TIN TÀI TRỢ.

bé 3tháng rưỡi ko nhìn mẹ hóng chuyện! mong các mẹ chia sẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đc 3,5 tháng, bé rất ít khi nhìn mặt mẹ khi mình nói chuyện, mình toàn ngồi trc mặt bé nc, hát vỗ tay nhưng bé cứ ngó lơ đi chỗ khác, nhìn linh tinh ko tập trung, cỹng thi thoảng cười. Cái qtrọng nhấtllà bé ko nhìn măth ng khi đc hỏi chuyện. Có mẹ nào có kinh nfhiệm chia sẻ với mình với. Mình rất lo lắng vì sợ con bị tự kỷ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình 6m rồi, cũng rất ít đáp lại khi ng khác trò chuyện. Chỉ khi nào buồn ngủ (kiểu gắt ngủ) thì mới tích cực hò hét, cười, còn bập bẹ baba mama. Nhưng cứ hễ bế lên là im bặt. Ai chọc kiểu gì cũng ko phản ứng. Mình cũng lo, đang định đưa con đi test tự kỷ nhưng chưa có điều kiện. Mn cùng chia sẻ nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lamtac123
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé có nhìn mặt ng lớn khi được trò chuyện ko bạn ?
    comment by WTT mobile view
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi! Bé nhà bạn đc 2 tuổi rồi nhỉ? Tình hình bé bgio như nào? Con mình 2 tháng rồi mà chưa biết hóng. Cũng chưa có phản xạ nhìn theo. M lo lắng quá.
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hãy cố gắng tập cho con nhé, mỗi ngày nói chuyện với bé thật nhiều, ngày trc bé nhà mình cũng vậy, có dấu hiệu tự kỷ, chậm nói ma mà bây giờ 5 tuổi rồi hiếu động, nói nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn oi bé nhà bạn trước có dấu hiệu ntn? Bé nhà mình k có biểu cảm gì, k nghe, k nhìn, k biết đau nữa. M rối quá. Phải làm gì bg bạn oi
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bé nhà mình ngày trc k giao tiếp, k nhìn vào mắt nhưng nghe rất thính có tiếng động là phản ứng ngay, khi biết đi rồi thì rất nghịch chỉ thích chạy thôi, đến gần 3 tuổi mới ê a được mấy từ, bạn nên đi khám cho con đi, thử xem với tiếng động lớn bé có giật mình hay khóc không, nếu bé nghe được thì k phải lo lắng gì đâu
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn! M cho con đi khám và theo dõi thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn ơi, con mn sao rồi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi con chị sao rồi ạ, con em 3th mà cũng ko hóng chuyện, ko nhìn vào mặt mẹ, ko nhìn chăm chú đồ vật mắt cứ đưa qua đưa lại lung tung em lo quá, trước bé toàn nhìn ngược giờ đỡ rồi