TIN TÀI TRỢ.

bé 1,5 tháng bị viêm phổi nặng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.96K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi bé nhà e đc 1,5 tháng rồi. bé mới nằm viện nhi tư 5 ngày điều trị viêm phế quản phổi xong. các bsi cho về vì đỡ rồi chỉ cần u thuốc thôi.vậy mà về đc 2 hôm bé lại ho nặng e cho đi khám thì đã là vp rất nặng rồi.e lại vừa mổ ruột thừa xong mất sữa bé phải u sữa ngoài.e muốn hỏi các mẹ xem ở hà nội bvien nào chữa vp cho trẻ sơ sinh tốt.chứ e thấy bên nhi tư cứ thế nào ấy.bsi thấy đỡ là cho về để lấy chỗ cho ng khác.giờ nhà e đang ở hải phòng bé đang nằm viện nhi hp.3 ngày rồi mà tình hình ko khả quan j cả. bé lười ăn ho nh mê man đi.ngạt mũi ko thở đc phải thở oxi. con khóc mẹ khóc.mẹ nào có con bị vp mà đã chữa khỏi cho e xin ít kinh nghiệm cái.và chữa ở bvien nào thì tốt.e cảm ơn cm nh lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ko có mn có kinh nghiệm trong vụ này ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Kinh nghiệm thì em k có.nhưng theo như em thấy bé mới 1,5th ma bị phổi thì do bé bị lạnh quá lâu và sức đề kháng hoàn toàn k có.bị bệnh này chưã dứt là rất khó.nhất là bé quá nhỏ.chị giữ ấm cho bé.chú ý lau mồ hôi cho bé.tìm sưã có prebiotic để tăng cường hệ miễn dịch cho bé.chị cũng phải tuân thủ chặt việc khám và uống thuốc cho con nữa.chúc mẹ con chị nhanh khỏe
    • 163 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mẹ ơi vậy vào tphcm khám đi, ở trong đây đưa bé đi khám nhi đồng nè, có bé thấy ho và hò hè ban đêm và ngày mà nghĩ viêm phổi. nhưng đó là bệnh viêm phổi - tim đó. nên mẹ cố gắng đưa bé khám nơi tốt nè. chúc mẹ con chị nhanh khỏe
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mabubeo_2311 Xem bài viết
    các mẹ ơi bé nhà e đc 1,5 tháng rồi. bé mới nằm viện nhi tư 5 ngày điều trị viêm phế quản phổi xong. các bsi cho về vì đỡ rồi chỉ cần u thuốc thôi.vậy mà về đc 2 hôm bé lại ho nặng e cho đi khám thì đã là vp rất nặng rồi.e lại vừa mổ ruột thừa xong mất sữa bé phải u sữa ngoài.e muốn hỏi các mẹ xem ở hà nội bvien nào chữa vp cho trẻ sơ sinh tốt.chứ e thấy bên nhi tư cứ thế nào ấy.bsi thấy đỡ là cho về để lấy chỗ cho ng khác.giờ nhà e đang ở hải phòng bé đang nằm viện nhi hp.3 ngày rồi mà tình hình ko khả quan j cả. bé lười ăn ho nh mê man đi.ngạt mũi ko thở đc phải thở oxi. con khóc mẹ khóc.mẹ nào có con bị vp mà đã chữa khỏi cho e xin ít kinh nghiệm cái.và chữa ở bvien nào thì tốt.e cảm ơn cm nh lắm
