Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách trị nổi mẩn và táo bón

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.75K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi , Canhcach nha minh moi dau he thoi ma da noi man do het ca o sau gay , nhieu luc ca o tay , dui va mong nua. Bay gio phai cho cu cau uong gi de bot nong nhi. Minh dinh mua sam ve hoa voi nuoc roi cho cu uong? Khong biet co tot ko nhi? Co me nao nhieu kinh nghiem trong van de thi tu van cho Me CanhCach voi. Hoac phai cho be an uong the nao cho bot noi man len?
    A con mot van de nua minh cung dang lo qua . Khoang 2 tuan nay CanhCach nha minh tao bon qua. Minh toan phai dung thuoc xit truoc khi no di thoi... Biet la ko tot nhung nhin no kho than qua. Trong che do an cua cu, minh da co gang quay bot voi rat nhieu rau xanh , ngoai ra cho cu an them chuoi tieu va nuoc cam nua ma cung chang cai thien duoc gi ca.
    Rat mong nhan duoc nhung y kien va kinh nghiem hay cua cac me tren DD day .Thank so much.
    Me yeu hai con nhieu lam (H-Hanoi)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Giúp bé dễ đi ngoài, bạn có thể cho bé ăn thêm đu đủ chín. Hoặc nấu cháo với rau mùng tơi, rau lang (nõn của rau lang ăn ngọt lắm)

A, còn 1 thứ giúp đi tiêu rất nhanh là bưởi, nếu bé ko bị dị ứng bạn có thể cho bé uống nước bưởi ngọt.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 2,572 Bài viết

• 2,483 Được cảm ơn

Mehieungoan hoi tham be Canhcach day, be Canhcach tao bon qua ha chi, ngay xua Hieu nha em hoi duoc 3 thang cung bi nhu the day, 1 thang lien toan phai dung thuoc thut thoi. Co le khong phai tai be bi nong dau chi a, em doc sach thay bao la be an khong du la cung dan toi tao bon day. Cai hoi ma Hieu nha em bi tao bon, no cung an it lam, nhung den khi no an duoc va dieu do hon la het tao bon ngay. Bay gio E so la het mat buoi Dien roi chu neu con, chi mua ve (a chi thu len cho Hang Da, co may quay chuyen ban buoi day) ep lay nuoc hoac xay ra cho chau an, buoi nhuan trang lam day. Sua thi chi pha loang ra mot chut, bot thi co gang bo sung them chat beo, VD thit thi chi dung cho an thit nac qua va bo sung chat tanh cho Canhcach xem sao. Ngay truoc E cung phai hoi may BS nen bay gio mach chi may chieu, chi thu xem sao nhe. Con noi man thi Hieu nha E cung bi day co, nguc va gay, no gai rach ca da ra chi a. E cung da tam du cac loai la nhu sai dat, che xanh, muop dang ma khong do, cuoi cung E doc tren WTT thay co chi mach thuoc mo EUMOVATE, em boi cho chau thi thay do ngay lap tuc day chi a. Chi thu xem nhe!!! Chuc Canhcach ngoan va het rac roi de cho me nhe!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Me cach cach thu cho be an them khoai lang, bi do, bi xanh nau lan voi bot xem the nao. Ngay truoc con minh cung tao kinh khung, moi lan di ngoai deu phai thut bang mat ong (vi bac sy noi thut bang thuoc tay se anh huong toi he co tron o hau mon sau nay be khong tu di ngoai duoc). The roi minh cho be an them khoai, bi, ca chua, rau khoai lang, mung toi.....de tang them chat ba, cong voi cho uong thuoc cam tri tao bon nua, bay gio ok roi. Chuc me con be cachcach som co tin vui nhe, tam biet
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

