TIN TÀI TRỢ.

Bé 1.5 tháng bị khò khè chảy nước mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 594 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các bố. Rio nhà mình tối qua tự nhiên hắt hơi rồi chảy nước mũi nữa, con khó chịu nên quấy cả đêm luôn. Mình đã nhỏ nước muối sinh lý rồi mà chưa thấy đỡ. Các mẹ các bố có kinh nghiệm gì không ạ. con đang còn nhỏ nên lo quá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quanghau

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào mẹ quanghau, mình đang có 2 nhóc: 1 nhóc hơn 3 tuổi, 1 nhóc 15 tháng và đứa thứ 2 từ lúc sinh đã bị ngạt ối nên mình phải rửa mũi cho con suốt hơn tháng ròng (vì đứa em mình để con ngạt mũi xong bị viêm phổi phải nhập viện Nhi). Thời tiết hanh nên trẻ nhỏ dễ ngạt mũi, cảm cúm cảm lạnh là bình thường. Bạn thử rửa mũi cho con bằng nước muối sinh lý ấm nhé. Cách tớ hay làm: đổ nước muối sinh lý ra chén nhỏ và hâm trong bát nước nóng cho nước ấm vừa phải, sau đó lấy xi lanh bơm vào lọ nước nhỏ 10ml đầu tròn cắt sẵn (cho khỏi xước mũi con). Con tớ lớn nên dùng 3 -4lọ, con bạn chắc 1-2 lọ 1 bên mũi. Sau đó đặt nghiêng đầu con sang 1 bên, có chặn khăn sữa phía dưới cho khỏi ưới người bé và ướt giường. Nhẹ nhàng đặt ống vào khít 1 bên ống mũi bên trên và bóp đều tay để nước muối chảy sang bên còn lại mang theo dịch nhớt và vi khuẩn vi rut gây cúm, cảm lạnh. Nhớ để bé há miếng không lại sặc. Làm ngược lại với bên kia. Xong thì nhớ vệ sinh dụng cụ rửa bằng xà bông hoặc như tớ dùng nước rửa đa năng để làm sạch, tránh phơi nhiễm virut ở lần dùng sau. Bé sẽ nhanh chóng khỏi và tình trạng sẽ sớm cải thiện rõ rệt bạn ah. Tớ đảm bảo đấy! Chúc bạn thành công!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng làm như bạn chỉ khác là không hâm nước muối thôi. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quanghau