TIN TÀI TRỢ.

Bé hay giật mình và quấy khóc khi đang ngủ, sử dụng Sonno Bimbi có cải thiện được giấc ngủ không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 61.9K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mn trong tình trạng như e thì tư vấn giúp e với ! Bé nhà e năm nay 3 tháng tuổi, trộm vía ban ngày con chơi và ngủ rất là ngoan. Nhưng chẳng hiểu sao cứ đêm là con cứ ấm ách khó chịu, ngủ thì hay giật mình và quấy khóc suốt thôi. E cũng thử đủ các cách, các mẹo rồi mà chẳng cải thiện được gì cả ? E tìm hiểu trên mạng thấy có sản phẩm này của Ý cũng được khá nhiều mẹ khen về chất lượng. Nhưng theo cm thì e có nên bổ sung cho bé không ạ ? Hay có cách nào có thể cải thiện được giấc ngủ cho con thì cm tư vấn cho e với ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 84 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hay là bé nhà mn có bị thiếu canxi với vitamin D gì gì đó không? E thấy nhiều người nói về hiện tượng này của bé lắm! E thì trộm vía bé ngoan chẳng quấy khóc nên cũng không có kinh nghiệm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglan1051 Xem bài viết
    Hay là bé nhà mn có bị thiếu canxi với vitamin D gì gì đó không? E thấy nhiều người nói về hiện tượng này của bé lắm! E thì trộm vía bé ngoan chẳng quấy khóc nên cũng không có kinh nghiệm
    Cái này e thấy còn do nhiều nguyên nhân lắm mn ạ! Chứ không riêng gì là thiếu canxi hay vitamin D đâu. Bây giờ đúng là phải xác định được nguyên nhân vì sao thì chắc mới cải thiện được giấc ngủ được cho bé hiệu quả!
    • 254 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trước bé nhà mình cũng hay giật mình và quấy khóc đêm, mình cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng, bác sĩ cũng có kê cho con sử dụng Sonno Bimbi này. Đúng là bé nhà mình uống xong ngủ ngon hơn hẳn đấy ạ! Nhưng mình khuyên bạn là vẫn nên cho con đi khám đi nhé! Xem bé như thế nào, rồi bổ sung thế nào thì bổ sung.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunKhanhDang Xem bài viết
    Trước bé nhà mình cũng hay giật mình và quấy khóc đêm, mình cho bé đi khám ở viện dinh dưỡng, bác sĩ cũng có kê cho con sử dụng Sonno Bimbi này. Đúng là bé nhà mình uống xong ngủ ngon hơn hẳn đấy ạ! Nhưng mình khuyên bạn là vẫn nên cho con đi khám đi nhé! Xem bé như thế nào, rồi bổ sung thế nào thì bổ sung.
    Thế mn cho con đi khám thì bác sĩ có nói nguyên nhân của bé nhà mình là do đâu mà hay giật mình quấy khóc ban đêm không ạ? Mà mn cho con đi khám dinh dưỡng ở đâu ạ?
    • 84 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lammatu Xem bài viết
    Cái này e thấy còn do nhiều nguyên nhân lắm mn ạ! Chứ không riêng gì là thiếu canxi hay vitamin D đâu. Bây giờ đúng là phải xác định được nguyên nhân vì sao thì chắc mới cải thiện được giấc ngủ được cho bé hiệu quả!
    Giấc ngủ ban đêm của bé rất quan trọng, nếu như mà bé ngủ không ngon giấc thì thực sự là ảnh hưởng đến sự phát triển của bé lắm Chắc là mẹ chủ top đau đầu và căng thẳng vì vấn đề này lắm!
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hay vì ban ngày mẹ để cho con ngủ nhiều quá! Nên đêm con khó ngủ, trẻ nhỏ nhưng e nghĩ mẹ cũng cần phải tập thói quen sáng tối cho con quen chứ ko cứ để tự nhiên thì cái chuyện ngủ ngày cày đêm là điều dễ hiểu đấy!
