quan bảo bỉm cho trẻ sơ sinh phải chọn loại mềm, khô thoáng, giá vừa phải mà không bị hăm tã và uy tín như kiểu Huggies, Pampers, Bobby ấy nhưng em muốn lên đây hỏi các mẹ thêm rồi quyết định hẳn một loại bỉm cho tre tốt nhất cho đỡ rối, không xài lung tung bé hăm tã thì khổ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,747 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mẹ nó nhe. Chúc trước cho mẹ tròn con vuông nè. Lần đầu làm mẹ hồi hộp đủ thứ nhỉ, hồi đó chị cũng y vậy, lo cuống lên như gà mắc tóc í , cũng may là suôn sẻ hết à
    comment by WTT mobile view
    • 393 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Chủ top làm mẹ lần đầu nên lo xa phải rồi. Bỉm quan trọng nhe, không phải loại nào cũng dùng được đâu. Em bé sơ sinh hay 'phẹt' liên tục nên bỉm thấm tệ quá là thua luôn, mình dùng miếng lót cho nó kinh tế. Xưa mình dùng Huggies. Nhưng nếu thích thì thử thêm 1, 2 loại nữa cũng được :P vì chắc chắc sẽ có bạn bè đi thăm đẻ cho nhiều bỉm của các hãng lắm í mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 782 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỉm trẻ em thì trên thị trường giờ nhiều vô số kể luôn mẹ nó ơi, nhưng quan trọng nhất là mềm và thấm tốt đúng zồi. Đừng có bấn loạn, cứ từ từ mà thử. Nhưng để tránh bị hăm tã thì mẹ nên chú ý vệ sinh cho bé khi thay bỉm với trời nóng cũng nên chú ý cho thoáng mát này nọ nhe, chứ bỉm có tốt đến đâu đi nữa mà mẹ không vệ sinh thì tội con nhất á
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bỉm Goon thỏa mãn mấy yêu cầu mà mọi người trong cơ quan bạn đưa ra đấy. Chất luợng thì ok rồi, nhưng hồi trước dungf Goon giá hơi max, mình đã phải khá tiết kiệm, canh chừng lúc bé ị để xi xong rồi mới đóng, ko chẳng may vừa đóng vào đưọc lúc bé ị thì tiềc lắm.
    Giờ Goon mình thấy giá rẻ hơn rồi, nên tâm lý dùng thỏai mái hơn.
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mới nói chuyện với con bạn sắp sinh em bé y như chủ top, vô đây nói lại cho mẹ nó nè. Mới sinh có thể dùng miếng lót hay bỉm dán cho kinh tế vì bé cứ tè, ị suốt thôi à, còn để tiền mà lo các khoản chóng mặt khác như sữa, quần áo nữ chứ. ban đêm có thể dùng kết hợp bỉm dán để thấm tốt hơn cho bé ngủ ngon á. Nhà mình cũng dùng Huggies cho bé, thấy cũng oke, chưa bị vụ mẩn ngứa hay hăm tã, giá vừa túi tiền.
    • 517 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mình mới nói chuyện với con bạn sắp sinh em bé y như chủ top, vô đây nói lại cho mẹ nó nè. Mới sinh có thể dùng miếng lót hay bỉm dán cho kinh tế vì bé cứ tè, ị suốt thôi à, còn để tiền mà lo các khoản chóng mặt khác như sữa, quần áo nữ chứ. ban đêm có thể dùng kết hợp bỉm dán để thấm tốt hơn cho bé ngủ ngon á. Nhà mình cũng dùng Huggies cho bé, thấy cũng oke, chưa bị vụ mẩn ngứa hay hăm tã, giá vừa túi tiền.