    Bé nhà chị tới hôm nay đã khỏi chưa ạ. E có bé trai được gần 10 tháng tuổi, hồi 3 tháng đầu cũng nằm viện suốt vì ỉa chảy, viêm phế quản phổi rồi viêm phổi nặng, rồi suy hô hấp phải thờ oxy ngắt quảng mất 3 ngày đó. Đợt đó bé nhà e phải nằm ở viện Nhi Thái Bình mất 20 ngày (e về quê ăn Tết xong con bị ốm), sau khi ko phải thở oxy thì mất gần 20 ngày mà chỉ đỡ thôi chứ ko khỏi hẳn. Vc e thấy sốt ruột quá nên đưa lên Nhi Trung ương, sau khi thăm khám thì ko phải nằm viện mà chỉ phải uống thuốc (trộm vía) Và sau đó, uống kháng sinh đều đặn mất 2 tuần, cứ 3 ngày tái khám thì mới được dừng thuốc chị à. Cũng may mà sau đó, thời tiết nắng ấm dần lên, rồi ko bị tái nữa. Nếu hiện giờ bé vẫn chưa khỏi hẳn thì chị có thể đưa lên Nhi TW, nhưng mà vào dc Tự nguyện thì tốt hơn ạ, mỗi tội là phí cao quá. Còn bệnh này thì cũng phải xác định lâu dài, ko khỏi ngay đc đâu ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé nhà e nằm 10 ngày thì đc xuất viện. khi về bé vẫn hơi khụt khịt ngày ho vài ba lần thôi. giờ cháu đc 3 tháng rồi. mà thời tiết thay đổi lại ngạt mũi ho nhẹ.nhìn con mà rầu hết cả người.đi khám lại vpq giã ksinh.chả ăn thua j.vẫn khụt khịt.trộm vía cháu vẫn ăn chơi ngủ bt tăng cân đều.chỉ cái khi ngủ thì nghẹt mũi nên ngủ ko ngon.mẹ cháu nhỏ nước mũi hút mũi mà vẫn cứ ngạt.giờ chả biết làm gì vs cái mũi của con nữa.vài hôm nữa chắc e lại fai cho cháu lên hn khám xem tn
    • 34 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabubeo_2311 Xem bài viết
    bé nhà e nằm 10 ngày thì đc xuất viện. khi về bé vẫn hơi khụt khịt ngày ho vài ba lần thôi. giờ cháu đc 3 tháng rồi. mà thời tiết thay đổi lại ngạt mũi ho nhẹ.nhìn con mà rầu hết cả người.đi khám lại vpq giã ksinh.chả ăn thua j.vẫn khụt khịt.trộm vía cháu vẫn ăn chơi ngủ bt tăng cân đều.chỉ cái khi ngủ thì nghẹt mũi nên ngủ ko ngon.mẹ cháu nhỏ nước mũi hút mũi mà vẫn cứ ngạt.giờ chả biết làm gì vs cái mũi của con nữa.vài hôm nữa chắc e lại fai cho cháu lên hn khám xem tn
    Mẹ mabu nhỏ mũi thường xuyên cho con để loãng dịch, thông mũi thì cũng sẽ đỡ nhiều đấy. Bé còn nhỏ cũng hay ngạt mũi do đàm dịch. Khoảng 1-2 tiếng nhỏ 1 lần bằng nước muối sinh lí, mổi lần nhỏ 5-6 giọt luôn chứ nhỏ 1-2 giọt ko ăn thua đâu, Mình có bác làm ở Nhi Đồng 2 HCM tư vấn khi mới sanh bé, vì bé nào mới sanh cũng nhiều đàm nhớt, rồi ọc sữa làm tình trạng nặng thêm, ko giữ kĩ là thành viêm phổi. Mình cứ số ruột mà bác mình bảo, quan trọng là giự ấm cho bé, nhỏ mũi thường xuyên, nước mũi loảng, không màu là cứ yên tâm nhỏ tiếp. Nếu biết thì đơn giản vậy đó, cứ nhỏ mũi thường xuyên, như vậy, tới lớn luôn, khò khè sẽ giảm, dần dần hết lúc nào không hay luôn.

Mà hết rồi vẫn duy trì, mũi bé sẽ sạch và thông. Bé mình giờ 10 tháng vẫn nhỏ mũi thường xuyên nên cũng ít bị khò khé khó thở lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nhà mình đc 2th cũng bị vpq phổi vừa phải nằm viện Nhi tw 11 ngày đây. Nằm khoa tự nguyện, chi phí thì cao mà đến lúc đc ra viện vẫn ho. Bác sĩ bảo phổi hết ra rồi cho ra viện và kê thêm thuốc về nhà uống, 5 ngày sau vào khám lại. Uống hết thuốc 5 ngày vẫn ho, đi khám lại thì lại chớm bị lại rồi nhưng chưa phải nhập viện. Bs kê thuốc cho về nhà uống. Uống đc 3 hôm nay rồi mà vẫn chưa khỏi ho. 2 hôm nữa hết thuốc lại khám lại. Nghĩ mà thấy nản quá ah.