TIN TÀI TRỢ.

Những thực phẩm cực tốt trẻ ăn nhiều sẽ thông minh

• 29.5K Lượt chia sẻ
  • 164K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rjo_pham Xem bài viết
    chị Rose để hình minh họa nhầm vị trí mà em xem cũng hết hồn. nói chơi vậy chứ, trước nuôi đứa đầu em lục lọi tìm đồ ăn bồi bổ cho con, với mức độ vừa đủ nhé. mà thầy cũng không thấy khá hơn, 3-4 tháng ko tăng được 1 kg, em cho uống thêm sữa, may là hợp sữa, đúng ông bà nói chả có sai mấy mẹ ạ, đủ chất cái bé nhà em lanh lợi dễ sợ, biết chia sẻ cảm xúc lắm, còn dạng dỉ nữa chứ. Áp dụng cho đứa thứ 2, em cho dùng sữa sớm luôn. Cuộc sống làm mẹ của em may mắn là cũng nhẹ nhàng.
    mom đang cho bé dùng sữa gì vậy mom, share em với, em cũng đang kiếm. Em đọc được thông tin DHA + MFGM tốt cho trí não bé phát triển lắm. Mà cũng chưa biết dùng loại nào, giờ sữa có nhiều thành phẩn lạ quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi samsang Xem bài viết
    mom đang cho bé dùng sữa gì vậy mom, share em với, em cũng đang kiếm. Em đọc được thông tin DHA + MFGM tốt cho trí não bé phát triển lắm. Mà cũng chưa biết dùng loại nào, giờ sữa có nhiều thành phẩn lạ quá.
    Chị cho bé dùng Enfa A+ đó em, nó vừa có DHA với MFGM, nói chung dinh dưỡng cần cho bé thì đầy đủ, em thử mua lọ nhỏ để bé dùng thử xem mức hấp thụ thế nào nha. Lượng uống từ ít lên vừa. Ngoài lượng phải để ý lượng nước pha, đừng ngọt quá, trẻ hay ngán rồi ọc ra lắm.
    • 47 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hueruby Xem bài viết
    toàn những thực phẩm dễ tìm kiếm.phải oánh dấu
    Em thấy dưới quê thì dễ kiếm chứ trên thành phố cũng hơi căng đó chị ơi, dưới quê toàn thực phẩm nhà làm, trứng thì trứng gà ta, rau thì cũng ít thuốc trừ sâu, chứ trên thành phố giờ thực phẩm dùng nhiều hóa chất tạo màu quá, như tôm, cá hồi, thịt bò,.. cho bé ăn em cũng hơi lo. Nhà e cũng thích con thông minh nên dinh dưỡng thì ngoài thực phẩm ra vợ chồng em cũng tìm sữa cho con uống nữa. Sữa bây giờ thấy nhiều loại cũng bổ sung DHA giúp phát triển trí não, nhóc em ti Enfa a+ thấy loại này cũng nhiều mẹ dùng. Trộm vía giờ ảnh lanh với lém lắm, giỡn với bố như giặc vậy nhưng dạy thì chịu nghe và nhớ.
    • 33 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các con đang tuổi lớn mà mom, cứ cho ăn nhiều sữa và các chế phẩm từ sữa là cao hết. Sữa tăng chiều cao thì mom đổi enfa a+ cho con thử, sữa này nhóc em tu thấy phát triển tốt, cân nặng chiều cao đủ chuẩn. sữa cũng có tphan dha phát triển trí não tốt nữa
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ thấy nhiều mom tìm sữa phát triển trí não lắm nên giờ mà nói con thông minh do gen em thấy đúng 1 phần thôi, chủ yếu là do ăn uống và giáo dục này kia thì trẻ sẽ phát triển à. Như bé e vẫn đang áp dụng phương pháp dạy con của glen doman mà mấy mom hay chỉ nè, ăn uống vẫn bình thường, sữa thì ti enfamil a+ loại này thiên về phát triển trí não. Bố mẹ dành thời gian để chơi và học cùng con, quan tâm con nữa thì trẻ sẽ sáng dạ lanh lẹ thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bomsunrang Xem bài viết
    Mình nghe thông tin sữa này đã được Viện Y học ứng dụng thực hiện nghiên cứu lâm sàng rồi đúng không mẹ nó? Như vậy thì yên tâm nhỉ!
