TIN TÀI TRỢ.

Bé 1 tuần tuổi ngủ 4 5 tiếng có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.33K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình sinh mổ dc 3kg1. Lúc đầu bú sữa ct cứ khoảng 2 3 tiếng là thức đòi bú khoảng 30ml. Khi sữa mẹ về thì lên 40ml. Nhưng khoảng 3 ngày nay bé ngủ nhiều khoảng 5 tiếng mới dậy bú. Mỗi lần bú 60ml có khi chưa đủ đô đòi bú đến 80ml. Mình cố gắng làm đủ trò đánh thức ẻm nhưg vẫn ko dậy. Nhét ti vào ko chiu mở miệng ra. Mê ngủ nhưng trộm vía thức cái là háu ăn lắm. Mình cứ sợ bú nhiều và các cữ cách xa nhau quá ko biet có gây giãn bao tử ko. Các mẹ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 124 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

chả bù cho bé nhà mình,cũng 1 tuần tuổi như mn.con mình sinh 04/5, cứ 1tieng ruoi hoăcj hai tiếng là dậy tuti,me ko ngủ dc giấc nào dài vì ngọ nguậy bú suốt.dày như thế cũng lo vì bé ngủ ko sâu giấc.ko biết có nguyên nhân gì ko? khổ! bú thưa hay bú dày cũng lo lắng mn nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bachaumekem
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trộm vía bé ngủ ngoan quá . Mẹ cứ yên tâm để bé ngủ, 4-5 tiếng là bình thường mà. Bé càng ngủ tốt thì phát triển càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trong tháng đầu bé ngủ vậy là bình thuờng bạn ạ, bé lớn trong giấc ngủ mà, bạn đừng lay bé dậy. Bé nhà mình hồi 1tháng cũng ngủ 3-4 tiếng rôirồi dậy ăn. Đêm ngủ cả đêm k ăn đêm luôn
    • 4 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Nhiều mẹ cứ có tâm lý con mình ngủ nhiều quá, sợ bé không dậy ăn thì đói.
    Ban ngày đã đành, ban đêm, nhiều bé ngủ say giâc dài, mẹ không yên tâm rồi tìm mọi cách lay bé dậy ép ăn. Mệt thật đấy. Con cũng không đc ngủ yên, mẹ cũng thế.
    Mình thấy đâu có cần. Kể cả trong mấy tháng đầu, cứ đến tầm 10đêm, mặc dù bé bú mẹ là chính , nhưng đến giờ này mẹ cho bé 1 bình sữa công thức , bé no bụng ngủ một mạch đến sáng.
    • 5 năm
    • 465 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hakhanhcdc Xem bài viết
    Nhiều mẹ cứ có tâm lý con mình ngủ nhiều quá, sợ bé không dậy ăn thì đói.
    Ban ngày đã đành, ban đêm, nhiều bé ngủ say giâc dài, mẹ không yên tâm rồi tìm mọi cách lay bé dậy ép ăn. Mệt thật đấy. Con cũng không đc ngủ yên, mẹ cũng thế.
    Mình thấy đâu có cần. Kể cả trong mấy tháng đầu, cứ đến tầm 10đêm, mặc dù bé bú mẹ là chính , nhưng đến giờ này mẹ cho bé 1 bình sữa công thức , bé no bụng ngủ một mạch đến sáng.
    Bé nhà m gần chẵn tháng. Ban ngày bé ngủ giấc 3-4h nhưg ban đêm cứ rọ rẹ k yên. Có khi đêm.bé chỉ ngủ caác giấc ngắn 30'-1h rồi dậy e e... mn có kn nào xử vụ này k bày m với!!!
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mina030111 Xem bài viết
    Bé nhà m gần chẵn tháng. Ban ngày bé ngủ giấc 3-4h nhưg ban đêm cứ rọ rẹ k yên. Có khi đêm.bé chỉ ngủ caác giấc ngắn 30'-1h rồi dậy e e... mn có kn nào xử vụ này k bày m với!!!
    Y chang bé nhà mình. Bé nhà mình được 5w tuổi rồi. Cứ ì ạch được 30-45' là dậy khóc oe oe. Mẹ không ngủ được đến là khổ. Không biết làm sao đây mẹ nó ạ.