TIN TÀI TRỢ.

Bé 1 tháng tuổi hay trợn mắt, các mẹ giúp em với

• 2 Lượt chia sẻ
  • 19K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 272 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Em có 1 người bạn, nó mới sinh được 1 tháng, bữa đến nhà nó chơi, thấy em bé lúc ngủ thì không sao, bình thường cũng không sao nhưng thỉnh thoảng em bé cứ hay trợn mắt lên nhìn trông cũng ghê ghê, không biết có sao không các mẹ?
    Có mẹ nào trên này biết như vậy có ảnh hưởng gì không? vì bình thường thì cũng không sao, nhưng thỉnh thoảng hay bị. Bạn em nó định cho đi khám.
    Cả nhà có biết hiện tượng đó là sao không hay là bình thường. Nhìn bé rất đáng yêu, chỉ mỗi tội thỉnh thoảng như vậy thôi ạ.
    "Mỗi ngày là một KHỞI ĐẦU MỚI
    Nhưng trong cuộc sống, đôi khi bạn phải
    CHẤM DỨT trước khi thật sự BẮT ĐẦU"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 272 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Không có mẹ nào biết về vấn đề này ạ?
    "Mỗi ngày là một KHỞI ĐẦU MỚI
    Nhưng trong cuộc sống, đôi khi bạn phải
    CHẤM DỨT trước khi thật sự BẮT ĐẦU"

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào chi Thuyvan1510, con gái em cũng được 1 tháng tuổi, mắt cháu cũng thỉnh thoảng trợn lên như con của bạn chị. Chị cho em hỏi với thế con của bạn chị có đi khám không ạ? bây giờ cháu đã hết trợn mắt chưa? em cũng đang định mang cháu đi khám mà không biết khám ở đâu nữa, không biết cháu có bị sao không nữa, mong chị trả lời sớm cho em nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Bạn ơi đừng lo quá, bé nhà mình bây giờ 2 tháng hơn rồi thỉnh thoảng vẫn trơn mắt lên khi ngủ đây nè, kg có sao đâu. Bé đang ngủ sâu nên khi có tiếng động hoặc có ai đụng vào là muốn mở mắt ra nhìn nhưng do buồn ngủ thành ra trở nên trợn mắt lên vậy thôi không sao đâu. Daddy cũa bé nói giống mẹ khi ngủ cũng vậy hehe
    WvI6nf4WvI6m5

4s3wKja4s3wm5

dKjGAuNdKjGm6
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ bé BeMun_mn nhiều nhé, như vậy chắc hiện tượng này cũng là bt thôi nhỉ. Nhưng bé nhà em không phải trợn mắt lên khi ngủ đâu, bé thường trợn mắt vào lúc tối lúc bé chưa ngủ ấy, em là mẹ bé mà nhìn cũng thấy ghê ghê.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

hii bé nhà mình lúc chưa đầy tháng cũng vậy mà, bây giờ thì có thêm cái tật làm mắt lé haha 2 con chạy vô trong luôn mới ghê kg sao đâu nha bạn.
    WvI6nf4WvI6m5

4s3wKja4s3wm5

dKjGAuNdKjGm6
    • 295 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

các mẹ ơi, cho mình hỏi. mình để ý thấy lúc bé nhìn thì vị trí hai con ngươi ko cùng 1 chỗ, liệu có phải như vậy là bị "mắt hiếng" ko? Và như thế có ảnh hưởng gì đến thị lực của bé ko? Bé nhà mình mới chưa đầy 2 tháng thôi
    Miu yêu: NB: 3,8kg:Smiling: -> 1m: 5kg:Smiling: -> 2m: 6,1kg (61cm):Smiling::Smiling: -> 3m: 7kg (63cm):LoveStruc: -> 4m: 7,4kg (65cm) :LoveStruc::Smiling: -> 5m: 8kg (68cm):Smug:
    12m: 11,5kg (77cm) -> 13m: 11kg (77,5cm)
    14m: 11,8kg (78,7cm) trộm vía con gái!
    ts35j2k9c8eNortjKzUjI0NjI1MFeyBlwwFWoCzw,,86
    20/8/2011 (3 tháng 23 ngày) chính thức biết lẫy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 tuổi tròn biết đi : -*
    • 64 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bé sơ sinh chưa biết điều khiển mắt nên đôi khi có cảm giác bé bị lác (mắt hiếng) nhưng vài tháng sau, khi cơ mắt bé trưởng thành và khỏe hơn, hiện tượng này sẽ hết thôi. Nếu bé lớn lên, thấy mắt bé không hết lác thì bạn nên đưa bé đi khám chữa sớm.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình cũng được hơn tháng, mắt cháu thỉnh thoảng cũng bị y như con nhà bạn vậy, bố cháu cũng lo là mắt cháu bị lác nhưng mình nghĩ không sao đâu, trẻ sơ sinh chắc đứa nào cũng vậy mà, lớn chút là hết ngay mà
    • 200 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con nhà mình cũng bị thế.Cháu được hơn 2 tháng rồi. Tần suất bị thì vài ngày nay có vẻ nhiều hơn. Mình thấy lo quá! Theo các mẹ có nên đi khám bác sĩ không? Mình ở HN, khám ở đâu thì được các mẹ nhỉ???
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Tập làm chữ ký. TEST
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có thể lúc đó bé bị giật mình nhẹ nên trợn mắt, không sao đâu bạn ah. Chúc mẹ khỏe con ngoan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuayeu1712 Xem bài viết
    Có thể lúc đó bé bị giật mình nhẹ nên trợn mắt, không sao đâu bạn ah. Chúc mẹ khỏe con ngoan
    con nhà mình cũng vậy, cháu khi ngủ cũng thỉnh thoảng trợn mắt, cháu dc 2 tháng tuổi. quan trọng là Bố mẹ phải theo dõi mắt cháu,
    khi bị vàng da bệnh lý các cháu cũng có hiện tượng này,
    cần theo dõi
    • 62 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

trùi ơi, trẻ con nó vậy đó, bé nhà mình cũng vậy, lúc đầu cũng lo tưởng nó sao, nhưng hóa ra đứa nào cũng vậy hết, ng ta vẫn nói đó là mụ dạy.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé nhà em thỉnh thoảng cũng vậy mà, nhiều lúc bé ngủ mà mắt vẫn còn cứ lim dim cơ, ngủ gà ngủ vịt ấy ạ. Lúc sơ sinh thì hình như bé nào cũng thế
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao cac me, be nha minh con mot tuan nua la tron hai roi. Tu luc trong thang con minh cung the do, nhat la luc ngu lim dim mat cu mo mang roi tron len tron xuong. Den bay gio van the. Khong sao dau cac me ah, tre em so sinh dua nao cung the ca.
    • Letunggiang90 Khách
    • 1 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvan1510 Xem bài viết
    Không có mẹ nào biết về vấn đề này ạ?
    Chị cho em hỏi giờ con bạn chị thế nào rồi ạ!!! Cháu có bị sao không chị??? Con em cũng bị như này mà không biết có bị làm sao không!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 2 tháng cũng bị như vậy nhưng thỉnh thoảng thôi. Trợn mắt lên nhìn sợ lắm không biết có sao kg?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyet_2010 Xem bài viết
    con mình cũng được hơn tháng, mắt cháu thỉnh thoảng cũng bị y như con nhà bạn vậy, bố cháu cũng lo là mắt cháu bị lác nhưng mình nghĩ không sao đâu, trẻ sơ sinh chắc đứa nào cũng vậy mà, lớn chút là hết ngay mà
    C ơi bh con c đã hết chưa ak