TIN TÀI TRỢ.

Bé bị táo bón

• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.7K Lượt đọc
  • 393 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,827 Bài viết

• 5,259 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nếu chỉ 1 bữa cho 1,2 loại củ quả thì ko hiệu quả đâu. Phải nấu liền cả 5-7 loại củ quả vào, mỗi thứ một ít mới hiệu quả. Đảm bảo đấy. Các mẹ cứ thử thực hiện xem.
    Mình ko có cách trị táo cho trẻ 0-6 tháng. Chỉ bít là nên cho con ăn thêm chuối, uống nước cam, khoai lang trộn sữa thui :Smiling:
    -------------------
    Ước mơ của tôi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 821 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

các mẹ cho ăn khoai vàng,phân sẽ mềm và vàng như khoai í
    kenny
    empty
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình công nhận là sữa chua men sống probi cực kỳ hiệu nghiệm. Con mình 5 tuổi là năm năm mình đau đầu về vụ táo bón mặc dù cho bé ăn rất nhiều rau củ. Cách đây một tháng tình cờ mình cho bé uống probi và thấy bé đi đều đặn, phân mềm. Mừng quá nên chia sẻ với các mẹ nhé. Mà bé nhà mình là thuộc loại táo bón nặng vì mỗi lần ị là bé rặn vã mồ hôi, phân như hòn bi. Trộm vía con đã cải thiện rồi
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

em cứ tưởng cái gì mới lắm, chứ mấy bài ý em áp dụng mãi mà con em đi vẫn rặn, phân như phân ngựa, bé bé, viên viên, rắn như đanh.
    đành áp dụng tiếp bài uống nước mận Veta thôi...:Sad::Sad:
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

vừng đen + gạo nếp lượng bằng nhau khoảng 30 gram mỗi thứ nấu cháo thật nhừ rồi cho vào máy đánh thật nhuyễn , thêm đường đủ ăn , cho ăn liên tiếp 1 ngày / 1 tuần trở lên , cực kỳ hiệu nghiệm đấy chị em à .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 119 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

chaly nhà em cũng hay táo lắm ạh.em có đứa bạn lam bác sĩ nhi trong nđ1 nó bảo mua thuốc nhuận trường cho con uống, k ảnh hưởng j cả. thuốc là duphalac gói 15ml mỗi lần uống 1/4 gói, ngày 2 lần, nếu đáp ứng tốt thì giảm liều từ từ. con em được 6 tháng. do bé ăn đặc rồi mà bốn ngày k ị nên em lo quá, mới cho bé uống một liều buổi sáng thì chiều ị luôn ạh. chia sẻ với mẹ nào mà con táo quá nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bkimquyen Xem bài viết
    Thế có cách gì chữa táo bón cho những trẻ chưa ăn dặm, từ 0-6 tháng không mẹ nó?
    Chịu khó massage bụng cho em bé đi bạn à. Bé hết táo bón ngay.
    HrQ7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi: con em mới 8 tháng, táo quá em cho ăn bốt sắn dây được không nhỉ?
    • 3,592 Bài viết

• 960 Được cảm ơn

ngày nào cũng cho con ăn khoai lang mà chả thấy xi nhê...:Sad:
    hôm nào bé ko ị được là hya cáu gắt lắm..
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_kunkin Xem bài viết
    ngày nào cũng cho con ăn khoai lang mà chả thấy xi nhê...:Sad:
    hôm nào bé ko ị được là hya cáu gắt lắm..
    :Sad: Cái này có khi do cơ địa của mỗi người, tớ nói thật chứ tớ từ bé đến lớn táo toàn phần, chả biết làm sao, ngày nào cũng làm cốc nước cam thế mà táo vẫn hoàn táo, bây giờ thằng cu nhà tớ cũng "hạt giống" ngày nào cũng rặn hì ha hì hục, chả khác gì mẹ hì, tớ cũng áp dụng đủ bài cũng khoai cũng cam cũng sữa chua thế mà cũng vẫn táo, dạo này trộm vía thế nào tự dưng lại đang ngon nghẻ, trộm vía trộm vía....rooling:rooling:rooling:
    Mẹ yêu con nhất trên đời!
    event

• 393 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Theo tớ 8 tháng là cho ăn sắn dây được rồi mẹ nó ơi. Mẹ nó cho sắn dây quấy chín kĩ cho bé măm măm nhé.
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, Mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực......:Rose::Kiss:!
    Khoai-4
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,253 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

