TIN TÀI TRỢ.

bé bị ho có đờm, phải làm sao đây các mẹ

• 6 Lượt chia sẻ
  • 40.7K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 7 tháng, trước đây bé vẫn ăn ngủ nghỉ rất ngoan, ít quấy khóc. Nhưng cách đây 2 tuần bé khúc khắc ho, nhưng vẫn ăn được, tuy nhiên khi ăn thường hay bị nôn, khi nôn thì nôn ra cả đờm nữa. Em cũng cho cháu đi khám tư, bác sĩ cho thuốc nhưng uống cũng không đỡ. Mỗi lần cháu ho rồi nôn như thế em sốt ruột lắm, một ngày 2,3 lần các mẹ ạ. Ngày mai em sẽ cho cháu đi viện khám xem sao, nhưng em muốn hỏi các mẹ ít kinh nghiệm chăm sóc bé khi bé bị như vậy. Các mẹ giúp em với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cho bé đi khám bác sĩ đi, càng sớm càng tốt xem bé bị viêm họng hay viêm phế quản, hoặc có thể chỉ là cảm lạnh thôi rồi theo đơn thuốc của bs, ngoài ra cần cho bé uống nước ấm nhiều lần, cho bé ăn thức an dễ tiêu, chia nhỏ bữa ra để tránh nôn trớ và giảm gánh nặng cho bộ máy tiêu hoá, hô hấp của bé. Chúc bé mau khỏi!
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào bạn:bạn có thể hầm tắc+đường phèn+mật ong cho trẻ uống..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc bé hết ho rồi hả chị? E thấy bé nhà e dùng thuốc thảo dược eugica có hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống thuốc ho Prostan mà quảng cáo hình con ếch ý! Dùng được cho trẻ sơ sinh mà..uống thấy con cũng khỏi.mà dễ uống lắm ! Mẹ dùng thử xem nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 817 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucoc85 Xem bài viết
    Bé nhà mình uống thuốc ho Prostan mà quảng cáo hình con ếch ý! Dùng được cho trẻ sơ sinh mà..uống thấy con cũng khỏi.mà dễ uống lắm ! Mẹ dùng thử xem nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    chứ bạn, mình nhớ là vậy. Hồi xưa mình cũng có mua cho nhóc mình uống
    YM: thuyhoa285
    Tel: 0935 323 858
    • 92 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

khám đi bạn ơi,họ có đờm không uống thuốc nhanh dễ xuống phế quản và phổi lắm. mới ho thì còn có thể chanh đào đường phèn hoặc lá xương sông hấp với đường phèn cho bé uống để chữa ho và làm long đờm chứ nếu lâu thì phải uống kháng sinh, kháng viêm và long đờm đấy.tốt nhất đi khám cho chắc.
    Đừng bao giờ tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử

Đừng bao giờ từ bỏ nếu bạn vẫn cảm thấy mình làm được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng ho nhưng ít thôi,mũi bị tắc mà nhiều đờm lắm,bố nó k cho đi khám vì sợ cho con uống kháng sinh mà lại nhỏ hoa cứt lợn, e lo quá vì đứa đầu mà,mẹ nào giúp e với
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 116 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoc91 Xem bài viết
    Bé nhà e cũng ho nhưng ít thôi,mũi bị tắc mà nhiều đờm lắm,bố nó k cho đi khám vì sợ cho con uống kháng sinh mà lại nhỏ hoa cứt lợn, e lo quá vì đứa đầu mà,mẹ nào giúp e với
    Mình chưa nghe nói hoa cứt lợn giúp đỡ ho cả.
    Bé còn nhỏ các biện pháp ko khoa học có thể làm bệnh nặng thêm.
    Bạn rửa mũi cho bé bằng nước muối sinh lý, hút hết dịch bên trong mũi bằng dụng cụ hút mũi. Bé sẽ đỡ tắc mũi. NGày làm vài lần thôi làm nhiều quá cũng ko tốt.
    Ho nhiều đờm thì cho bé uống nhiều nước, bú mẹ nhiều hơn để làm loãng đờm.
    Dùng thêm thuốc ho cho bé. Mình hiện nay có thuốc ho của Pháp (hàng nội địa) dạng đút đít. Thuốc này làm từ cây cỏ của P ko phải kháng sinh nên rất tốt cho bé. Mẹ nào cần tìm hiểu thêm thì vào chữ kỹ của mình.
    Bé viêm phát sốt thì bạn cho bé đi khám ngay nhé, trẻ con bị bệnh thì diễn tiến nhanh lắm ko chủ quan được đâu.
    • 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Be nha minh dc 2th10 ngay cung ho co dom minh cho uog quat ngam mat ong duong phen ko khoi . Minh dua be di kham thi bs bao dom xuong sau roi phai cho upng khang sinh de tri ngay ko la chuyen sang viem phoi thi kho chua lam Bs cho thuoc 3 ngay . Minh thuong con qua be the nay da phai uong khang sinh roi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có nhiều cách trị ho có đờm tuy nhiên thì mẹ phải xem xem con đang ở mức độ nào
    nếu như nhẹ có thể chữa bằng một số bài thuốc dân gian dùng các loại nguyên liệu như:

• Nước ép củ cải trắng.
    • Chanh.
    • Lá húng chanh (tần dày lá)
    • Gừng.
    • Nước muối.
    • Rau diếp cá
    • Hạt tiêu đen

còn nếu khi chữa bằng các bài thuốc từ những ng liệu trên chưa khỏi nên mua thuốc ho PH về cho bé uống. loại này tiêu đờm và làm dịu cổ họng rất tốt nhé
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhv2 Xem bài viết
    có nhiều cách trị ho có đờm tuy nhiên thì mẹ phải xem xem con đang ở mức độ nào
    nếu như nhẹ có thể chữa bằng một số bài thuốc dân gian dùng các loại nguyên liệu như:

• Nước ép củ cải trắng.
    • Chanh.
    • Lá húng chanh (tần dày lá)
    • Gừng.
    • Nước muối.
    • Rau diếp cá
    • Hạt tiêu đen

còn nếu khi chữa bằng các bài thuốc từ những ng liệu trên chưa khỏi nên mua thuốc ho PH về cho bé uống. loại này tiêu đờm và làm dịu cổ họng rất tốt nhé
    cái thuốc ho PH này có phải cùng hãng với thuốc hen PH k ạ?
    nhà em có ng dùng hen PH thấy thành phần toàn thiên nhiên thảo dươc, kb cái ho PH này thành phần có thiên nhiên k nhỉ? em muốn cho con dùng nên muốn tìm loại nào thảo dược dùng cho đỡ tác động nhiều đến cơ thể, chứ kháng sinh dùng nh k tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhoanghy Xem bài viết
    cái thuốc ho PH này có phải cùng hãng với thuốc hen PH k ạ?
    nhà em có ng dùng hen PH thấy thành phần toàn thiên nhiên thảo dươc, kb cái ho PH này thành phần có thiên nhiên k nhỉ? em muốn cho con dùng nên muốn tìm loại nào thảo dược dùng cho đỡ tác động nhiều đến cơ thể, chứ kháng sinh dùng nh k tốt
    dúng rồi bạn ơi ho PH với hen PH đều của Phúc Hưng. ns là thuốc nam mà nên thành phần đều từ thảo dược kiểu
    - Cao đặc bách bộ
    - Bạch quả
    - Hạnh nhân
    - Cao đặc cát cánh
    - Ma hoàng
    - Tinh dầu bạc hà
    với những gi ấy t cũng k nhớ rõ lắm.
    nói chung trẻ con hay ng lớn đều k nên dùng kháng sinh nhiều. hồi bé t hay uống kháng sinh h hỏng hết men răng đó