To: Mẹ Cách cách, Cá còi cũng bị táo bón đấy, nhất là sau những lần bị sốt. Hôm trước mình cho Cá uống Dufalac cũng thấy đỡ nhiều. Mẹ Cách cách thử ra hiệu thuốc xem hướng dẫn sử dụng xem có dùng được cho Cách cách không (thuốc này mình được bác sĩ nhi hướng dẫn). Còn nổi mụn thì bạn thử tắm cho bé bằng nước lá kinh giới xay sống, lọc lấy nước. Mình thường xuyên tắm cho Cá bằng nước lá kinh giới. Trộm vía là đến bây giờ cũng chưa thấy có mẩn gì mấy.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình thấy Mẹ cá còi cho uống Duphalac cũng bắt chước đi mua cho Linh, uống được 3 ngày rồi hôm nay mới có kết quả, hai bãi to đùng đẹp hết ý, hì hì, Nhưng không hiểu có được lâu dài không nhỉ? Bé Linh nhà mình cứng đầu cứng cổ lắm, không chịu khuất phục các loại thuốc chống táo bón mà ba mẹ đã áp dụng cho đâu. Cá còi thì thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mẹ Hải Anh ơi, mẹ Cá còi chỉ cho Cá uống đúng 3 hôm rồi dừng. Trộm vía là từ hôm ấy đến giờ đi đỡ táo bón hơn rồi. Mẹ Cá còi cũng không dám cho uống nhiều, sợ bị phụ thuộc thuốc thì chết :evil:. Nếu mẹ Hải Anh thấy Linh đi đẹp rồi ( ) thì dừng lại nhé nếu không lại bị đi nhiều quá thì hỏng. Mình nghĩ là có thể mình cho Cá còi ăn bột trộn sữa nên bị táo hay sao ấy. Mặc dù đã trộn thêm bí đỏ, khoai tây, cà rốt nhưng không ăn thua. Cứ ăn món sữa trộn bột là táo mà dừng thì hết. Đang muốn con ăn thêm được sữa mà lại thế này thì có chán không cơ chứ. . Lại đành phải cho nàng ăn bột gà của Nestle.

Các mẹ ơi, nếu không ăn được bột trộn sữa thì thay bằng bột dinh dưỡng của HIPP hoặc Nestle hay Star có được không? Bây giờ mình cho Cá ăn 2 bữa bột. 1 bữa bột mặn mẹ nấu và 1 bữa bột ngọt thì dùng các loại trên có đủ không? Có ai biết thì advise mẹ Cá còi với.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Cacoi oi, minh toan cho cu ti nha minh an bot Gerber thoi. Minh dang cho be an 3 bua bot mot ngay va ngay nao cung co bot Gerber, moi hom mot loai. Minh thay la cu cau rat thich an, tham chi hon ca bot me nau. Hon nua bot day neu an dung theo chi dan thi be chi phai an mot luong bot rat vua phai nen be khong chan. Ban thu xem sao.
    Mẹ Cu Mít
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To mẹ Cá còi: Bạn muốn con mình đỡ táo bón mà lại xơi cà rốt thì thật là trống đánh xuôi kèn thổi ngược. Nên thay khoai tây bằng khoai lang. Vài hãng sữa cũng có sữa dành cho trẻ táo bón đấy.

Sữa có thể thêm vào các loại bột thịt, chả sao cả, miễn là bé chịu ăn cho, ngay cả bsĩ ở Viện DD cũng xui thế. Bạn chịu khó lục các trang cũ của phần DD này chắc tìm được ối thứ về việc chèn sữa và các sản phẩm sữa vào khẩu phần hàng ngày của bé. Nếu bé ko thích bú bình, có 1 chiêu là ninh gạo đỗ thật nhừ chắt lấy nước sền sệt rồi trộn sữa xúc cho bé ăn. Nếu để nước đó vào tủ lạnh vừa tiện bảo quản nếu ăn cả ngày, vừa làm cho nó đặc hơn, lại mát mát, biết đâu bé chịu thì tốt quá.

To mẹ Cumit: 3 bữa bột 1 ngày thì khí nhiều đấy, mẹ Cumit ạ

Khi con mình dưới tuổi ăn dặm cũng bị táo bón, nên mình rất tranh thủ cho ăn rau & hoa quả, trong ngăn đá tủ lạnh bao giờ cũng có hoa quả xay hoặc bí đỏ, bí xanh, rau xay, dù là ăn bột ăn liền cũng trộn vào.
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

To Mẹ cu Mít: đợt trước mình cũng cho Cá ăn bột hoa quả của Gerber. Nhưng sau một lần sốt nàng chê rồi. Bây giờ mình cho ăn bột Nestle và Vinamilk trộn rau. Cô nàng có vẻ khoái bột Vinamilk lắm lắm. Chẳng biết là bột Vinamilk có tốt không.

