TIN TÀI TRỢ.

04 Điều mẹ cần biết khi chăm sóc bé trong mùa lạnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cuối năm trời trở lạnh luôn là thời gian thử thách kỹ năng chăm sóc bé của mẹ. Vậy mẹ cần phải biết những gì để giúp thiên thần nhỏ vượt qua được mùa đông khỏe mạnh và vui vẻ?

Thời tiết lạnh có ảnh hưởng nhiều đến bé yêu?
    Với trẻ nhỏ cơ thể còn non yếu, khả năng ổn định thân nhiệt chưa tốt, nên sẽ rất dễ bị nhiễm lạnh và mắc các chứng bệnh đường hô hấp trong mùa đông đấy mẹ nhé. Chính vì vậy mà những kiến thức chăm bé trong mùa đông là vô cùng quan trọng.

Mùa đông có nên cho bé ra ngoài trời?
    Việc ra ngoài tiếp xúc thế giới xung quanh đối với bé cũng rất quan trọng, và mẹ không nên chỉ giữ bé trong nhà suốt các tháng mùa lạnh. Mẹ chỉ cần ghi nhớ phải giữ ấm thật tốt, tránh những nơi có gió lùa, nếu đi xa thì có thể xoa thêm các loại dầu gió dành riêng cho bé.

Có nên vệ sinh cho bé hàng ngày?
    Thời tiết mùa đông tuy lạnh giá nhưng mẹ vẫn cần phải thay quần áo cũng như vệ sinh thân thể cho bé yêu hàng ngày để tránh các vấn đề về da nhé. Mẹ hãy lưu ý dùng nước đủ ấm và luôn có sẵn khăn trải, khăn lau khô, giấy thấm để giúp cho bé không bị lạnh.

Thay tã cho bé trong mùa lạnh dễ hay khó?
    Mùa đông bé yêu thường mặc nhiều quần áo dày để giữ ấm, vì vậy không những phải thấm hút tốt và khô thoáng, mẹ hãy nhớ chọn loại tã giấy được chứng nhận y khoa giúp ngăn ngừa hăm tã để tránh các vấn đề về da cho bé. Thao tác khi thay tã cũng phải làm sao để tránh cho bé bị lạnh do nhiệt độ thấp.Và nếu mẹ vẫn chưa hình dung thao tác này, thì hãy ghi nhớ ngay lịch phát sóng chương trình “Làm mẹ” tập 32 với chủ đề “Chăm sóc bé trong mùa lạnh” nhé. Nữ hộ sinh Mỹ Lệ từ bệnh viện Từ Dũ sẽ trực tiếp hướng dẫn mẹ các công đoạn chuẩn bị và thao tác thay tã cho bé trong mùa đông.

Ngoài ra, Phó giáo sư – Tiến sĩ Nguyễn Viết Tiến, Thứ Trưởng Bộ Y Tế, sẽ đồng hành cùng mẹ trong suốt tập 32 của chương trình để tư vấn cho mẹ cách giúp những thiên thần nhỏ vượt qua mùa đông khỏe mạnh và thoải mái nhất mẹ yêu nhé!

Chương trình sẽ được chiếu trên kênh TodayTV vào 18h30 ngày 20/12 (chiếu lại lúc 10h Chủ Nhật và 14h thứ 5 hàng tuần). Tuyệt vời hơn khi mẹ còn có thể xem lại video chương trình bất cứ lúc nào trên trang web https://www.huggies.com.vn/goc-video, cũng như đặt thêm các câu hỏi mà mẹ còn băn khoăn cho các chuyên gia tại địa chỉ quen thuộc https://www.huggies.com.vn/goc-chuyen-gia

