TIN TÀI TRỢ.

Bé 2 tháng bị nổi mụn mủ trên đầu, Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà em đc 2m 1w. Tóc con nhiều lắm. Mấy bữa thấy con cứ hay lấy tay túm tóc có vẻ ngứa ngáy lắm nên hôm qua em mới cắt tóc và bôi jonhson bb oil để lấy "cứt trâu" cho con. Kết quả sau khi sạch cứt trâu là ở cái vùng bị cứt trâu đó nổi khoảng chuc cái mụn. Đên qua nó còn nhỏ, có màu trắng, sờ vào thấy hơi hơi cứng. Sáng nay ngủ dậy đã thấy nó to lên nhiều và bưng mủ màu vàng hơi xanh. Giờ em không biết làm sao? không biết có phải tại em vụng về con mới bị vậy không nữa? huhu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,230 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

không phải đâu mẹ nó ah, theo tớ là bé bị mụn sữa thôi, chứ dầu bbo nếu có dị wungs thì rụng tóc hoặc mẩm mụn đỏ nhỏ mần, theo tớ bé bị mụn sữa, mẹ nó tắm nước mát cho trẻ như nước cây cỏ sữa, kim tiền thảo, camkiem vài bữa là bé tự hết.
    eNortjKzUjI0MDIzsFSyBlwwFWACzw,,94
    NB: 3,7kg 1 M: 5,1 kg; 2M 6,3kg; 3m 8,1kg ; 4M 9,2kg; 5m 10kg; 6m 10,5kg (bị ốm lần đầu tiên)
    7m: 11kg, 2 lần nhảy dù; 1 lần bay
    8m: 12kg; 2 răng, ngồi vững; 9m 12kg 4 răng
    10m: Viêm VA, sốt phát ban, 11,5kg, buồn vô hạn:Crying: đang tập đi, rât thích mẹ dìu, nói được chích chích (gọi chim), bò ời, bà bà, biết chỉ ông, bà, bố có mỗi mẹ là ko biết :Silly::

NHẬT KÝ VƯỢT CẠN CỦA MẸ BIN :LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/f92/n...3/index28.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cũng hi vọng là mụn sữa nhưng không phải đâu ạ, hic. Chắc chiều phải cho con đi khám rùi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timitihoa1986 Xem bài viết
    Em cũng hi vọng là mụn sữa nhưng không phải đâu ạ, hic. Chắc chiều phải cho con đi khám rùi
    Bửa trước con mình cũng bị, mình đưa đi khám ở Trung tâm dinh dưỡng quận 3, bác sỹ bảo bé nóng ( bé bị bón) + thới tiết nóng nực nên bé bị, đã kê đơn là mua sửa rửa mặt Cetaphil cho bé tắm . Mình tắm có hai lần đã thấy bớt hẳn. Bạn thử xem đi nhé. Con mình cũng mới 3 tháng thôi.
    • 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bold nhà em hôm bữa cũng bị nổi mụn có mủ xanh sau khi làm sạch cứt trâu, ngay thóp mới đáng lo. Đi bệnh viện bác sỹ cho toa mua Xanh Methylene (3000d/lọ) bôi là hết ngay. Nhưng phải cạo đầu cho bé. Chị làm thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn ơi con bạn sao rồi bac sĩ nói thế nào. chia sẻ với mình vì con mình cũng vậy
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của gia đình em thì lúc nó mới tấy lên, cứ làm vệ sinh cho bé kĩ kĩ tí, tránh đụng đến làm bé đau thêm. Đến khi hơi già rồi thì đi viện cho bác sĩ lấy mủ ra ( dĩ nhiên là phải đi khám trước từ lúc mới có, thường thì bác sĩ vẫn sẽ bảo thế). Nếu thấy hợp lý thì mua lá nha đam về rồi cắt bỏ vỏ ngoài, lấy nhựa bôi lên cho mát mụn mủ.
    Bình thường mấy chị đừng để bé nằm một tư thế lâu quá, nên trở mình bé thường hoặc gối bé nằm may bằng vải cotton thì sẽ hút mồ hôi hơn, thay thường xuyên chứ virus thường ẩn trong gối bé lắm.
    Mình tên Như, là một cô gái trẻ chưa có gia đình và cũng còn thiếu sót trong kinh nghiệm sống nhiều. Hi vọng sẽ được học hỏi và trao đổi nhiều hơn cùng các chị em để cùng nhau phát triển hơn về kinh nghiệm sống lẫn trong tri thức.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 453 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mẹ bé cho con đi khám da liễu xem thế nào nhé, bs sẽ khuyên mình tốt hơn bạn ạ