To Mẹ Tumeo: Ối giời ơi, chưa gì đã mắng mỏ rồi. Mẹ Cá còi bây giờ hổng có dám cho Cá xơi cà rốt thường xuyên mà thay bằng bí xanh và mùng tơi rồi. Nhưng Cá có mà pha sữa với nước cháo không cũng táo chứ chưa nói trộn thêm gì. Thôi thì mẹ này cứ kiên trì và nhẫn nại chiến đấu với cô con cho uống sữa không thôi. À mẹ Tumeo ơi, ngày 2 bữa bột, 1 mặn (nấu), 1 bột ăn liền trộn rau, 3 bữa sữa, mỗi bữa 180ml, 2 lần hoa quả cho 1 cháu hơn 7 tháng thì có ổn không. Tư vấn tí với nào.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

À quên, mẹ Tumeo ơi bú mẹ cũng được thêm khoảng 120ml/ngày nựa
    Mẹ Cá - Hà nội
    • NL
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình cùng chia sẻ chuyện táo bón của bé với. Tít nhà mình tháng trước bị táo bón cả tháng chẳng thấy tăng lạng nào, mình đang chán đời đây. Mình đã điều chỉnh chế độ ăn uống và thay cả sữa nữa, trộm vía bây giờ thì cũng ổn ổn rồi.

Kinh nghiệm của mình là cho bé ăn nhiều bí, rau ngót và bữa bột nào cũng cho thêm một mẩu khoai lang nữa. Còn sữa thì mình cho bé uống sữa Frisolac đặc trị táo bón cùng với Gain nữa. À, còn một mẹo mà mọi người mách mình là lấy quả chuối tiêu cho vào lò vi sóng khoảng 30 giây, sau đó lấy ra nạo cho bé ăn. Mình đã thử theo cách này và cũng thấy có kết quả đấy. Các mẹ hãy thử xem sao nhé

To mẹ Cá còi: Bạn dùng Duphalac cho bé theo chỉ định của bác sĩ nhi à? Bạn cho Cá đi khám ở đâu vây? Mình cũng định cho Tít nhà mình đi khám vì đến bây giờ thỉnh thoảng Tít vẫn bị táo. ops:

A, trước đây mình cũng cho Tít ăn bột trái cây của Gerber nhưng hôm qua vừa đổi sang bột của Nesle cho Tít ăn thử nhưng thấy cô nàng có vẻ không thích và còn chực oẹ ra nữa. Mình ăn thử và thấy ngọt quá, không hiểu là có phải do mình pha không đúng công thức không. Mình mua hộp giấy và không tìm thấy muỗng để đong. Có mẹ nào đã từng cho con ăn bột của Nesle cho mình hỏi là bột đó đong như thể nào cho chuẩn với công thức hưóng dẫn
    Mẹ Tít (Hà Nội)
    Bé Nguyễn Mai Ngọc Linh
    (21/10/2003)
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Không có chuẩn gì đâu mẹ Tít ơi, ăn đặc thì khoảng 3 muỗng canh bột + 1/2 chén nước, còn lỏng thì nhiều nước hơn. Mình ăn thử thì thấy bột của Gerber còn ngọt và khó ăn hơn bột Nestle nữa (nhất là bột chuối). Biteo chỉ thích bột Nestle, nhưng mình thì cho hắn ăn đủ thứ bột. Có khi nào bạn lấy lộn hộp bột gạo không, chưa pha sữa hay thức ăn tươi không? Có lần osin mình lấy lộn, biteo cũng nhè và nôn ra chứ không chịu ăn. :evil:
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

To mẹ NL, mình quen một bác sĩ nhi ở BV Việt Nhật, gọi điện tả tình hình "đại tiện" của Cá cho bác sĩ và bác sĩ khuyên dùng như thế. Nhưng mình cũng chỉ cho Cá uống 3 hôm thôi, thấy phân mềm là dừng. Dạo này Cá cũng đỡ táo hơn rồi.

Còn chuyện đong bột của Nestle thì thế này. Mẹ Cá còi lấy thìa đong sữa của Friso 2 (mỗi thìa khoảng 5g), rửa sạch rồi dùng để đong bột Nestle theo hướng dẫn. Nói chung là ổn.