    Nên cho con bú mẹ thì tiết kiệm được kha khá đấy mẹ nó, mứt lại không bị thối như sữa bột, rồi chọn bỉm trẻ em nào tốt một tí, khỏi phải thay nhiều lần, đắt tí cũng được.
    • 150 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em hỏi cái, con em 3 tháng mà phân sao cứ lỏng loẹt, bà nội bảo do em ăn uống không kiêng cữ ( mà em có dám ăn gì bậy đâu. mỗi lần thay bỉm em cứ vạch trước vạch sau để nghiên cứu vụ phân như con ngốc á (
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không sao đâu mẹ nó ơi, con nít thì cũng có lúc vầy lúc khác mà. Mẹ nó có cho bú sữa ngoài thêm không, nếu có thì cũng có thể do sữa công thức nên vậy á, phân sơ sinh thì loãng, không có đặc như các bé lớn đâu. Nhưng phân loãng thì vụ làm vệ sinh hơi cực, mẹ nó nhớ chú ý lau chùi cho sạch í
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuypt.1989 Xem bài viết
    Cho em hỏi cái, con em 3 tháng mà phân sao cứ lỏng loẹt, bà nội bảo do em ăn uống không kiêng cữ ( mà em có dám ăn gì bậy đâu. mỗi lần thay bỉm em cứ vạch trước vạch sau để nghiên cứu vụ phân như con ngốc á (
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc mới sinh em dùng miếng lót Bobby nhưng sau thấy không hợp nên chuyển sang Huggies, thấy thấm tốt hơn, chắc do miếng lót Huggies dài hơn nên thấm tốt mà không tràn ra bỉm vải
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianh1983 Xem bài viết
    Nên cho con bú mẹ thì tiết kiệm được kha khá đấy mẹ nó, mứt lại không bị thối như sữa bột, rồi chọn bỉm trẻ em nào tốt một tí, khỏi phải thay nhiều lần, đắt tí cũng được.
    sữa mẹ là tốt nhất cho bé trong những tháng năm đầu đời mà. mẹ ăn rồi tiết ra sữa là tốt nhất đó, mẹ ăn gì con ăn đấy mà., kiêng cữ cho con để con có hệ tiêu hóa tốt sau này
    • 8,696 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_1991 Xem bài viết
    Em đang hồi hộp chờ tới ngày “vào ổ” đây các mẹ ạ, em bé được 30 tuần rồi, sợ lúc sinh lu bu không có thời gian chọn lựa nên muốn mua bỉm truớc để sẵn. Mấy mẹ trong cơ quan bảo bỉm cho trẻ sơ sinh phải chọn loại mềm, khô thoáng, giá vừa phải mà không bị hăm tã và uy tín như kiểu Huggies, Pampers, Bobby ấy nhưng em muốn lên đây hỏi các mẹ thêm rồi quyết định hẳn một loại cho đỡ rối.
    Chúc mừng mẹ nó nhe. Chúc mẹ nó cán đích thành công, mẹ tròn con vuông nhé. Lần đầu làm mẹ hồi hộp đủ thứ, ngày trước mình cũng giống mẹ nó, lo lắng kinh khủng ý nhưng sau vào WTT đều đặn, được các mẹ chia sẻ nên đâu cũng vào đấy ngon lành hết mẹ nó ạ.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