image

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 264 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, mình chịu lạnh kém lắm, chăm sóc bản thân còn không nổi. Năm nay còn có thêm em bé Gấu, phải xem chương trình để học cách chăm sóc con trong mùa lạnh mới được
    • 145 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở miền Bắc, mỗi khi thời tiết giao mùa là cả nhà lại khụt khịt vì lạnh. Nhiều khi thấy nẫu lắm, con thì hay sụt sịt dù rằng mẹ cũng chăm con lắm ý
    • 130 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đây là chương trình mới của Làm mẹ hả cả nhà ơi? Cá nhân mình thấy chăm sóc con trong mùa lạnh là khó nhất ý, hic
    • 268 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để các con lúc nào cũng vui vẻ và khỏe mạnh ngay cả trong mùa đông lạnh là vấn để cần lưu tâm của các mẹ, nhất là các mẹ sống ở ngoài Bắc đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 161 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Với các bé nhỏ, sức đề kháng còn kém nên việc bị nhiễm lạnh là khó tránh khỏi. Vì thế việc chăm sóc của mẹ với các con phải được lưu tâm hơn nhiều. Lạnh thế này mình đi làm cứ lo ngay ngáy ở trường con bị nhiễm lạnh ý
    • 70 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời tiết lạnh thì các bé yêu nhà mình là người chịu ảnh hưởng nhiều nhất ý các mẹ nhỉ. Nhà mình hay quàng một chiếc khăn mỏng cho con lúc sáng và tối đi ngủ. Thế cũng có vẻ đỡ hơn 1 chút
    • 297 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình toàn bị viêm mũi họng mỗi khi trời trở lạnh. Chỉ sợ nhiễm lạnh nhiều quá, con lại thành mãn tính, suốt ngày ho hen thì khổ lắm
    • 123 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình mùa lạnh cứ cho con ở trong nhà, như thế lúc nào con cũng ấm áp, chứ ra ngoài ốm yếu thì hết hơi, mẹ đi làm cả ngày, làm gì xin nghỉ được để chăm con,
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình nếu cho con ru rú ở trong nhà chỉ vì trời lạnh thì cũng không phải tốt. Trẻ con là phải được vui chơi, vận động. Đôi khi việc tiếp xúc với không khí bên ngoài, tập cho cơ thể quen dần với thời tiết lạnh cũng là cách dạy cho các con cách thích nghi đó mẹ nó ơi
    • 103 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những tưởng chăm con khó nhất là cho ăn cho uống nhưng cá nhân mình thấy việc chăm sóc con trong mùa đông lạnh cũng vô cùng quan trọng mà các mẹ nhà mình không nên xem nhẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 119 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường mình thấy chương trình Làm mẹ đều có các chủ đề hữu ích, tăng cường kiến thức chăm con, nuôi con cho các mẹ. Chương trình nào mình cũng xem đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 397 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình này xem ở đâu hả mẹ nó ơi? Sao mình nghe lạ thế nhỉ?
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dodang Xem bài viết
    Chương trình này xem ở đâu hả mẹ nó ơi? Sao mình nghe lạ thế nhỉ?
    Mẹ này hơi thiếu cập nhật thông tin đó nha. Hàng tuần vào lúc 18h30 đều có chương trình "Làm mẹ" do Huggies tổ chức chiếu trên todayTV mà. Truyền hình cáp có kênh này đó mẹ
    • 107 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải nói là mình thấy chương trình Làm mẹ càng ngày càng bổ ích, giúp các mẹ chăm bé yêu thật tốt. Chỉ khi con cái khỏe mạnh thì các mẹ mới yên tâm được các mẹ nhỉ
    • 63 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ đề mà em quan tâm đây rồi. Xem nhiều chương trình Làm mẹ rồi, mỗi chương trình có một cái hay riêng nhưng đây là chủ đề em đang quan tâm vì mùa đông đang đến, lạnh run người
    • 61 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Toàn nội dung mang tính thời sự, rất hợp thời cuộc các mẹ nhỉ. Cứ có cái gì mình thấy thắc mắc một chút, để ý chương trình Làm mẹ là lại thấy có chủ đề mình quan tâm, hihi
    • 72 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những chương trình tư vấn về giữ ấm thì không phải là chưa từng có nhưng mà tư vấn chung chung, chưa tập trung vào việc chăm sóc bé trong mùa lạnh. Vì thế mình tin chương trình này sẽ thu hút được đông đảo các mẹ nhà mình
    • 90 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chồng em toàn giữ ấm cho cháu 1 cách quá độ. Cứ ấp ôm suốt ngày, nhiều khi còn không thay tã cho cháu với lý do là thay ra cháu lạnh, khổ ghê
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình có bác sĩ tư vấn và thực hành trực tiếp thì đương nhiên là hấp dẫn rồi. Phải được nhìn thì kiến thức thu thập được mới ngấm nhỉ, hihi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3