TIN TÀI TRỢ.

Những thực phẩm cực tốt trẻ ăn nhiều sẽ thông minh

• 29.5K Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthihaily Xem bài viết
    Đây chính là một dưỡng chất để thúc đẩy cho sự tăng trưởng chiều cao của bé đấy, Vitamin K2 có vai trò dẫn Canxi và Vitamin D gắn kết vào xương. Do đó có sự hiện diện của vitamin K2 này khi cha mẹ cho con uống sữa có chất này thì phát triển chiều cao của các thì mình yên tâm nhé.
    quá chuẩn luôn nè,chính vì lý do đó mà các mẹ đã tìm đến sữa Kun Cao Lớn cho các con,mình rất an tâm về chất lượng của Kun Cao Lớn,giúp con luôn an toàn về dinh dưỡng,phát triển chiều cao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,113 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    quá chuẩn luôn nè,chính vì lý do đó mà các mẹ đã tìm đến sữa Kun Cao Lớn cho các con,mình rất an tâm về chất lượng của Kun Cao Lớn,giúp con luôn an toàn về dinh dưỡng,phát triển chiều cao.
    Khi nghiên cứu và đưa ra sản phẩm sữa này các chuyên gia dinh dưỡng đã nghiên cứu công thức cao lớn để ra dòng sản phẩm sữa Kun Cao Lớn giúp cho các bé thấp còi và lùn sẽ có cơ hội cao lớn lên mỗi ngày. Bạn yên tâm và mình cũng yên tâm vì đã lựa chọn sữa này cho con đó.
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Các loại sữa tăng chiều cao cho bé đa dạng lắm, nhưng từ các loại hạt thì ít lắm, mình cũng đang có xu hướng uống sữa từ các loại hạt.
    Tự làm cho con đi em. Hai bạn nhà chị ngoài tiêu chuẩn mỗi ngày 4 hộp Kun Cao Lớn thì bên cạnh đó chị cũng tự xay các loại hạt để làm sữa cho con uống bổ sung đấy. Em chịu khó làm cho con uống bổ sung xem thế nào. Thôi thì vì thế hệ tương lai con em chúng ta vậy.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ lắm đó mom ơi nhóc mình chỉ thích ăn 1 vài loại thức ăn thôi chứ không phải thích mọi thứ,mà ông bà ở nhà thì lại phải ăn thức ăn khác,nên bữa ăn cứ rối tinh lên đó hehe....nói chung là khoản ăn uống này mình còn phải học tập dài dài...
    còn uống sữa thì mình và con không bao giờ quên,đặc biệt là Lif Kun Cao Lớn đang con rất thích nè,mẹ càng an tâm hơn.
    Việc bổ sung thực phẩm để hỗ trợ phát triển chiều cao cho con luôn là vấn đề mà các gia đình đặc biệt ưu tiên quan tâm. Thế nên bên cạnh việc bổ sung thực phẩm thì các mẹ nên nhớ rèn luyện thể thao cũng là một yếu tố cực kỳ đặc biệt đấy nhé.
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi, biết là Kun Cao Lớn giúp con luôn an toàn về dinh dưỡng, phát triển chiều cao nhu7gn chị bạn em đang tìm hiểu về sữa tăng chiều cao tốt nhất cho tuổi dậy thì, không biết các chị WTT có biết không ah, cho em xin vài thông tin nhé, tks ạ!
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Chị ơi, biết là Kun Cao Lớn giúp con luôn an toàn về dinh dưỡng, phát triển chiều cao nhu7gn chị bạn em đang tìm hiểu về sữa tăng chiều cao tốt nhất cho tuổi dậy thì, không biết các chị WTT có biết không ah, cho em xin vài thông tin nhé, tks ạ!
    Nhà chị cho bé uống sữa Kun Cao Lớn này luôn đó em, bởi sữa KUN Cao lớn có tác dụng phát triển chiều cao tối ưu cho trẻ em VN bằng công thức đột phá chứa bộ ba vitamin K2, canxi, vitamin D3, được phân phối bởi Viện Y học ứng dụng VN. Đây là công thức dinh dưỡng dựa trên nền tảng ứng dụng khoa học và tinh thần luôn cải tiến sáng tạo với sứ mệnh nâng cao tầm vóc, trí tuệ của trẻ em đấy.
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 453 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình vừa biết thông tin về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện, ?có vẻ rất uy tín. Các mẹ dùng rồi cho mình ít review được không?
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yencth Xem bài viết
    Mình vừa biết thông tin về sữa Lif Kun Cao Lớn có hẳn Nghiên cứu lâm sàng do Viện Y học ứng dụng thực hiện, ?có vẻ rất uy tín. Các mẹ dùng rồi cho mình ít review được không?
    Lif Kun Cao Lớn được làm từ sữa bò tươi và bột sữa, có hương vị thơm ngon rất dễ uống. Trong Lif Kun Cao Lớn có Vitamin A hỗ trợ sáng mắt, công thức (K2, D3, Canxi) hỗ trợ tăng chiều cao, vitamin K2 được chứng minh có vai trò quan trọng trong việc hỗ trợ gắn kết canxi vào xương em nhé. Em mua về cho con uống bổ sung đi
    Cuộc sống của đời tôi