uxRCOUjuxRCp7 TT03j8PTT03p7
    • 8,696 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quên mất, bỉm cho con thì bạn cứ mua Huggies cho con nhé, cái này vừa mỏng, thấm hút tốt và thoáng. Khi mới sinh bạn dùng miếng dán sơ sinh cho con nhé.
    Mật ong rừng Tây Bắc - Mật ong chanh đào: https://zaodich.com/forum/f2933/lon-d...nh-dao-991840/
    Mẹ có 2 cục cưng - 1 cục là chị Chouchou, 1 cục là em Putin, bố là cục vàng... Ối ôi mẹ giầu quá đi thôi

• 537 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    thì tháng đầu các bé cứ xì xoẹt hoa cà hoa cải suốt mà. Con mình cũng vậy, nhất là các bạn nuôi con hoàn toàn bằng sữa mẹ ấy. Có khi mẹ ở cữ chỉ cho con ăn rồi thay tã bỉm suốt ngày thôi
    • 8,696 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hip30062010 Xem bài viết
    Lúc mới sinh em dùng miếng lót Bobby nhưng sau thấy không hợp nên chuyển sang Huggies, thấy thấm tốt hơn, chắc do miếng lót Huggies dài hơn nên thấm tốt mà không tràn ra bỉm vải
    Mình cũng thích Huggies hơn vì dài hơn, mỏng hơn và độ thấm hút cũng tốt hơn nên không lo bị tràn hoặc vọt ra ngoài

• 8,696 Bài viết

• 5,008 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthuypt.1989 Xem bài viết
    Hoa cà hoa cải ở tuối ấy là bình thường mà mẹ nó, nhiều khi bé biết thêm 1 cái gì mới cũng xì xoẹt mất mấy ngày nên mẹ đừng căng thẳng quá nhé. Vụ kiêng khem thì cũng chỉ cần kiêng đồ lạnh, sống sít thôi chứ không là thiếu dinh dưỡng cả mẹ cả con đấy

• 945 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LittleSau Xem bài viết
    Bỉm trẻ em thì trên thị trường giờ nhiều vô số kể luôn mẹ nó ơi, nhưng quan trọng nhất là mềm và thấm tốt đúng zồi. Đừng có bấn loạn, cứ từ từ mà thử. Nhưng để tránh bị hăm tã thì mẹ nên chú ý vệ sinh cho bé khi thay bỉm với trời nóng cũng nên chú ý cho thoáng mát này nọ nhe, chứ bỉm có tốt đến đâu đi nữa mà mẹ không vệ sinh thì tội con nhất á
    Đúng là bỉm bây giờ đủ các thể loại nhưng quan trọng nhất mẹ xem tiêu chí của mình thế nào để mua thoai. Như nhà mình kinh tế cũng không dư dả lắm mà vẫn muốn con được dùng bỉm mỏng, thấm hút tốt và thoáng đãng nên mình chọn Huggies
    • 537 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Quên mất, bỉm cho con thì bạn cứ mua Huggies cho con nhé, cái này vừa mỏng, thấm hút tốt và thoáng. Khi mới sinh bạn dùng miếng dán sơ sinh cho con nhé.
    Huggies có cả miếng dán cho trẻ sơ sinh hả mẹ nó, như vậy thì tiện lợi quá nhỉ, ngày trước mình toàn dùng vải xô thôi, cực lắm
    • 537 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh_1991 Xem bài viết
    Em đang hồi hộp chờ tới ngày “vào ổ” đây các mẹ ạ, em bé được 30 tuần rồi, sợ lúc sinh lu bu không có thời gian chọn lựa nên muốn mua bỉm truớc để sẵn. Mấy mẹ trong cơ quan bảo bỉm cho trẻ sơ sinh phải chọn loại mềm, khô thoáng, giá vừa phải mà không bị hăm tã và uy tín như kiểu Huggies, Pampers, Bobby ấy nhưng em muốn lên đây hỏi các mẹ thêm rồi quyết định hẳn một loại cho đỡ rối.
    chủ top chuẩn bị từ bây giờ là chuẩn rồi đó, chứ ít nữa bận rộn với con mà chẳng được đi ra ngoài đâu nhé. kiêng mất mấy tháng còn gì. chọn loại bỉm tốt sau đó nhờ người nhà đi mua thôi
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tã bỉm Huggies dài hơn Bobby thì phải, có vẻ thấm hút tốt hơn đấy, nên mình cũng đã từng đổi sang Huggies dùng mà. giờ đâm ra thành quen
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Lợn đất Xem bài viết
    Mình cũng thích Huggies hơn vì dài hơn, mỏng hơn và độ thấm hút cũng tốt hơn nên không lo bị tràn hoặc vọt ra ngoài