    đúng rồi nha,rất an toàn và an tâm nha các mẹ.Mặc dù thị trường sữa bao la nhưng cũng phải có sự chọn lọc của mẹ,vì mẹ luôn mong điều tốt nhất cho con.
    Các mẹ cũng nên mua sữa ở nơi bảo quản tốt nha,mình thấy mua tại các siêu thị là an tâm nhất,còn các hàng quán,các tạp hóa nhỏ thì mình thấy lo lắm,sữa mà họ bỏ ngoài nắng bụi bặm bám đầy,chưa nói là date cận hoặc hết date nữa.Có 1 lần mình mua sữa bỏ vào phần quà sinh nhật làm quà cho các bạn trong lớp dịp sinh nhật con.Vì lỡ đường nên ghé tạp hóa lớn gần nhà,mua 1 thùng hẳn hoi chứ chả mua sữa lẻ bên ngoài,vậy mà về tới nhà khui ra...còn có 2 ngày là hết date,trả thì họ còn hằn học nữa chứ...trong khi vô siêu thị thì sữa luôn date mới tinh,lại sạch sẽ bảo quản tốt,chưa bao giờ gặp vấn đề gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenquyen25 Xem bài viết
    Em thì lại không có nhiều thời gian để nấu các món ăn đầy đủ dưỡng chất cho con nên nhìn con cứ gầy gầy thấp kém so với bạn bè trong lớp, không biết có cách nào khác để bổ sung cho con không các mẹ? Các mẹ cho em xin thêm thông tin các loại sữa tăng chiều cao cho bé với ạ!
    hic..chị kém cái khoản nấu nướng từ bé,mà lại không đam mệ khoản này nên dở ơi là dở chế biến thức ăn cho con...nhiều khi chỉ làm qua loa cho xong,may mà con dễ ăn không kén chọn.Nhưng cân bằng dinh dưỡng thì hơi khó quá.
    Nên em cứ tìm hiểu sữa bổ sung đi,chị cũng vậy nè,nhiều khi có sữa con uống lại thấy an tâm hơn,an ủi phần nào sự vụng về của mẹ.
    • 846 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    hic..chị kém cái khoản nấu nướng từ bé,mà lại không đam mệ khoản này nên dở ơi là dở chế biến thức ăn cho con...nhiều khi chỉ làm qua loa cho xong,may mà con dễ ăn không kén chọn.Nhưng cân bằng dinh dưỡng thì hơi khó quá.
    Nên em cứ tìm hiểu sữa bổ sung đi,chị cũng vậy nè,nhiều khi có sữa con uống lại thấy an tâm hơn,an ủi phần nào sự vụng về của mẹ.
    E vẫn còn đang phân vân quá c, không biết cho con uống sữa gì để tăng chiều cao, mọi vấn đề như sức khỏe, ăn uống con e không kén lắm nhưng việc chọn sữa cho con 2 vợ ck không thống nhất ah, hic.
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunny82 Xem bài viết
    Chính ra nhiều khi cứ "nấu qua loa" lại tốt ấy chứ nhưng mà qua loa là không ninh lâu, nấu kỹ chứ thực đơn thì phải phong phú và cho con ăn đa dạng các thức ăn chứ đừng cho con ăn tạm bợ. Và đặc biệt là phải cho con uống đủ sữa mỗi ngày nữa. Ưu tiên chọn sữa tăng trưởng chiều cao, bổ sung DHA cho con.
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính ra nhiều khi cứ "nấu qua loa" lại tốt ấy chứ nhưng mà qua loa là không ninh lâu, nấu kỹ chứ thực đơn thì phải phong phú và cho con ăn đa dạng các thức ăn chứ đừng cho con ăn tạm bợ. Và đặc biệt là phải cho con uống đủ sữa mỗi ngày nữa. Ưu tiên chọn sữa tăng trưởng chiều cao, bổ sung DHA cho con.