    • 206 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Sonno Bimbi này đúng là cải thiện giấc ngủ cho bé được hiệu quả đấy ạ! Bé nhà e cũng quấy khóc lắm, chị hàng xóm nhà e sang cho e 1 lọ này, bảo là người nhà ở bên Ý gửi về cho. Vì thấy toàn là thành phần tự nhiên nên e cũng liều cho bé nhà e uống. Đúng là trv uống được hơn 1 tuần thì ko còn bị giật mình nữa, ngủ cũng được sâu giấc hơn.
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthien_ht Xem bài viết
    Sonno Bimbi này đúng là cải thiện giấc ngủ cho bé được hiệu quả đấy ạ! Bé nhà e cũng quấy khóc lắm, chị hàng xóm nhà e sang cho e 1 lọ này, bảo là người nhà ở bên Ý gửi về cho. Vì thấy toàn là thành phần tự nhiên nên e cũng liều cho bé nhà e uống. Đúng là trv uống được hơn 1 tuần thì ko còn bị giật mình nữa, ngủ cũng được sâu giấc hơn.
    Tức là ở bên Ý cũng sử dụng sản phẩm này đúng không ạ? Bé nhà mn bao nhiêu tuổi thì uống? Không biết là mới 3 tháng tuổi thì dùng có được ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 139 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglan1051 Xem bài viết
    Giấc ngủ ban đêm của bé rất quan trọng, nếu như mà bé ngủ không ngon giấc thì thực sự là ảnh hưởng đến sự phát triển của bé lắm Chắc là mẹ chủ top đau đầu và căng thẳng vì vấn đề này lắm!
    Mới sinh xong cơ thể e cũng cần phải nghỉ ngơi để hồi phục sức khỏe, mà con ngủ ko ngon tất nhiên mẹ cũng ngủ chẳng ngon. Như vậy đau đầu và căng thẳng như mn thì ko thể ko nói đến.
    • 172 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E ngày trước cũng ko có kinh nghiệm, bé nhà e cũng chẳng ngủ đc giấc nào sâu. Sau thì e biết được là sữa e ít quá, con ko đủ no. Chính vì vậy mà output của con cũng kém, nhanh đói nên con mới ngủ như vậy!
    • 254 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu2002 Xem bài viết
    Thế mn cho con đi khám thì bác sĩ có nói nguyên nhân của bé nhà mình là do đâu mà hay giật mình quấy khóc ban đêm không ạ? Mà mn cho con đi khám dinh dưỡng ở đâu ạ?
    Bác sĩ nói là bé nhà mình vui đùa quá mức mn ạ! Nên dẫn đến buổi tối con ngủ hay giật mình và quấy khóc như vậy. Mình đi khám ở viện dinh dưỡng chỗ 70 Nguyễn Chí Thanh ý. Mn cứ cho con đến đó, xem nguyên nhân là do đâu rồi bổ sung cho bé cũng được mà. Dù Sonno Bimbi này mình thấy thành phần đều là tự nhiên, nhưng cũng ko nên chủ quan đâu.
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCunKhanhDang Xem bài viết
    Bác sĩ nói là bé nhà mình vui đùa quá mức mn ạ! Nên dẫn đến buổi tối con ngủ hay giật mình và quấy khóc như vậy. Mình đi khám ở viện dinh dưỡng chỗ 70 Nguyễn Chí Thanh ý. Mn cứ cho con đến đó, xem nguyên nhân là do đâu rồi bổ sung cho bé cũng được mà. Dù Sonno Bimbi này mình thấy thành phần đều là tự nhiên, nhưng cũng ko nên chủ quan đâu.
    Con vui đùa quá mức cũng ảnh hưởng đến giấc ngủ của bé ạ? Vậy mà e tưởng là con chơi mệt thì sẽ ngủ được ngon hơn đấy ạ!
    • 74 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình có chút kinh nghiệm để cải thiện giấc ngủ cho bé mn thử tham khảo xem sao nhé:

