TIN TÀI TRỢ.

Bé 1 tuần tuổi bị nổi mẩn đỏ ở 2 bên háng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.99K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,535 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Chắc do da bé quá mỏng, 2 chân lại hay co lại
    rùi thấm nước nữa nên bị nổi mẩn đỏ
    Các chị cho em hỏi có loại thuốc nào bôi cho trẻ sơ sinh 1 tuần tuổi ko ạ?:Kiss:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7,680 Bài viết

• 2,837 Được cảm ơn

Em nghĩ có lẽ là bé bị hăm tã rồi. Chị dùng Benpathen thử xem sao nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 410 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bạn sd desitin cho bé, chỉ bôi 1 lớp mỏng thôi nghen. Vì bé còn trong tháng nên chưa sd được phấn nên sau khi vệ sinh bé, bạn nên sd bông gòn chậm nhẹ cho khô những đường gấp trên cơ thể bé để tránh bị hăm nha
    • 1,535 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

up lên nghe ý kiến tiếp
    • 194 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

bạn ơi, con trai mình cũng thỉnh thoảng mẩn vài nốt đỏ ở háng. Cô y tá đến tắm cứ bôi 1 ít hồ nước la khỏi. Mình trước khi sinh cũng mua sữa tắm các kiểu cho con, nhưng cô y tá đến tắm cứ muốn tắm nươc chè tươi, mình đồng ý. Và con trai mình trộm vía không bị hăm hay cứt trâu đâu, da dẻ sạch sẽ lắm. Bạn thử tham khảo nhé. mình cung mua kem chống hăm các kiểu nhưng cũng không dùng đến. Bạn lấy ít bông, lắc lọ hồ nước lên rồi thấm 1 ít vào bông, xoa vào các chỗ nổi mẩn, kể cả ở tay, chân, cổ. Chúc bạn mẹ khỏe, con ngoan.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình đc 1 tháng rưỡi. Hồi 2 tuần cũng bị nổi mẩn ở xung quanh lỗ hậu môn. Mình làm thế này nhé: khi tắm xong xoa vào khu nổi mẩn một ít kem dưỡng da johnson baby (lọ màu hồng hồng í), một lớp mỏng thôi. Sáng và tối rửa đít cho bé bằng nước chè xanh. Mỗi lần bé ị đái mà phải thay tã mình đều dùng khăn xô lau khô đít bé trước khi mặc tã mới
    Mình làm như thế chỉ 3 ngày là bé hết mụn đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vì bé quá nhỏ, da rất mỏng, tốt nhất là chỉ nên làm sạch da, không để bị ẩm ướt thì sẽ không đỏ. Bạn thử tham khảo nước vệ sinh làm sạch da,chống hăm Eau nettoyante Cadum dành cho trẻ sơ sinh, bạn mình dùng cho con nó từ sơ sinh đến gần 1 tuổi luôn đấy.
    • 104 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo mình thì quan trọng nhất là giữ cho da bé khô thoáng, không ẩm ướt. Không nên ủ bé quá kỹ. Kinh nghiệm của mình, hồi trong tháng, bé nhà mình mới 2,3 ngày, vì ủ quá kỹ nên bị rôm sảy đầy người, tắm khổ qua mãi 1 tháng không hết, khổ vô cùng. Em bé cũng như mình í, mình nóng thì bé cũng nóng, nên để con mát mẻ mới mau lớn được. Nếu bé bị mẩn đỏ 1,2 nốt thì cứ để khô thoáng, không cần mặc tã, chịu khó vệ sinh con sạch, dùng khăn xô lau lại cho sạch vùng da bị ướt, rồi mặc quần tã dán Mio hoặc không mặc cũng được, để tấm lót nilong ở dưới mông là không sợ ướt. Nếu bé bị nặng, nhiều nốt thì nên trị sớm, không để lan ra các vùng da khác. Rôm sảy lây nhanh lắm mẹ nó. Cách trị thì nhiều, dùng thuốc trị rôm sảy, bôi lên 1,2 lần/ngày, vài ngày là hết, có nhiều loại lắm, mẹ nó cứ tham khảo thoải mái. Còn nếu không thì mua thuốc xanh, chai Meline (quên cách đánh vần rồi), dơ quần áo một tí (lấy quần áo xấu xấu mặc cho bé lúc dùng thuốc xanh thì đỡ tiếc) nhưng thuốc này lành, bác sĩ ở bệnh viên toàn khuyên dùng,chấm lên, 1 vài lần là khỏi. Hôm nọ con mình bị con gì cắn vào tay, sưng 1 cục, bôi thuốc xanh này ngày hôm sau hết đỏ, 2 ngày là hết sưng. Nói chung có nó cũng an tâm, chỉ mỗi tội là dơ, vì nó như mực ấy, 1 giọt mà lan ra lung tung hết.
    Nhà mình cũng xài Cadum, nhưng cái này không trị hăm được, chỉ chống thì tốt. Làm sạch da hiệu nghiệm. Mua ở Maximax nhen. Nếu ở HCMC thì PM, mình có số đt của chị bán Cadum, giao hàng tại nhà, rất tốt bụng, lại rẻ hơn siêu thị khoảng 10k, dùng hàng của Cadum thấy rất okie.
    :Kiss:
    Ba Ngựa mụp và mẹ Chuột xinh iu bé Cọp mụp xinh lắm lắm cơ :Rose:
    You are my perfect love, my sweet chocolate

cvmz01964yda
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,908 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Kem chống hăm của Bepanten hoặc Penaten đều là đồ tốt cả. Cố gắng để mông khô thoáng sẽ bớt hăm, còn 1 cách nữa là lấy túi chè đen, chừng 3 túi, ngâm trong 1 cốc nước nóng như pha chè ấy (khoảng 180-200ml), lấy nước chè đen nguội hoặc lấy thẳng túi chè đen đã ngâm chấm chấm lên mông bé, sau đó để khô thoáng ngoài không khí sẽ chóng khỏi. Cách này là của bác sĩ (người Đức) chỉ cho mình khi con mình bị hăm kinh khủng.
    Andy Khánh An ra mắt
    eNortjKzUjI0tjCzNFWyBlwwFbEC3Q,,38JiKap1
    NB: 3,01kg/48cm; 1M:4,2kg; 1,5M: 5kg; 2M: 5,7kg/58cm; 2,5M: 6,4kg; 3M: 6,7kg/60cm; 3,5M: 7,2kg; 4M: 7,6kg/64cm; 5M: 8,1kg/66cm; 6M: 8,6kg/68cm; 7M: 9,2kg/69,5cm; 8M: 9,2kg; 9M: 10kg/72,5cm; 10M: 10,5kg/74,5cm; 11M: 11,1kg/76cm; 12M: 11,6kg/75cm :Laughing:; 13M: 12kg; 14M:12,4kg/79cm; 15M: 12,9kg/81cm; 16M: 13,4kg/83cm
    Con:22w1d:491gr;24w2d:870gr;29w6d:1572gr;31w6d:2228gr;33w6d:2495gr;36w:2683gr37w2d:3042gr