TIN TÀI TRỢ.

bé 4 tháng ăn dặm như thế nào hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà mình 4 tháng mới được 6kg mình muốn cho con bú sữa ngoài thêm mà con không ti bình đổ thìa thì nàng cứ nhổ ra ngoài bây giờ mình muốn cho con ăn cháo sữa không biết có được không các mẹ nhỉ?Có mẹ nào biết cách pha chế cháo sữa thì chỉ mình với ,mình định nấu cháo rồi xay ra bỏ thêm sữa công thức vào cho bé ăn không hiểu như vậy có được không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 193 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như là chắt nước cơm vừa sôi ra rồi pha sữa cho con uống đấy mẹ nó ạ, bé gái nhà mình 3th chỉ có 5,5kg nè, trộm vía k ai bảo còi cả, bé lại dài tương đương với trẻ 4th nữa, mẹ nó đừng nóng vội quá, cứ để con bú mẹ đi

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    FjFeZXVFjFep7
    • 12 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thewind86 Xem bài viết
    Hình như là chắt nước cơm vừa sôi ra rồi pha sữa cho con uống đấy mẹ nó ạ, bé gái nhà mình 3th chỉ có 5,5kg nè, trộm vía k ai bảo còi cả, bé lại dài tương đương với trẻ 4th nữa, mẹ nó đừng nóng vội quá, cứ để con bú mẹ điGửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    Mẹ nó ơi ! Sai lầm lớn đấy ! Mẹ nó cũng như một số cụ ta thường nghĩ rằng chắt nước cơm vừa sôi rồi pha vào sữa cho con uống giúp bé có thêm nhiều năng lượng hơn. Nhưng thực ra cách làm như vậy không khoa học vì trong sữa có nhiều vitamin A, mà trong nước cơm và cháo chủ yếu là chất bột với chất lipoxidase sẽ phá hoại vitamin A. Pha thêm nước cơm hoặc cháo vào sữa vô tình làm mất đi lượng vitamin A rất cần thiết cho sự phát triển của bé. Nếu tình trạng không đủ lượng vitamin A kéo dài sẽ khiến các bé - đặc biệt là trẻ sơ sinh - bị chậm lớn, cơ thể yếu, dễ sinh nhiều bệnh tật. Ko tin mẹ nó có thể sreach Google mà xem, hại lắm ! Bỏ ngay nhé !
    MTM2NzQwMTA4NA ce464b17360731c9f7e92c9ae48e37fa_zps34a7ffac
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé đã bú Mẹ rồi thì ít khi ăn sữa công thức lắm. Bé nhà mình gần 5 tháng rồi cũng ko biết ăn sữa công thức, khi bé được 4 tháng mình ko đủ sữa cho con mình cũng nấu nước cháo và cho 1 chút đường gluco. Trộm vía cu cậu ăn ngon lành, bữa đầu tiên mình cho cu cậu ăn 50 ml thôi rồi sau đó ăn tăng dần theo nhu cầu ăn và khi thấy bé ăn quen rồi mình cho bé ăn thêm rau củ quả ( đậu xanh, bí đỏ, bí xanh...). Còn bây giờ thì bé đang ăn thêm nước cháo mặn để làm quen dần. Đấy là kinh nghiệm của mình, mẹ cháu có thể tham khảo. Nhưng phải nhớ là cho bé ăn từ ít đến nhiều và từ lỏng đến đặc nhé.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không biết như vậy có hơi sớm không mẹ nó, sợ bé chưa thể tiết ra được chất gọi là Amylaza - chất giúp bé có thể tiêu hóa được tinh bột. Trong giai đoạn này mẹ nó cũng nên theo dõi xem bé có những dấu hiệu đòi ăn dặm chưa nhé
    • 189 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

nhà em cũng mới cho bé ăn dặm nè. Em dùng bột Hipp ngọt, có rất nhiều loại cho các mẹ lưạ chọn ( cho trẻ từ 4m trở lên). Em thấy có hướng dẫn là trộn bột Hipp đó với sữa để tạo thành món sữa bột đó. Mẹ nó thử làm xem. Ku nhà em thì e pha bột loãng hơn cho với mức chuẩn để con tập ăn dần, cu cậu thích ăn lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

cho bé ăn bột Hipp đó bạn mùi dễ ăn dễ tiêu hóa, nhóc nhà mình được 5m5 rồi thích ăn bột Hipp với bột ngũ cốc lắm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình cũng 4m đc 6kg nhưng mình vẫn cho ti mẹ, hết 6 tháng mới cho ăn dặm mẹ nó ah. Con còi nhưng nhanh nhẹn, cứng cáp là đc mà mẹ nó. Đứng sốt ruột nhé
    • 68 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babakid Xem bài viết
    cho bé ăn bột Hipp đó bạn mùi dễ ăn dễ tiêu hóa, nhóc nhà mình được 5m5 rồi thích ăn bột Hipp với bột ngũ cốc lắm
    Ko hiểu sao bé nhà mình ăn bột Hipp lại bị đi ngoài! Bé nhà minhc gần 5.5 tháng rùi. Mình đang tính cho bé ăn cháo mặn tư nấu thử xem. Ko bít như thế có đc ko các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namha1412 Xem bài viết
    Ko hiểu sao bé nhà mình ăn bột Hipp lại bị đi ngoài! Bé nhà minhc gần 5.5 tháng rùi. Mình đang tính cho bé ăn cháo mặn tư nấu thử xem. Ko bít như thế có đc ko các mẹ nhỉ?
    Ko biết các bé khác ra sao, chứ bé mình thích nấu đồ mặn lắm, ban đầu mình vẫn nấu với bột gạo chưa nấu cháo, bạn nấu mặn nhưng lúc nào cũng có rau củ vào khẩu phần bé để tránh táo bón. Bạn nên nghiền tốt hơn là xay.
    Chúc bé ăn mau chóng lớn
    • 64 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