• Cho bé mặc đủ ấm khi ngủ đêm, đừng quấn quá chặt vì thân nhiệt trẻ sơ sinh vẫn chưa thể ổn định.
    • Tắt hết đèn khi bé ngủ và nếu dùng đèn ngủ phải dùng màu tối và dịu.
    • Sau khi bú cữ đêm, cho bé đứng chơi và thư giãn một lúc trước khi ngủ để tránh trào ngược.
    • Đặt bé xuống nôi ngay khi bé thiu thiu giấc thay vì để bé ngủ say.
    • Cho trẻ tắm nắng thường xuyên và mẹ cho bé bú cũng phải ăn uống đầy đủ các thực phẩm giàu vitamin D.

Theo mình được biết thì, các nghiên cứu đã chỉ ra rằng, chỉ khi bé ngủ sâu giấc vào ban đêm mới kích thích tuyến tiền yên tiết hormone tăng trưởng cao hơn nhiều lần so với bình thường. Điều này ảnh hưởng đến sự phát triển cân nặng, chiều cao và trí tuệ của trẻ nhỏ, quyết định khả năng nhận thức và học hỏi của bé sau này. Chúc bé nhà bạn sớm có được giấc ngủ ngon.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 206 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeu2002 Xem bài viết
    Tức là ở bên Ý cũng sử dụng sản phẩm này đúng không ạ? Bé nhà mn bao nhiêu tuổi thì uống? Không biết là mới 3 tháng tuổi thì dùng có được ko nhỉ?
    Vâng, được người nhà gửi ở bên Ý về thì tất nhiên là ở Ý có bán chứ! Thế sản phẩm Sonno Bimbi này mn định mua thì ở đâu ạ? Bé nhà e lúc đó uống là 6 tháng mn ạ! Con nhà chị bạn e cũng mới được 3 tháng uống đấy, nên e mới không đi khám mà cứ bổ sung cho con :P Nghĩ lại cũng thấy hơi liều, thôi mn cho con đi khám đi mn ạ!
    • 88 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng nhv E cứ cố cho con chơi buổi tối lâu hơn rồi mới đi ngủ, vậy mà cũng chỉ ngủ được giấc ngắn, rồi giật mình tỉnh giấc. E cũng tắm nắng cho con, cũng bổ sung vitamin D nhưng chẳng cải thiện được Cũng phải mất 3 tháng xong cũng ko rõ lý do vì sao mà con lại ngủ ngoan hơn.
    • 207 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aliba_hanoi Xem bài viết
    Bé nhà e cũng nhv E cứ cố cho con chơi buổi tối lâu hơn rồi mới đi ngủ, vậy mà cũng chỉ ngủ được giấc ngắn, rồi giật mình tỉnh giấc. E cũng tắm nắng cho con, cũng bổ sung vitamin D nhưng chẳng cải thiện được Cũng phải mất 3 tháng xong cũng ko rõ lý do vì sao mà con lại ngủ ngoan hơn.
    Nhưng 3 tháng trời con ngủ không ngon giấc cũng là cả 1 vấn đề đấy ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 107 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

E có thể chắc chắn là Sonno Bimbi này có thể cải thiện được giấc ngủ của bé hiệu quả nhé! Nhưng với bé 3 tháng thì e lại không biết như thế nào, bé nhà e hơn 2 tuổi e mới bổ sung mà.
    Cuộc sống vốn không công bằng....Hãy tập quen dần với điều đó!
    • 143 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuoithanhxuan0912 Xem bài viết
    Mình có chút kinh nghiệm để cải thiện giấc ngủ cho bé mn thử tham khảo xem sao nhé:

• Cho bé mặc đủ ấm khi ngủ đêm, đừng quấn quá chặt vì thân nhiệt trẻ sơ sinh vẫn chưa thể ổn định.
    • Tắt hết đèn khi bé ngủ và nếu dùng đèn ngủ phải dùng màu tối và dịu.
    • Sau khi bú cữ đêm, cho bé đứng chơi và thư giãn một lúc trước khi ngủ để tránh trào ngược.
    • Đặt bé xuống nôi ngay khi bé thiu thiu giấc thay vì để bé ngủ say.
    • Cho trẻ tắm nắng thường xuyên và mẹ cho bé bú cũng phải ăn uống đầy đủ các thực phẩm giàu vitamin D.

Theo mình được biết thì, các nghiên cứu đã chỉ ra rằng, chỉ khi bé ngủ sâu giấc vào ban đêm mới kích thích tuyến tiền yên tiết hormone tăng trưởng cao hơn nhiều lần so với bình thường. Điều này ảnh hưởng đến sự phát triển cân nặng, chiều cao và trí tuệ của trẻ nhỏ, quyết định khả năng nhận thức và học hỏi của bé sau này. Chúc bé nhà bạn sớm có được giấc ngủ ngon.
    Liệu có cách nào để kiểm tra được là mặc thế nào cho con là đủ, quấn như thế nào là vừa không mn? Vì như ở nhà e mẹ chồng e bảo là không quấn chặt nên con mới bị giật mình.
    • 123 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamthien_ht Xem bài viết
    Vâng, được người nhà gửi ở bên Ý về thì tất nhiên là ở Ý có bán chứ! Thế sản phẩm Sonno Bimbi này mn định mua thì ở đâu ạ? Bé nhà e lúc đó uống là 6 tháng mn ạ! Con nhà chị bạn e cũng mới được 3 tháng uống đấy, nên e mới không đi khám mà cứ bổ sung cho con :P Nghĩ lại cũng thấy hơi liều, thôi mn cho con đi khám đi mn ạ!
    E thấy ở trên website của sonno bimbi này họ có ghi địa chỉ bán mà mn, chỉ luôn những hiệu thuốc ở gần địa chỉ mình ở có bán. Dạ vâng, chắc mai cuối tuần e đưa bé nhà e đi khám mn ạ! Cảm ơn mn chia sẻ nhé!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3