Kể cho các mẹ nghe, hôm trước đi mua bột cho Cá, gặp một đại diện bán hàng của Nestle, mình than phiền về chuyện bột + sữa của Nestle không bao giờ có thìa để đong, hắn bảo cần gì thìa cứ tương đối thôi :evil:. Mẹ Cá bực quả bảo hắn phải quan tâm đến khách hàng thì hắn nói là chưa thấy khách hàng ý kiến gì về việc không có thìa. Các mẹ ơi, hay mình tập hợp ý kiến để gửi đến phòng dịch vụ khách hàng của Nestle đi. !!!!
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 626 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Be nha minh 7 tuan tuoi bi tao bon thi co an hay uong duoc cac loai nhu cac me noi khong?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,121 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

To: Mẹ Bống xinh xinh, thuốc Dufalac là thuốc làm mềm phân nếu con bạn đi phân cứng quèo ra thì hãy dùng (vì thuốc này dùng được cho trẻ sơ sinh). Còn nếu bé đi phân vẫn bình thường chỉ đi ít thôi thì không nên dùng.
    Mẹ Cá - Hà nội
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo dung nhu tu van cua cac me minh da thay doi che do an cho Canhcach roi , cho them nhieu rau hon nua vao bot va quay bot loang hon truoc. Sua thi bay gio minh doi cho CanhCach uong Frisolac 2 , co ve cung kha hon truoc nhung di van chua deu dan lam nhu may thang dau. Thoi khac phuc dan dan vay.
    Con noi mam o da thi van chua do gi ca, cac me oi. Me Ca coi thuong xuyen tam cho be bang la kinh gioi , minh cung tam cho Canhcach = la kinh gioi do. Co do hon chut it thoi nhung van noi nhieu lam. Minh nghi chac tai may hom nay troi mat thoi . Co le Canhcach nha minh bi nong tu ben trong co roi phat ra ngoai . Chu neu noi mam binh thuong thi chac tam kinh gioi la phai het roi. Vi minh cung nghe nhieu nguoi tu van nhu vay .
    Me nao co kinh nghiem hay trong van de nay lai tiep tuc tu van cho minh voi nhe.
    Va khoang 2 tuan nay CanhCach con them mot benh nua : do la ko thich an hay ngam lam. Neu ep la non ra het luon.Va ngay ca nhung khi an duoc gan het roi dang binh thuong tu nhien non ra het. Nhung lan do Tiec oi la tiec..... cac me a. Hay la Canh Cach nha minh thieu chat gi nhi??? Co cach gi ko cac me oi .
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,679 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ Cachcach thử cho bé ăn nhiều bữa, xem giữa lúc ăn thì cho thêm chút nước lọc nguội cho đỡ ghê cổ, sẽ đỡ nôn, đừng ép bé ăn khi bé không thích nữa. Bé nhà mình cũng có phản ứng phun, không chịu nuốt, nhưng cho ăn nhiều bữa thì có vẻ đỡ hơn tuy nhiên mẹ thêm phần vất vả đấy. Còn bệnh táo bón nghe chừng khó có loại thuốc nào trị hết triệt để thì phải. Bé nhà mình cũng dùng Duphalac nhưng kết quả thất thường lắm, nghỉ mấy hôm rồi uống lại thì đỡ, nhưng uống tiếp thì lại như là không uống gì, chán lắm. Nhìn con đi ị chảy máu thương lắm mà không biết làm thế nào , mình lại quay về cách dùng mật ong thụt cho ra hàng ngày, không chờ bé tự đi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mẹtibon là thành viên mới xin chào các mẹ !
    to Mẹ canhcach: titi của mình cũng hay bị táo bón mình thì chỉ cho titi ăn trái cây mát và ăn nhiều rau thì 1,2 ngày là hết , còn nổi mần thì 2 nhóc nhà mình thường xuyên bị vì nóng trong người mà, mình thường bằng tắm khổ qua, mướp đắng đấy cho hai nhóc là bớt mần , cũng có khi chỉ cần nước muối pha loãng thôi cũng bớt Mẹ canhcach thử tắm cho canhcach xem sao.
    metibon
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me Tibon oi , minh cung da thuong xuyen tam cho cu cau bang muop dang day , bay gio thi chuyen qua la kinh gioi roi cho uong nuoc sam nua , the ma van noi day tay, lung va nguoi. Chan qua.
    Con dao nay minh cung da tang them rau vao bot cho cu cau , roi ep cau uong nuoc hoa qua thi cung do tao hon truoc roi , nhung cu ngung mot cai la lai dau vao day. Ma Canhcach nha minh lai con kho an uong nua chu , lannao muon cau uong duoc vai thia nuoc hoa qua la mat bao nhieu cong suc va thoi gian , ko kheo mot chut la cho ra lien.
    Me thi phai kien tri cham con thoi dungko tibon.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2