    Trời ơi, em đây nè, nhiều khi bận việc quá là đi chợ lẹ lẹ về nấu tạm món gì đó cho con ăn qua ngày rồi mai lại bù, bởi vậy nên nhiều khi thấy thương con, dễ ăn quá nên mẹ nấu đại vậy cũng ăn ngon lành, phải cố gắng bỏ cái tật này mới được, phải quan tâm hơn vấn đề dinh dưỡng, đủ chất trong mỗi bữa ăn mới hi vọng con khỏe mạnh và cao lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,113 Bài viết

• 2,077 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Trời ơi, em đây nè, nhiều khi bận việc quá là đi chợ lẹ lẹ về nấu tạm món gì đó cho con ăn qua ngày rồi mai lại bù, bởi vậy nên nhiều khi thấy thương con, dễ ăn quá nên mẹ nấu đại vậy cũng ăn ngon lành, phải cố gắng bỏ cái tật này mới được, phải quan tâm hơn vấn đề dinh dưỡng, đủ chất trong mỗi bữa ăn mới hi vọng con khỏe mạnh và cao lớn.
    Mình thì cũng thế, cả ngày đi làm về lu bu, tối về cứ trong tủ lạnh có gì lôi ra nấu đại, bữa nào trong tủ lạnh hết đồ thì trên đường đi làm về ghé ngang qua chợ mua đồ về nấu ăn. Do thời gian lu bu với lại mình cũng nhiều việc nữa nên lúc nào cũng tư tưởng mua món gì đó nấu đơn giản, làm nhanh chóng để còn có thời gian nghỉ ngơi rồi chỉ dạy con học để ngày mai lại tiếp tục có sức khỏe đi làm tiếp. Cơ mà thấy cực thật, mình nhiều việc đôi khi không có đủ thời gian để chăm sóc cho con đàng hoàng. Nên thông thường mình cũng mua những loại sữa có nhiều dưỡng chất để bổ sung cho con cho yên tâm.
    • 1,036 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng những thông tin hữu ích mà nhiều người mẹ có con nhỏ như chúng ta cần tham khảo. Cảm ơn chủ top đã chia sẻ những thông tin quý báu này cho chị em chúng mình nhé. Mình sẽ chú ý đến việc cho con ăn uống. Tuy nhiên theo mình thấy ăn uống cũng chỉ một phần mình cũng sẽ vẫn cho con mình uống bổ sung thêm sữa KUN CAO LỚN nữa để cho các bé nhà mình phát triển tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rjo_pham Xem bài viết
    chị Rose để hình minh họa nhầm vị trí mà em xem cũng hết hồn. nói chơi vậy chứ, trước nuôi đứa đầu em lục lọi tìm đồ ăn bồi bổ cho con, với mức độ vừa đủ nhé. mà thầy cũng không thấy khá hơn, 3-4 tháng ko tăng được 1 kg, em cho uống thêm sữa, may là hợp sữa, đúng ông bà nói chả có sai mấy mẹ ạ, đủ chất cái bé nhà em lanh lợi dễ sợ, biết chia sẻ cảm xúc lắm, còn dạng dỉ nữa chứ. Áp dụng cho đứa thứ 2, em cho dùng sữa sớm luôn. Cuộc sống làm mẹ của em may mắn là cũng nhẹ nhàng.
    Con thích uống sữa thì cứ nên cho con uống nhiều. Như con mình, chẳng chịu ăn gì cả, nhưng sữa thì uống tì tì. Trộm vía lại rất thông minh lanh lợi.
    Mình đang tìm loại sữa giúp bé tăng cân và chiều cao, giai đoạn phát triển này của con cần bổ sung nhiều canxi và các loại vitamin cho con lắm.
    • 1,036 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Con thích uống sữa thì cứ nên cho con uống nhiều. Như con mình, chẳng chịu ăn gì cả, nhưng sữa thì uống tì tì. Trộm vía lại rất thông minh lanh lợi.
    Mình đang tìm loại sữa giúp bé tăng cân và chiều cao, giai đoạn phát triển này của con cần bổ sung nhiều canxi và các loại vitamin cho con lắm.
