Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé không tăng cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.13K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người!
    Bé nhà mình bị sinh non 8 tháng 2kg. Nay bé đã 3 tháng 3 tuần tuổi rồi mà chỉ có 4,5kg thôi. Ngoài bú mẹ bé còn bú sữa công thức Similac 1 nữa. Thời gian đầu bé tăng cân rất đều, nhưng sau đó khi bé được khoảng 2 tháng thì bắt đầu chựng lại không tăng nữa. Mình muốn đổi sữa cho bé xem có lên cân được không nhưng không biết là nên hay không nên. Vì bé bú sữa Similac 1 này chỉ bú đến 70ml thôi không hơn, pha nhiều toàn để thừa. Bé vẫn còn bú mẹ nhưng sữa mình không nhiều, thật là lo. Mong các mẹ chia sẻ giúp mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi. e cũng đang giống c.nhưng con em sinh đủ tháng, cháu bị sặc ối nên phải nằm viện 20d. bh về 3 tháng rồi cũng đc có 4.6kg. bé cũng ăn similac neosure nhưng có vẻ k thích, chỉ ăn đc 70ml thôi. e nghĩ hay là mình nên đổi sữa cho con. bé ko thích thì sẽ k ăn đc nhiều mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho bé dùng nan nga xem mình cũng sinh non 35 tuần 2.4kg. Dùng sữa ct hoàn toàn vì ti mình tụt độ 3 k cho bé bú đc. Mua máy hút sữa medela mất 4tr mà 30p hút đc vài giọt. Tội bé thiệt thòi đủ đường. Trv Giờ bé 3m20d được 7.8kg dài 65cm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanvanna Xem bài viết
    Bạn thử cho bé dùng nan nga xem mình cũng sinh non 35 tuần 2.4kg. Dùng sữa ct hoàn toàn vì ti mình tụt độ 3 k cho bé bú đc. Mua máy hút sữa medela mất 4tr mà 30p hút đc vài giọt. Tội bé thiệt thòi đủ đường. Trv Giờ bé 3m20d được 7.8kg dài 65cm
    Bé nhà e bằng mn mà ms đc có 6kg 64cm nè. E đổi 3 loại sữa r mà vẫn thế. Trung bình mỗi tháng lên có 1 kg. Hic... mn như thế là chỉ số đẹp quá ^^ 👌👌
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me doi sua enfamil nhe loai nay uong dc lam.dung dung similac nua tre.con be qua va lai duong ruot rat la be
    Ma luong sua similac nay bat uong den 120ml.tot nhat nen doi sua uong enfamil cung len can do cac me
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uong sua tam 60 den 90 ml khi be lon ti moi an dam va doi sua.chung ta dung anfamil cach fa sua chuan nhat
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uong sua tam 60 den 90 ml khi be lon ti moi an dam va doi sua.chung ta dung enfamil cach fa sua chuan nhat