Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về vitamin C ceelin

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.28K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Nhà mình đã có ai cho bé dùng vitamin C ceelin rùi cho e xin ít kinh nghiệm với ạ. Bé nhà e từ lúc mọc răng thì không chịu ăn dặm nữa.3 tháng nay chỉ chịu ăn sữa và ít hoa quả.1 tuổi rồi mà bé mới đc 9kg và hay bị viêm đg hô hấp. E đang định cho cháu uống bổ sung sắt và vitamin C .
    Có mẹ nào gặp tình cảnh giống e ko ạ (((((

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,413 Bài viết

• 1,479 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    m vẫn cho bọn trẻ nhà m dùng cái này, ngọt dễ uống lắm. Cung cấp thêm vitamin C tăng đề kháng thôi mà. Dạo này cam nhiều nên ko uống mà chuyển sang ăn cam.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình nếu bé không ăn được cam hay các hoa quả giàu vitaminC thì bạn cho bé uống hàng ngày cũng được, chỉ là bổ sung vitamin C để tăng cường sức đề kháng thôi chứ mình nghĩ là không đến nỗi bị thừa vitamin C đâu. bà chị mình vẫn cho 2 đứa con của chị ấy uống suốt. Mình cũng cho bé nhà mình uống nhưng bé nhà mình không uống được nguyên chất (nhỏ vào mồm là bé ọe ra hết) nên mình phải pha với sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 63 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saunabong Xem bài viết
    Theo mình nếu bé không ăn được cam hay các hoa quả giàu vitaminC thì bạn cho bé uống hàng ngày cũng được, chỉ là bổ sung vitamin C để tăng cường sức đề kháng thôi chứ mình nghĩ là không đến nỗi bị thừa vitamin C đâu. bà chị mình vẫn cho 2 đứa con của chị ấy uống suốt. Mình cũng cho bé nhà mình uống nhưng bé nhà mình không uống được nguyên chất (nhỏ vào mồm là bé ọe ra hết) nên mình phải pha với sữa.
    hic, k nên cho bé uống C cùng sữa. C sẽ làm vón đông sữa gây đầy bụng khó tiêu chị ạ.
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình cho bé uống Childlife vitamin C, hơi chua nên mình pha thêm 1chuts nước với 1 ít đường cho bé dễ uống, các mẹ có làm như thế