Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé 4 tháng tuổi không chịu bú sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị.
    Em có đứa cháu đc hơn 4 tháng tuổi rồi. Nhưng cháu hay bị bệnh.
    Đợt vừa rồi cháu chị chứng ko thèm bú sữa mẹ, sữa bình pha ngoài cũng ko chịu bú. Một ngày em bé bình thường phải bú 8 lần thì cháu chỉ chịu bú 4 lần thôi, mỗi lần bú như cực hình, nôn oẹ ra rồi khóc nữa.
    Đi bác sĩ khám thì bác sĩ bảo là bị đầy hơi khó tiêu gì đấy em cũng ko rõ vì mẹ em là người bế cháu đi
    Có mẹ nào đã từng có tình trạng tương tự và kinh nghiệm giúp cháu bú sữa bình thường lại đc ko ạ?
    Em cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 183 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chừng 4 đến 7 tháng là mấy bé hay có zụ này lắm, rắng cực một chút đi rồi từ từ bé sẽ trở lại bt ngay thôi, nếu bé vãn chơi bt như mọi ngày , k quấy thì để cho bé thật đói, bé có thể nhịn từ 8 đén 10t đó, bé nhà mình cũng hay vậy. Còn bé quấy khóc thì nên coi lại. Bé bị đầy hơi thì bụng cứ sôi bong bóng, kêu ọt ọt, đói mà bụng bé vẫn to chứ k xẹp xún thì cho bé ún thuốc đầy hơi. Mua hiệu thuốc
    • 132 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con e kug dc 4 thang roi. Bi gio cung it bu me lam.nen e mua them sua ngoai cho be bu. Moi lan bu kung khoc wa troi.nhung kung rang. Cho bu binh chau k bu nen e lay muong cho chau an sua lun.hjhj. gjo kung do.