TIN TÀI TRỢ.

Bé 1 tháng 20 ngày bị co giật nhiều, hay quấy khóc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Hiện giờ mình đang rất cần tư vấn chia sẻ kinh nghiệm của các bạn vì chị gái mình đang rất hoang mang lo lắng, ảnh hưởng không nhỏ đến tâm lý nuôi con và lượng sữa về. Chuyện là như thế này: chị mình năm nay đã 37 tuổi, đứa con lớn đang học lớp 11, cách đây 16 năm, chị mình có sinh cháu thứ hai nặng 3,4kg, lúc ra đời, cháu hoàn toàn bình thường, nhưng sau một thời gian, cháu không phản ứng gì cả và lúc đó mới phát hiện ra cháu bị down hoặc bệnh gì cũng không rõ (cách đây 16 năm thì y học cũng chưa phát triển) chỉ biết là cháu không biết gì, chỉ nằm một chỗ, tay chân teo tóp lại. Cháu sống được 10 năm thì mất. Chị mình vì quá sợ sẽ lại như vậy nữa nên ko dám sinh con. Sau, thấy thằng con đầu cứ thui thủi một mình, chị mình mới quyết định sinh bé nữa. chị mình trước khi sinh vì lo sợ nên đã làm hết các xét nghiệm như triptest và cả chọc ối thì kết quả là ko bị làm sao cả nên mới dám sinh. Hiện, bé đã được 1 tháng 20 ngày, nhưng từ khi được nửa tháng, bé có hiện tượng co quặp chân tay, hay rướn người, cứ có tiếng động là giật mình, hay quấy khóc, có khi suốt đêm. Chị mình đã đưa ra viện nhi TW khám, cả thử máu, siêu âm thóp, điện não đồ đều không có gì bất thường, chỉ thấy bác sỹ ghi là thiếu canxi, còi xương nhưng uống thuốc vẫn không đỡ, cách đây 1 tuần chị lại đưa ra viện nhi khám lại thì vẫn như vậy và họ hẹn 1 tháng sau khám lại (chị mình đã cho bé uống thuốc, cho phơi nắng, ăn nhiều cá, tôm cua…)
    Hiện giờ cháu vẫn có hiện tượng co giật ở trên nên chị mình lo quá mà mình chẳng biết giúp chị như thế nào
    Các mẹ ở WTT có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình với nhé, mình cảm ơn rất rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không ai giúp em ạ ? em thêm một chi tiết là bé khi ngủ và bú rất bình thường, tay chân mềm mại còn khi thức thì thường xuyên co quắp chân tay và quấy khóc ạ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 184 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

khó tư vấn lắm bạn à. nên khuyên chị bạn tìm đến những chuyên gia hàng đầu để khám chứ đưa vào nhi thông thường không giải quyết được vấn đề gì đâu.
    Chị gái mình ngày xưa cũng có biểu hiện : khi khóc nhiếu là các đầu ngón tay, và chân cứ co quăp lại. Mình nhớ, lần đầu gặp chuyện đó, bố mẹ mình hoảng lắm nhưng cũng ko khám xét gì. Chị cứ bị co quắt đến cả giờ đồng hồ mới hết. Lần nào cũng thế, cứ khóc nhiều hay bị bố mẹ đánh là vậy, Đến tận cấp 3 mới hết hiện tượng đó.
    Giờ chị đã lấy chồng, 2 con đã lớn, cậu lớn đã học cấp 3 và cả 2 rất thông mình
    Trường hợp cháu bạn ko biết có phai thế không, nếu giống chị mình thì ko có gì đáng lo cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn bạn nhé, thú thực là mình ko biết tìm chuyên gia hàng đầu ntn, người dân như mình thì khi con ốm chỉ biết đến BV nhi trung ương là cao. Không hiểu sao, hai lần khám ở đó đều có KQ ko bị sao cả, trong khi mình nhìn thấy nó rât bất bình thường, mình cũng đang nuôi con nhỏ 4 tháng tuổi, thấy cháu ngoan, kháu khỉnh lại càng thương chị mình hơn, nhất là đã từng có một con bị dị tật bẩm sinh suốt 10 năm. Hi vọng cháu sẽ nhanh chóng khỏi