sau 1 hồi tham khảo ý kiến của các mum mình thử cho bé ăn bột ngọt của hezin nhưng nàng chỉ ăn được 3 hôm sau đó mẹ nấu cháo và rây nhỏ thấy con ăn ngon lành các mẹ à,giờ đang tập tành cho ăn theo ADKN xem thế nào
    • 2,068 Bài viết

• 661 Được cảm ơn

trước tiên pải nói là mỗi bà mẹ có 1 cách chăm con riêng, sao cho phù hợp với từng bé, vì mỗi bé ăn uống 1 kiểu mà. nhưng khi mình đọc bài của bạn thì mình nghĩ là con mói 4 tháng, tốt nhất đừng cho con ăn tinh bột làm gì. vì hiện nay người ta đã nói rất nhiều về vấn dề cho ăn dặm quá sớm (dưới 6 tháng), lợi bất cập hại. Không biết trong 2 tháng (từ lúc 4 tháng đến 6 tháng) bé ăn thêm tinh bột như vậy thì béo lên đựoc mấy lạng, nhưng hại thì có thể kéo dài về sau, ảnh hưởng toàn bộ hệ tiêu hóa của bé. các mẹ cứ tìm hiểu xem ăn dặm quá sớm hại ntn nhé, mình thấy nói nhiều lắm mà. ảnh huởng hệ tiêu hóa này, dễ gây biếng ăn về sau này, nguy cơ suy dĩnh dưỡng kéo theo sau đó...

nguyên nhân chủ yếu là hệ tiêu hóa của bé lúc này chưa có đầy đủ các men têiu hóa để tiêu hóa tốt đựoc tinh bột và các thức ăn dặm. làm việc quá sức ngay từ nhỏ, nguy cơ bệnh về tiêu hóa sau này rất lớn các mẹ ạ. mình thấy các bé lúc bắt đầu ăn,phần lớn dều tỏ ra thích thú. kể cả 4 tháng hay 6 tháng thì lúc bắt đầu 1 cái mới, đa số các bé con rất thích thú. nhưng điều đó ko có nghĩa là cơ thể bé đã có thể tiêu hóa tốt được.

tóm lại, nếu la fmình thi fmình khuyên mẹ nó, nên cố gắng cho con uống sữa, suẵ mẹ bú càng nhều càng tốt, sữa công thức nữa.đợi con lớn thêm 1 chút rồi ăn dặm cũng chưa muôn mà. chúc bé mau lớn nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Cùng hoàn cảnh với bé nhà mình lúc trước đây. Lúc sinh ra có ti bình, nhưng từ khi ti mẹ là ko thèm ti bình nữa, mình tốn bao nhiêu tiền để thử các loại núm ti rồi, từ Pigeon sang Chicco..mà ko ăn thua, đành dùng thìa đút sữa thôi, cực ghê gớm. Nhưng mình vẫn kiên trì đến tháng thứ 6 mới cho con ăn bột dặm đó. 4 tháng vẫn còn bé lắm, hệ tiêu hoá vẫn chưa hoàn thiện để hấp thu chất bột đâu mẹ ah, mà có thì cũng ít lắm, sữa vẫn là nguồn dinh dưỡng chính thôi ah, nên mẹ cố gắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

BÉ nhà em sắp được 4 tháng rùi hồi 3 tháng bé được gần 7 kg. Em cho bé bú mẹ suốt em đang định cho bé ăn nước cơm để tập ăn dặm và ăn bột hipp nữa. Nhưng search mạng thì không biết mua loại bột hipp nào nhiều loại quá. Các mẹ giúp em với
    • 23 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Be nha minh moi sinh cung ti binh ngon lanh, roi ti me ko them binh nua, ma me ko du sua nen phai tap ti binh ma cung chang dc, dut muong 30phut moi dc 30ml ma la 4 thang roi do, luc 2 thang da ti 1 luc dc 120ml ma gio 30p moi dc 30ml hic gio phai lam sao?
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng vậy, ti mẹ mà không chịu ti bình. Mình cho ăn dặm bột hipp thử thì rất thích nhưng đọc trên mạng thì mọi người nói 4 tháng ăn dặm là quá sớm. Mình tính mua 1 loạt sữa CT để cho bé thử, hiện tại bé đang uống Nan pro 1 và bình Nuk nhưng vẫn không chịu. Mình đã thử qua Dielac và Similac rồi. Có mẹ nào muốn đổi sữa với mình không thì liên lạc với mình hoặc cho mình lời khuyên tập cho con bú bình nha. Mình ở Gò Vấp.
    =======================================

":Rose:When life gives you 100 reasons to cry, show life that you have 1000 reasons to smile:Rose:"

Copied.