TIN TÀI TRỢ.

bé 1,5 tháng tuổi bị lây cảm cúm từ mẹ,có cách nào giúp bé nhanh hết khò khè và sổ mũi ko các mẹ,giúp dùm mình với,mình lo lắng quá

• 1 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

bé khò khè và có cức mũi đặc ,mắt thì đỗ nghèn nữa,các mẹ giúp tư vấn cho mình cách chăm sóc cho bé nhé,cảm ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ban ơi, mình cũng giống bạn, nhưng con mình mới chỉ bị ho và có đờm thôi. Mình uống cảm xuyên hương thôi, còn con thì chỉ nhỏ nước muối 0,9% nhỏ nhiều đó bạn, rồi bạn hút mũi cho con; còn ho thì mẹ và chị mình giã lá lược vàng rồi chưng với đường phèn cho con uống . Mình cũng thấy con đỡ hẳn rồi. Mắt mà có nhiều ghèn thì cẩn thận ko là tắc tuyến lệ đó bạn. Hi vọng là sẽ giúp được 2 mẹ con nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 115 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namrua Xem bài viết
    ban ơi, mình cũng giống bạn, nhưng con mình mới chỉ bị ho và có đờm thôi. Mình uống cảm xuyên hương thôi, còn con thì chỉ nhỏ nước muối 0,9% nhỏ nhiều đó bạn, rồi bạn hút mũi cho con; còn ho thì mẹ và chị mình giã lá lược vàng rồi chưng với đường phèn cho con uống . Mình cũng thấy con đỡ hẳn rồi. Mắt mà có nhiều ghèn thì cẩn thận ko là tắc tuyến lệ đó bạn. Hi vọng là sẽ giúp được 2 mẹ con nhé.
    cảm ơn mẹ đã chia sẽ kinh nghiệm,nhưng mình ko biết cảm xuyên höơng va lá lược vàng là gì cả,mà mua ở đâu mới có?