• 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phetbong Xem bài viết
    Nhà mình mấy bạn nhỏ cũng cực khó ăn rau xanh, thế nên để bổ sung chất xơ mình toàn phải cho con tăng cường sữa chua và sữa uống thôi.
    Bạn nhà em thì lại rất thích ăn rau, tuy nhiên thì vẫn táo bón lắm, thế nên em vẫn ép các bạn í ăn thêm sữa chua, cơ mà các bạn í không thích sữa chua chỉ sữa uống thôi. Không biết sữa Kun có sữa chua uống không chị nhỉ. Vì em thấy bảo sữa chua uống vừa tốt cho hệ tiêu hóa mà lại vẫn hỗ trợ phát triển chiều cao nữa đấy
    Cuộc sống của đời tôi

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trương Huyền Xem bài viết
    Bạn nhà em thì lại rất thích ăn rau, tuy nhiên thì vẫn táo bón lắm, thế nên em vẫn ép các bạn í ăn thêm sữa chua, cơ mà các bạn í không thích sữa chua chỉ sữa uống thôi. Không biết sữa Kun có sữa chua uống không chị nhỉ. Vì em thấy bảo sữa chua uống vừa tốt cho hệ tiêu hóa mà lại vẫn hỗ trợ phát triển chiều cao nữa đấy
    Ăn rau và uống nước nhiều, tập cho bé thói quen đi ngoài đều nữa bạn. Con mình sau này đi học lại hay cứ nín lại, thế là táo lắm, mình nhắc nhở và la hoài đấy. Ăn rau và thói quen uống nước rất quan trọng nhé. Kun Cao Lớn là của Nông Trại Ba Vì thì chắc là có sữa chua nhưng không biết có sữa chua nước không nữa. Sữa chua Ba Vì ăn ngon lắm.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự làm cho con đi em. Hai bạn nhà chị ngoài tiêu chuẩn mỗi ngày 4 hộp Kun Cao Lớn thì bên cạnh đó chị cũng tự xay các loại hạt để làm sữa cho con uống bổ sung đấy. Em chịu khó làm cho con uống bổ sung xem thế nào. Thôi thì vì thế hệ tương lai con em chúng ta vậy.
    Đúng là vì thế hệ con em chúng ta. Mong các con sau này cao lớn giỏi giang hơn ba mẹ chúng nó thôi để còn cải thiện được cuộc sống tốt hơn. Nhà mình mỗi ngày bé anh uống từ 2 đến 3 hộp còn bé em vẫn còn bú mẹ, hihi
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,113 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là vì thế hệ con em chúng ta. Mong các con sau này cao lớn giỏi giang hơn ba mẹ chúng nó thôi để còn cải thiện được cuộc sống tốt hơn. Nhà mình mỗi ngày bé anh uống từ 2 đến 3 hộp còn bé em vẫn còn bú mẹ, hihi
    Nói đến sữa để tăng chiều cao cho con mình chợt nhớ, không biết đứa cháu mình năm năm cũng khoảng 14 tuổi cái tuổi chuẩn bị dậy thì ấy mà thấy bé hơi lùn, nhỏ con không biết có loại sữa tăng chiều cao tốt nhất cho tuổi dậy thì không nhỉ? Các mẹ có biết không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Nói đến sữa để tăng chiều cao cho con mình chợt nhớ, không biết đứa cháu mình năm năm cũng khoảng 14 tuổi cái tuổi chuẩn bị dậy thì ấy mà thấy bé hơi lùn, nhỏ con không biết có loại sữa tăng chiều cao tốt nhất cho tuổi dậy thì không nhỉ? Các mẹ có biết không?
