TIN TÀI TRỢ.

Bé bị quở không ngũ phải làm sao??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 26.9K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được gần 2 tháng, từ lúc mới sinh bé bú rồi ngũ, ồn ào thế nào bé vẫn ngũ (trộm viá con).
    Hôm qua, bà nội bé qua thăm, thấy thằng bé bú xong rồi ngũ thì nói " mày là đồ ham bú ham ngũ, bú hoài ngũ hoài, tối ngày chỉ biết bú rồi ngũ"
    Không bíêt có liên quan gì không mà đêm qua bé thức tận 12h đêm mới chịu ngũ, ngũ tầm 5,10p lại giật mình khóc thút thít, trông tội lắm.
    Em đã kiểm tra tã, nhiệt độ phòng, chỗ nằm của bé, mọi thứ đều ổn và bé đã bú no mà vẫn không ngũ. Theo em nghe nói là do bà đã quở cháu nên cháu mới như vậy.
    Em nói với mọi người trong nhà để đừng ai lỡ miệng quở bé như vậy thì mọi người nói mình tào lao.
    Thật lòng em chỉ muốn tốt cho con em, có kiêng có lành mà. Con nít bú ngoan, ngũ giỏi thì phải mừng chứ, sao lại nói con em như thế.
    Đến hôm nay bé ngũ vẫn giật mình triền miên, bây giờ em phải làm sao?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc tối nay bé lại thức nữa rồi
    Sáng giờ bé chỉ ngũ vài tiếng
    mẹ nào giúp e đi
    • 124 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

định ko cm vì tớ ko biết cách bày cho mn dỗ con.nhưng cái bà mc của ấy bị loạn ngôn hay dở hơi à mà có kiểu nựng cháu như thế.con mà khóc xong nghĩ bị quở thế thì điên lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bachaumekem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trẻ sơ sinh thì chỉ có ăn rồi ngủ mà,ăn đc ngủ đc mới tốt.chắc bà lỡ miệng nói ko suy nghĩ thôi,bạn đừng đổ lỗi cho bà.trẻ hơn tháng tuổi là khó ngủ lắm.khi nào qua 3 tháng mới đỡ.con mình cũng vậy.nhiều lúc bé ngủ có 30',tối thì thức từ 9g tới 3g sáng mà cứ phải căng mắt thức theo nó. Mà còn quấy khóc nữa.may quá bây giờ hơn 3 tháng rồi hắn ta ngủ ngoan lắm,tối cứ 9g ngủ tới 8g sáng hôm sau.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dangtam1986
    • 7 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nít hay lắm nhé. Và hay dỗi lắm đấy b nên kiêng cho những người mồm miệng như thế lại gần vd như ủa sao ngủ hoài zậy, sao mập qá zậy ? Nó nghe là dỗi đấy.
    Hi chia sẻ cho mẹ nhé mình củng bị 1 lần bây giờ mẹ nó cứ thì thầm vào tai nó là ngủ ngoan nhé con, mau ăn chóng lớn con nhé vd đại loại là vậy. Sau đó hứa với bé là mẹ sẽ mua cho bé 1 bộ đồ đẹp nếu bé nghe lời. Sau đó thì mua cho bé.
    Mẹ làm thử nhé. Cách đơn giản lại tốt cho bé. Đây là kinh nghiệm của mình. Hi vọng giúp ích được cho mẹ.
    • 1,585 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Chia sẻ với mn vài kinh nghiệm nhé theo khoa học thì có thể con của mn đang vào thời kì 7 ngày khủng hoảng. Mn vào mạng shear xem thêm nhé. Theo tâm linh thì bé bị quở k ngủ dc. Ở quê m co cách đốt vía như này nhé. Mn lấy 7hoặc 9 cái nan chổ rễ. Nếu k thì lấy đũa m vẫn ăn cơm chẻ làm 7-9 ( con gai 9. Con trai 7 nhé). Thêm nữa là lấy ít rẻ rách trong nhà đem đốt rồi hơ hơ vòng vong trên đầu con. Cẩn thận k tàn rơi vào đầu con nhé. Vừa đốt vừa đọc " đốt vía đốt vang ba hồn chín vía đàn bà ba hồn 7 via đàn ông đứa nào quở quang con tao thì ra đây t trả vía rồi mang vứt ra ngoài cổng . Mn làm thử xem. Bé nhà m giờ 4 tháng m cũng hay đốt vía lắm. Cũng có lúc thấy hiệu nghiệm mn thử xem

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dot chay het ln ha c
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e vừa mới bị quở sáng nay từ sang tối giờ gần 20 tiếng rồi ngủ là lại giật mình dậy quấy..cái bà hàng xóm ác mồm ác miẹng có chủ đích..các mẹ hết sức cẩn thận...
    comment by WTT mobile view
    • GybbyChi Khách
    • 2 năm
    Con em được 2 thang 20 ngày
    Hôm nay nhà nội giỗ ôm con về chơi bị quá trời người quở nãy giờ bé cứ ngủ đc 5p là thúc thích rồi khóc thét lên cứ như vậy ngủ rôi 5p lại như vậy huhu e nhìn mà xót mà thương con quá
    E lấy dao để trên đầu nằm
    Mọi người có cách nào khiến bé ngủ yên giấc chỉ e với
    • 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ đó cũng chỉ là câu nói thông thường thôi, chứ cũng chẳng có vấn đề gì liên quan đâu mn ạ