TIN TÀI TRỢ.

Bé bị táo bón

• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.6K Lượt đọc
  • 393 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 69 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em mua sữa frisolac comfort cho em bé uống, kô biết có chị nào từng cho con uống sữa này thấy kết quả có cải thiện được tình trạng táo bón của bé kô ah??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 101 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng đang đau đầu vụ này đây. Sau rất nhiều lần thử nghiệm đổi sữa (mà chỉ làm táo bón càng nặng hơn), mình đang thực hiện như thế này:

- Ngày 1 gói thực phẩm chức năng chữa táo bón của Wakodo (9gr - bé SS có thể dùng up to 18gr nhưng mình chưa dám cho ăn cỡ đoa). Chia 2 lần.
    - 1 gói sữa non good health (vì bạn mình cho bổ sung bé nhà ấy đi ngoài đỡ hẳn)
    - Matxa bụng ngày 3 lần
    - Uống 60ml nước lê/táo (cái này mình làm theo hướng dẫn của web Mỹ, công thức là 1/3 lê nguyên chất, 2/3 nước lọc)

Hic, đang hồi hộp chờ đợi kết quả của đợt tổng điều trị đầu tiên. Có gì sẽ báo mẹ nó sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,027 Bài viết

• 2,728 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình bị táo bón từ hồi trong tháng do mẹ không có sữa, bú sữa bình. Minh cho uống Frisolac Comfort thấy bé đỡ hẳn. Tuy nhiên kết hợp mát xa bụng bé, chỉ uống ngày 1 cữ sữa thôi, không pha chung với sữa nào khác.
    Tẩy chay tk bẩn bựa!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 428 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Mình nghe mẹ nào đó có nói là nếu bé bị táo bón thì lúc bé mắc rặn đi ngoài thì cho uống nước song song sẽ dễ đi hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Kinh nghiệm xương máu từ nhóc nhà em đây. 1 tuần không ị.. em phát hoảng, rồi làm đủ thứ từ matxa, v.v.v. nhưng một ngày ông xã đọc trên mạng nói là uống nước mận thì hết nhưng ở SG mùa này làm gì có mận, thôi đành lấy nho ép nước vậy..cũng hiệu quả nhưng phát hiện ở VN mình trái cây toàn có chất bảo quản không an toàn cho bé. Cũng tình cờ em đi siêu thị mmaxximax thấy bán Plum Nectar ( nước mận ép) của HIPP, bèn mua về cho bé yêu uống. kết quả mỹ mãn đi cầu dễ dàng. Nhưng em chỉ cho uống 1 lân thôi đên khi nào bé táo quá em mới cho uống tiếp, vì uống nhiều dễ bị "chai" bé không có phản ứng với nước mận nữa. Đến giờ, con em uống được 2 lần rối, đi i bình thường..
    A half glass full
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ cho con uống thêm nước táo, lê hoặc nước mận ép để bé dễ out put nhưng mình k rõ là với bé tầm mấy tháng thì áp dụng cách này được các mẹ nhỉ, bé nhà mình sữa mẹ hoàn toàn mà cũng táo lắm, khổ ngày nào mẹ cũng mong ngóng con !, con mà ! được là mẹ mừng húm luôn, bé nhà mình hiện 3,5 tháng.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eeyore Xem bài viết
    Bé nhà mình ăn nhiều rau lắm. Mỗi ngày mình nấu cho bé 1/2 mớ rau cải cho 2 bữa bột. vậy mà chẳng hiểu sao vẫn táo, 2 ngày mới đi 1 lần, huhu. Nhưng bụng bé cũng không chướng và bé cũng không kém ăn do chưa đi vệ sinh được. Không biết mình nên cải thiện tình hình thế nào đây????
    Bé nhà mình cũng giống bé nhà bạn, mình cũng cho bé ăn đủ thú, 2 ngày bé mới đi 1 lần, khổ lắm mẹ khóc con khóc vì phân rất cứng và rất to nên lần nào bé cũng bị ra máu tươi. Nhưng bé cũng không bị chướng bụng ăn uống cũng bình thường và rất nghịch. Mình chẳng biết làm thế nào nữa để giúp con. Mình rất lo lắng. Giúp mình với
    • 633 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nước mận cũng rất tốt đó mẹ nó. Một cách chữa táo cũng hay là mẹ nó lấy đầu que ráy tai, bôi vasaline thật nhiều, và đút vào "đít" bé.

Mỗi ngày hễ tắm xong cho con thì các mẹ chịu khó bôi vasaline thật nhiều vào đít bé, xoa thật nhiều bên ngoài thành. Có vasaline thì con sẽ đi cầu dễ dàng hơn. Vì nếu để bé rặn nhiều quá thứ nhất sau này có thể sẽ bị trĩ, thứ 2, da xung quanh vùng đó sẽ bị sa ra mất đẹp.

Quả đu đủ cũng là một quả tuyệt vời chữa táo bón. Cho con ăn nhiều đu đủ, thì con cũng đi ị tốt.
    Mời các mẹ ghé thăm và kết nối qua facebook để chia sẻ thêm kinh nghiệm dạy con

https://www.facebook.com/huong.phan.94402
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHo con ăn nhiều khoai lang, bí đỏ cũng tránh được táo bón đó bạn. Khi tắm cho bé xong bạn nên massage bụng cho bé bằng cách xoa xung quanh rốn của bé theo chiều kim đồng hồ khoảng 30 lần để tránh táo bón cho bé. Trộm vía bé nhà mình từ lúc sinh ra chưa bị táo bón bao giờ. Hihiq
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình xin review về cốm pubokid trị táo bón với, mình đang băn khoăn quá
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy nhiều mẹ có con bị táo bón giống bé nhà mình quá. các mẹ thử cho con dùng isilax bimbi xem sao. bé nhà mình dùng sp này thấy rất hiệu quả. sp cũng dễ uống nữa nên bé nhà mình rất thích.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank mecamam thông tin chia sẻ rất bổ ích
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị táo bón một thời gian dài, mình cũng lo lắng và đã thử nhiều phương pháp, một số cách mình thấy khá hiệu quả muốn chia sẻ chi bạn là cố gắng dành một khoảng thời gian nhất định trong ngày để xoa bụng cho bé theo chiều kim đồng hồ, bạn nhớ xoa nhẹ nhàng thôi nhé, bạn cũng nên quan sát kỹ xem phân bé có bình thường không. Nên kết hợp các loại thức ăn dễ tiêu hóa cho trẻ cũng như nên cho trẻ ăn nhiều loại rau như rau dền, rau mồng tơi. Mẹ cũng nên để ý đến loại sữa bé đang dùng, trẻ bị táo bón thì nên chọn những loại sữa mát sẽ giúp trẻ dễ tiêu và nhanh khỏi bệnh hơn.