    Đang có sữa Kun cao lớn được các bé yêu thích kìa nàng. Tuổi 14 thì nhanh cao la81mk đây thoắt cái thôi là nhận không ra bé luôn đấy nàng ạ. Chuẩn bị quần áo mới, thực phẩm, sữa cho tụi đó chóng mặt luôn đấy!
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 346 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lif Kun Cao Lớn được làm từ sữa bò tươi và bột sữa, có hương vị thơm ngon rất dễ uống. Trong Lif Kun Cao Lớn có Vitamin A hỗ trợ sáng mắt, công thức (K2, D3, Canxi) hỗ trợ tăng chiều cao, vitamin K2 được chứng minh có vai trò quan trọng trong việc hỗ trợ gắn kết canxi vào xương em nhé. Em mua về cho con uống bổ sung đi
    Sữa Kun Cao Lớn có vị Cacao Lúa Mạch túi 180ml nhiều bạn bé thích đó bạn ơi. Vị thơm ngon lắm. Sữa này uống mát càng ngon hơn nữa. Sữa có hàm lượng chính là từ sữa bò tươi nguyên chất nên sữa dinh dưỡng Kun chứa các chất tốt cho hệ tiêu hóa và sự phát triển về trí tuệ cho trẻ. Cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho trẻ một nền tảng phát triển hoàn hảo đó mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 346 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthimai Xem bài viết
    Càng là tuổi dậy thì thì càng cần bổ sung dinh dưỡng vì lúc này con cần tăng tốc đó bạn. Sữa phát triển chiều cao bạn có thể chọn dùng sữa Kun Cao Lớn như các bé khác vì thành phần sữa hàm lượng sữa tươi cao, ai ai đều dùng được hết mà vị lại thơm ngon trẻ con thích lắm, lại tiện lợi lúc ở nhà, lúc đi chơi đi dã ngoại nữa
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fuxu Xem bài viết
    Sữa Kun Cao Lớn có vị Cacao Lúa Mạch túi 180ml nhiều bạn bé thích đó bạn ơi. Vị thơm ngon lắm. Sữa này uống mát càng ngon hơn nữa. Sữa có hàm lượng chính là từ sữa bò tươi nguyên chất nên sữa dinh dưỡng Kun chứa các chất tốt cho hệ tiêu hóa và sự phát triển về trí tuệ cho trẻ. Cung cấp đầy đủ dinh dưỡng cho trẻ một nền tảng phát triển hoàn hảo đó mẹ.
    Hai bạn nhà chị thích nhất uống sữa vị này đấy. Rất thơm ngon và dễ uống, ngoài ra sữa còn tăng cân hiệu quả hơn 19,7%. Thế nên chúng ta càng yên tâm cho con uống nhỉ
    Cuộc sống của đời tôi

• 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fuxu Xem bài viết
    Càng là tuổi dậy thì thì càng cần bổ sung dinh dưỡng vì lúc này con cần tăng tốc đó bạn. Sữa phát triển chiều cao bạn có thể chọn dùng sữa Kun Cao Lớn như các bé khác vì thành phần sữa hàm lượng sữa tươi cao, ai ai đều dùng được hết mà vị lại thơm ngon trẻ con thích lắm, lại tiện lợi lúc ở nhà, lúc đi chơi đi dã ngoại nữa
    Ngoài việc bổ sung sữa thì cho con rèn luyện thể thao, dinh dưỡng hợp lý sẽ thúc đẩy chiều cao cân nặng cho trẻ thôi mà. Tuy nhiên nên bổ sung ngay từ khi con còn nhỏ thì đến lúc dậy thì nó sẽ bứt phá lên thôi. Và Ba mẹ bận mải thì cách bổ sung tốt nhất là bổ sung sữa cho con nhé
    Cuộc sống của đời tôi

