TIN TÀI TRỢ.

bé em hai tháng rưỡi tiêm ngừa mũi đâu tiên đến h ngay chổ bs tiêm ngừa đến hôm nay lại cương mũ , giúp e với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có mẹ nào biết giúp dùm em với , bé nhà em tiêm ngừa mũi đầu tiên(tiêm tay trái) vào ngày 4/4/2011 về bé kg có sốt đến ngày 4/5/2011 bé tiêm ngừa mũi thứ 2 (tiêm ngay đùi) về bé quấy sốt, đến hôm nay em tắm cho bé thì thấy chỗ bs tiêm ở tay (mũi tiêm đầu tiên) lại có mũ và sưng to em đang rất hoan mang kg biết bé nhà em có sao kg , mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với hic, em có nên nặng mũ ra kg vậy mấy chị????? nhìn thấy con như thế xót con quá :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 796 Bài viết

• 5,030 Được cảm ơn

Vết tiêm có mủ thì mới tốt, cứ kệ nó vài ngày hoặc vài tuần là sẽ hết và để lại cái sẹo y như người lớn vậy, bên tay trái của mọi người đều có mà, đừng có nặn mủ ra kẻo áp xe là khổ đấy, cứ vệ sinh bình thường cho bé.
    Trước khi cho em bé đi tiêm phòng thì nhớ bỏ một cái khăn vào tủ lạnh, khi tiêm về thì lấy khăn đắp vào vết tiêm, sẽ làm cho vết tiêm không sưng và đau, có thể bé sẽ không bị hành sốt. Chúc bạn và bé luôn mạnh khỏe.
    V0Dxp7
    Mía yêu, 3m 21d con lẫy :LoveStruc: 3m 27d con phun mưa ì xèo..:Kiss: 5m20d con mọc cái răng đầu tiên :Kiss:6m7d con mọc cái răng thứ 2:Kiss:7m7d con mọc cái răng thứ 3, con biết vỗ tay và bye bye..:Kiss:7m17d con mọc cái răng thứ 4:Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mũi đầu tiên là mũi phòng lao, sau vài tuần sẽ mưng mủ rồi tự hết, liên tục như vậy chứng tỏ bé phản ứng tốt với thuốc.còn mũi thứ 2 là mũi tổng hợp phòng ho gà, uốn ván, bại liệt... mũi này thì bé đi tiêm thường sẽ sốt,quấy khóc... tóm lại bé nhà bạn như thế là bình thường, ko có gì phải lo đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Viet_Anh Xem bài viết
    Vết tiêm có mủ thì mới tốt, cứ kệ nó vài ngày hoặc vài tuần là sẽ hết và để lại cái sẹo y như người lớn vậy, bên tay trái của mọi người đều có mà, đừng có nặn mủ ra kẻo áp xe là khổ đấy, cứ vệ sinh bình thường cho bé.
    Trước khi cho em bé đi tiêm phòng thì nhớ bỏ một cái khăn vào tủ lạnh, khi tiêm về thì lấy khăn đắp vào vết tiêm, sẽ làm cho vết tiêm không sưng và đau, có thể bé sẽ không bị hành sốt. Chúc bạn và bé luôn mạnh khỏe.
    Mình thì lại nặn ra, nặn mủ ra liệu có sao ko? nặn mấy lần mới hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 228 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrangkh Xem bài viết
    có mẹ nào biết giúp dùm em với , bé nhà em tiêm ngừa mũi đầu tiên(tiêm tay trái) vào ngày 4/4/2011 về bé kg có sốt đến ngày 4/5/2011 bé tiêm ngừa mũi thứ 2 (tiêm ngay đùi) về bé quấy sốt, đến hôm nay em tắm cho bé thì thấy chỗ bs tiêm ở tay (mũi tiêm đầu tiên) lại có mũ và sưng to em đang rất hoan mang kg biết bé nhà em có sao kg , mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với hic, em có nên nặng mũ ra kg vậy mấy chị????? nhìn thấy con như thế xót con quá :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:
    Bạn ở đâu? nếu ở HN thì ra 70 Nguyễn Chí Thanh tiêm đi. , bé nhà mình đc 2,5 tháng rồi, hôm mùng 6 vừa rồi tiêm mũi tổng hợp ở 70 NCT trộm vía bé ko sốt tí nào. Thuốc ở đấy đc ướp lạnh đảm bảo lắm, ở đấy còn cho uống ngừa tiêu chảy nữa đấy
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đúng rồi, bé nhà mình cũng bị mưng mủ như vậy ở mũi đầu tiên, lúc đầu mình cũng hoang mang nhưng hỏi những người đi trước đều nói không sao.
    • 277 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Lần sau mẹ mang 1 củ khoai tây tươi đi. Khi bé vừa tiêm xong, cắt đôi, dí luôn vào, khoảng 5 phút. Đảm bảo ít, thậm chí ko bị sưng đỏ. Chân con không sưng thì cũng bớt quấy hơn đấy.

Tiêm lao mà không có sẹo, không mưng thì phải tiêm lại í. Thế là bình thường. Mẹ nó yên tâm đi.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dạ em cám ơn mẹ hanhtep87 mình ở Nha Trang
    • 273 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongduyennguyen Xem bài viết
    Lần sau mẹ mang 1 củ khoai tây tươi đi. Khi bé vừa tiêm xong, cắt đôi, dí luôn vào, khoảng 5 phút. Đảm bảo ít, thậm chí ko bị sưng đỏ. Chân con không sưng thì cũng bớt quấy hơn đấy.

Tiêm lao mà không có sẹo, không mưng thì phải tiêm lại í. Thế là bình thường. Mẹ nó yên tâm đi.
    Mình cũng làm giống mẹ này, trộm vía con không bị áp xe, chỉ hởi quấy chút.
    IMG_1419
    dogdogard20110113_7_My+child+is