    Có một số bé làm biếng ăn uống nhưng lại chịu uống sữa, phải chi mà bé vừa ăn uống đầy đủ và vừa uống sữa bổ sung thêm thì mình cũng yên tâm một chút nhỉ. Chứ cứ cái kiểu mà bé không chịu ăn là mấy mà uống sữa không thì cũng không ổn cho lắm. Một khi mà bé chỉ uống sữa thì chúng mình cũng phải nghiên cứu và tìm hiểu kỹ xem loại sữa nào có nhiều dưỡng chất... để thay thế... chúng ta cùng tham khảo ý kiến của mọi người xem loại sữa nào tốt nhất nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,883 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonghoai_hp Xem bài viết
    Các con đang tuổi lớn mà mom, cứ cho ăn nhiều sữa và các chế phẩm từ sữa là cao hết. Sữa tăng chiều cao thì mom đổi enfa a+ cho con thử, sữa này nhóc em tu thấy phát triển tốt, cân nặng chiều cao đủ chuẩn. sữa cũng có tphan dha phát triển trí não tốt nữa
    Các loại sữa tăng chiều cao cho bé đa dạng lắm, nhưng từ các loại hạt thì ít lắm, mình cũng đang có xu hướng uống sữa từ các loại hạt.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    E vẫn còn đang phân vân quá c, không biết cho con uống sữa gì để tăng chiều cao, mọi vấn đề như sức khỏe, ăn uống con e không kén lắm nhưng việc chọn sữa cho con 2 vợ ck không thống nhất ah, hic.
    Bây giờ có rất nhiều loại sữa phát triển trí não và chiều cao cho bé. Quan trọng là bạn phải tìm đúng loại sữa con mình thích uống, có chứa đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho trẻ. Muốn con cao lớn phải bổ sung đủ canxi, Vitamin D, và cả Vitami K2, loại vitamin mệnh danh là cây cầu giúp dẫn canxi tới xương đấy bạn ạ.
    • 382 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Bây giờ có rất nhiều loại sữa phát triển trí não và chiều cao cho bé. Quan trọng là bạn phải tìm đúng loại sữa con mình thích uống, có chứa đầy đủ dưỡng chất cần thiết cho trẻ. Muốn con cao lớn phải bổ sung đủ canxi, Vitamin D, và cả Vitami K2, loại vitamin mệnh danh là cây cầu giúp dẫn canxi tới xương đấy bạn ạ.
    Chị nói em mới nhớ, mới hôm qua đi siêu thị đọc thông tin trên hộp sữa Kun Cao Lớn thấy ghi thông tin có bổ sung Vitamin K2, mới đầu thấy lạ vì em chỉ biết Vitamin K thôi chứ không nghe đến K2, về nhà tìm hiểu mới biết, đúng là lúa thật, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamanguyen10 Xem bài viết
    bây giờ thị trường rất nhiều loại sữa giúp bé tăng cân và chiều cao,em thử tìm hiểu loại uy tín mà cho con uống thử,xem bé có hợp tác không nữa,chỉ cần đừng mua loại không uy tín,không nhãn hiệu tràn lan là tốt thôi.
    chị may là việc chăm con không bị gây nhau,chứ vụ này mà gây là mệt lắm đó em nhỉ.
    • 1,036 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SuriSuri2010 Xem bài viết
    Chị nói em mới nhớ, mới hôm qua đi siêu thị đọc thông tin trên hộp sữa Kun Cao Lớn thấy ghi thông tin có bổ sung Vitamin K2, mới đầu thấy lạ vì em chỉ biết Vitamin K thôi chứ không nghe đến K2, về nhà tìm hiểu mới biết, đúng là lúa thật, hic.
    Đây chính là một dưỡng chất để thúc đẩy cho sự tăng trưởng chiều cao của bé đấy, Vitamin K2 có vai trò dẫn Canxi và Vitamin D gắn kết vào xương. Do đó có sự hiện diện của vitamin K2 này khi cha mẹ cho con uống sữa có chất này thì phát triển chiều cao của các thì mình yên tâm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,002 Bài viết

• 3,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khổ lắm đó mom ơi nhóc mình chỉ thích ăn 1 vài loại thức ăn thôi chứ không phải thích mọi thứ,mà ông bà ở nhà thì lại phải ăn thức ăn khác,nên bữa ăn cứ rối tinh lên đó hehe....nói chung là khoản ăn uống này mình còn phải học tập dài dài...
    còn uống sữa thì mình và con không bao giờ quên,đặc biệt là Lif Kun Cao Lớn đang con rất thích nè,mẹ càng an tâm hơn.
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9