chưa thấy có ai dùng Táo hoa linh của đông y nhỉ?
    bé nhà mình táo từ 1-4 tháng đầu đấy, cuối cùng được bà dược sĩ mách thuốc ấy, dễ uống lắm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ah!
    Nhóc nhà em cũng đang bị táo rồi hôm trc 5n ngày ko đi ị. E hỏi mấy chị hàng xóm thì lại bảo cháu bình thường. Hôm rồi đi tiêm tiện lúc khám em hỏi thì bác sĩ bảo bị táo rồi. Về em phải thụt cho bé đấy bằng thuốc gì đó Ox mua theo đơn của bsĩ. 2 hnay cháu tự đi được rồi nhg có hôm 1n/1l có hôm 2n/1l. Bé nhà em mới đc 2 tháng rưỡi và bé bú sữa mẹ hoàn toàn. E ít kinh nghiệm nên ko biết nguyên nhân vì sao bé táo? :Sigh:Có phải do sữa mẹ ko nhỉ? OX em ra hiệu thuốc hỏi có chị bán thuốc bảo về mua thêm sữa ngoài cho bé bú cho lắm bơ. Nhưng em ko muốn vì em vẫn tâm niệm là: Cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu. Các mẹ ơi giúp em với! Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều
    • 201 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em bé nhà em được hơn 5 tháng, từ tháng thứ 3 thì đi cứ cách 4 – 5 ngày mới output 1 lần, gần đây nhất là 1 tuần, hichic. Em được cô y tá gần nhà hướng dẫn nhỏ vài giọt nước cam (có hòa đường) để cho con uống, hiêu quả tức thì. Hehe, trưa uống chiều đi liền. Các mẹ thử xem sao. Nhưng cũng phải kết hợp xoa bụng cho con nha các mẹ.
    Em thấy nhiều bài viết nói rằng không nên thụt nhiều vì bé sẽ mất phản ứng cho những lần sau.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Có một cách trị táo bón cho các bé nữa là đun rau thìa là lên, lấy nước cho bé uống, hiệu quả lắm các mẹ ạ. Thế nên mới có cái trà Hipp hoa thìa là để trị táo bón cho bé đấy, nhưng uống trà Hipp thì vừa đắt tiền mà lại không hiệu quả nhanh bằng rau tươi đâu.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hnay em sẽ thử cho nhóc nhà em uống nước cam như nhà anhthaokhanh mách. Rùi nếu ko gì em cũng sẽ lại làm cách như nhà Cua nhí nhố mách. E làm sau vì em sợ nước rau thì là sẽ khó uống hơn. Nhóc nhà em mới được 2 tháng 20n. Bà nội em bảo nấu bột sắn dây loãng cho cháu ăn có nên ko các mẹ? Con cứ bị táo thế nào mẹ Tôm buồn lắm ạ. Nếu cháu ko khỏi tuần sau em phải cho cháu ra viện khám thôi.
    Các mẹ à giúp em với. Mọi lần ăn xong nhóc nhà em ko chịu ngủ thì mới bị chớ. E thường bế cháu lên vai khi nào thấy cháu ợ 1,2 cái thì bế cháu xuống có kết quả lắm. Cháu ko chớ nữa. Nhưng mấy hnay đang ăn cháu cũng chớ. Có hôm vừa ăn được 1 tý đã bị chớ. Các mẹ có kinh nghiêm giúp em với. Em nghe nói có loại thuốc chống nôn, chống chớ cho bé. Có nên mua cho bé uống ko ạ?
    Các mẹ giúp em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều. E mong tin các mẹ hàng giờ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với. E có làm cách cho bé uống nước cam và hiệu quả lắm. Bé uống và đi ị liền. Nhưng có người bảo ko nên vì nó còn bé quá. Nhóc nhà em được 2 tháng 20n rồi. Các mẹ giúp em nhé. Gấp gấp.
    Bà nội nhà em bảo nấu nước sắn dây cho bé uống. Có nên ko các mẹ nhỉ? E chưa muốn cho bé ăn thêm các thứ đó. À bé ăn được váng sữa chưa các mẹ nhỉ? E ít kinh nghiệm nên phải hỏi nhiều. Các mẹ thông cảm cho em nha. Đợi tin các mẹ hoài.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!!!!!!!!!!1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 332 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tomcon_2009 Xem bài viết
    Các mẹ giúp em với. E có làm cách cho bé uống nước cam và hiệu quả lắm. Bé uống và đi ị liền. Nhưng có người bảo ko nên vì nó còn bé quá. Nhóc nhà em được 2 tháng 20n rồi. Các mẹ giúp em nhé. Gấp gấp.
    Bà nội nhà em bảo nấu nước sắn dây cho bé uống. Có nên ko các mẹ nhỉ? E chưa muốn cho bé ăn thêm các thứ đó. À bé ăn được váng sữa chưa các mẹ nhỉ? E ít kinh nghiệm nên phải hỏi nhiều. Các mẹ thông cảm cho em nha. Đợi tin các mẹ hoài.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!!!!!!!!!!1
    Y Tá wen e bảo 3,5 tháng mới cho baby uống nước trái cây để dễ đi ngoài hơn, nên con e 2 tháng 10 ngày e vẫn chưa dám cho uống, sợ còn bé quá ko tiêu dc hixhix, chắc phải chờ đến lúc đó thôi :RollingEy:
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi bé nhà em được 1 tháng tuổi, gần đây bé hay vặn người trước khi đi ị tới mức đỏ cả mặt mày nhưng phân vẫn vàng va mềm,bé uống sữa ngoài gần như hoàn toàn, hiện đang uống Dulac gold, ngày đi 3 -4 lần nhưng hay đi về đêm,như thế có phải bị táo bón ko ạ?
    banner
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi [KimChung] Xem bài viết
    Các chị cho em hỏi bé nhà em được 1 tháng tuổi, gần đây bé hay vặn người trước khi đi ị tới mức đỏ cả mặt mày nhưng phân vẫn vàng va mềm,bé uống sữa ngoài gần như hoàn toàn, hiện đang uống Dulac gold, ngày đi 3 -4 lần nhưng hay đi về đêm,như thế có phải bị táo bón ko ạ?
    Trẻ được xem là bị táo bón khi đi tiêu dưới 3 lần/1 tuần, phân rắn, khô và to bất thường hoặc khi trẻ đi tiêu rất khó khăn.
    Vì thế bé nhà bạn không phải bị táo bón đâu. Trẻ mới sinh trẻ nào lúc đi ị cũng hay vặn người rặn è è đỏ cả mặt cả cổ.
    Bé hay đi về đêm chứng tỏ đến đêm bé mới tích đủ lượng nạp vào để đẩy phân ra ngoài. Có lẽ vì bạn cho bé bú sữa ban đêm nhiều hơn ban ngày. Rồi bé sẽ thay đổi liên tục bạn à.
    La Vie est Belle