Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị mọc mụn trắng có nước bên trong

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em mới sinh đc 2 tuần, lúc mới sinh thì da dẻ mịn màng ko có nốt gì hết. Mấy hôm nay tự nhiên mọc rất nhiều nốt trắng sữa nhỏ li ti trên trán và dưới da đầu, thỉnh thoảng có nốt màu trắng trong, em thử nặn ra thì bên trong có nước nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với, em mới sinh con lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Em cảm ơn trước ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

pé nhà mình cũng bị những nốt trắng như dzị nhưng mình hg dám nặn ..đánh dấu lại hóng hớt..
    NB 3kg1-50 cm
    1M 4kg -59 cm
    2M 5kg8-62cm
    3M 6kg2-64cm
    • 249 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Có thể bé nhà bạn bị viêm da. Bé nhà mình cũng thế, lúc đầu tưởng mụn sữa (Theo lời các cụ nói) có rồi lại hết nhưng sau đó bị nhiều xung quanh 2 má. Mình lên mạng tìm hiểu thì bé nhà mình bị chàm sữa. Đi khám da liễu thì bác sĩ nói vị viêm da cơ địa (Bệnh này có tính chất di truyển, cháu gái mình cũng bị).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heoxinh585 Xem bài viết
    Bé nhà em mới sinh đc 2 tuần, lúc mới sinh thì da dẻ mịn màng ko có nốt gì hết. Mấy hôm nay tự nhiên mọc rất nhiều nốt trắng sữa nhỏ li ti trên trán và dưới da đầu, thỉnh thoảng có nốt màu trắng trong, em thử nặn ra thì bên trong có nước nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với, em mới sinh con lần đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Em cảm ơn trước ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà mình đag đc 2 tuần tuổi cũng bị như thế, có cái mụn thì đầu trắng như sữa, có cái đầu vàng như có mủ ở trong. Cô tắm cho bé bảo là do bị nóng quá và bôi gentri- stone, và đừng ủ con nóng quá.
    Mình bôi cũng thấy đỡ, chuyển sang tắm lá kinh giới cho con, trộm vía thấy cũng đỡ dần, nhưng hnao thời tiết mà nóng quá là lại thấy mọc nhiều hơn.
    0_3408MTI0NzczODI5Nw
    • 1,302 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Hic bé nhà mình cũng vậy, bị ở hai bên má và cằm nữa y , hôm nay cũng bắt đầu tắm lá kinh giới đây, ko biết có hết ko
    Ngoài ra từ hôm sinh bé đến giờ , bé lại còn bị đau mắt nữa, nhỏ muối sinh lý mãi mà ko khỏi. Các cụ bảo hỏ sữa mẹ vào, nhưng ko dám. Có mẹ nào biết phải làm sao ko? Cám ơ các mẹ!
    : Chân thành cảm ơn bs Sơn (tinh2000) đã giúp ba mẹ nhân lên niềm hạnh phúc khi có con yêu!
    Mạnh khỏe- bình an lớn lên trong ngôi nhà hạnh phúc này con nhé!
    iLDLp7
    NB: 4kg, 56cm------1M: 5kg, 58cm---------2M: 6kg, 60cm-----------3M: 6,8kg, 62cm------4M: 7 kg, 67cm - con tăng có 200gram, hic!!!-------------4M & 1W: lại về 6,8kg do tuần rồi viêm họng cấp và tiêu chảy! Hichic!----------5M & 1W: 7,5kg, 68cm-----------6M: 8kg, 71cm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 68 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bé mình trứoc đây trong tháng cũng bị mấy cái mụn trắng như vậy, nhưng sau đó tự hết bạn ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên mô tả cả về các triệu chứng toàn thể trạng của bé. Nốt mụn trắng nhỏ li ti rất có thể là mụn sữa, mụn này ở trẻ không đáng lo, một thời gian ngắn sẽ tự hết. Nếu còn lo ngại bạn có thể đưa bé tới thăm khám bác sĩ nhi nhé.

Theo bác sĩ tư vấn từ Wish.vn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 113 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi trong tháng cũng bị vậy, mình giữ cho bé thông thoáng, không để ra mồ hôi nhiều,nấu nước dây khổ qua rừng hoặc ngải cứu tắm cho bé, từ từ bé sẽ khỏi thôi