• 199 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Việc bổ sung thực phẩm để hỗ trợ phát triển chiều cao cho con luôn là vấn đề mà các gia đình đặc biệt ưu tiên quan tâm. Thế nên bên cạnh việc bổ sung thực phẩm thì các mẹ nên nhớ rèn luyện thể thao cũng là một yếu tố cực kỳ đặc biệt đấy nhé.
    Có mẹ nào có bài vận động phù hợp cho bé 1 tuổi để rèn luyện thân thể cho con không thì chia sẻ với em với! từ sơ sinh tới giờ em vẫn tập cho con bài thể dục tại chỗ rồi nhưng giờ con lẫm chẫm tập đi rồi, em muốn tìm cho con bào tập nào để cho con vận động. Ngoài ra, giờ em cũng tăng lên 3 bữa ăn dặm cho con rồi mà lo nhất là các thực đơn của mình lên kết hợp chưa phong phú, chưa thực sự phù hợp với con nữa. Có ai có thực đơn ăn dặm thì cho em xin luôn nha! cả các loại sữa hạt và sữa cho bé 1 tuổi tăng chiều cao tốt nhất nữa ạ! Ba mẹ đều lùn nên mong muốn con cao chút
    • 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhdinh Xem bài viết
    Có mẹ nào có bài vận động phù hợp cho bé 1 tuổi để rèn luyện thân thể cho con không thì chia sẻ với em với! từ sơ sinh tới giờ em vẫn tập cho con bài thể dục tại chỗ rồi nhưng giờ con lẫm chẫm tập đi rồi, em muốn tìm cho con bào tập nào để cho con vận động. Ngoài ra, giờ em cũng tăng lên 3 bữa ăn dặm cho con rồi mà lo nhất là các thực đơn của mình lên kết hợp chưa phong phú, chưa thực sự phù hợp với con nữa. Có ai có thực đơn ăn dặm thì cho em xin luôn nha! cả các loại sữa hạt và sữa cho bé 1 tuổi tăng chiều cao tốt nhất nữa ạ! Ba mẹ đều lùn nên mong muốn con cao chút
    Chị thấy bạn chị mách xay sữa óc chó cho con uống bổ sung đấy. Tuy nhiên quả óc chó thì chị không rõ
    chỗ mua đảm bảo chất lượng và giá cả như thế nào. Em thử nghiên cứu tìm hiểu xem. Còn bài tập vận động cho trẻ 1 tuổi thì trước đây chị hay mở đĩa ca nhạc thiếu nhi cho con xem. Nó tự vận động chân tay theo hình đấy.
    Cuộc sống của đời tôi

• 7,982 Bài viết

• 7,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn rau và uống nước nhiều, tập cho bé thói quen đi ngoài đều nữa bạn. Con mình sau này đi học lại hay cứ nín lại, thế là táo lắm, mình nhắc nhở và la hoài đấy. Ăn rau và thói quen uống nước rất quan trọng nhé. Kun Cao Lớn là của Nông Trại Ba Vì thì chắc là có sữa chua nhưng không biết có sữa chua nước không nữa. Sữa chua Ba Vì ăn ngon lắm.
    Thực ra việc ăn rau và uống nước thì hai bạn nhà chị không phải bàn cãi vấn đề này vì đó là món ưa thích của các bạn ấy mà. Tuy nhiên những thực phẩm tốt cho trẻ phát triển toàn diện, phát triển cân nặng và có thể out put tốt thì giờ mới đáng quan tâm. Không biết nên phân bổ liều lượng dùng những thực phẩm trong tuần như thế nào cho hợp lý mà vẫn đảm bảo 3 tiêu chí trên nhỉ???
    Cuộc sống của đời tôi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9