TIN TÀI TRỢ.

Uống nhiều sữa tươi tốt cho bé không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 870 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình bé nhà mình mới 1 tuổi ak mà không chịu uống sữa bột mà cứ đòi uống sữa tươi một ngày bé uống khoảng 5 hộp . Mình nghe nói uống sữa tươi không tốt cho bé bằng sữa bột mà bé mình 1 tuổi mà được có 8kg ak. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cách giúp em làm sao để bé thích sữa bột và sữa loại nào dễ uống luôn nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé 1 tuổi mà nặng 8kg là thiếu cân rồi bạn nhé, bé không chịu uống sữa bột thì bạn nên đổi sữa khác cho bé xem sao, sữa tươi không có đầy đủ chất dinh dưỡng cần thiết cho bé đâu bạn à, và về mặt kinh tế cũng tốn kém hơn rất nhiều.
    Bé không uống sữa bột thì bạn nên xem lại cách pha sữa, có thể pha sữa lõng hơn 1 chút, và chia nhỏ ra cho bé ! nếu bé không chiệu uống bằng bình sữa, bạn nên tìm cách cho bé uống bằng ly.
    Bạn nên xem lại thời điểm cho trẻ bú xem có hợp lý không? thông thường bạn nên cho trẽ bú trước bữa ăn hay sau bửa ăn? thời gian là bao lâu?

Còn về sữa gì tốt thì đó là tuỳ vào từng bé thôi, như bé nhà mình từ lúc bé đã uống Dumex đến 1 tuổi thì chuyển sang sữa Dielac Gold.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 118 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống nhiều sữa tươi cũng k tốt đâu ạ, chị cho bé uống sữa similac total nhé, cu tí nhà chị gái e uống tốt lắm ạ, hoặc có thể uống sữa Grow plus+ màu đỏ dành cho trẻ còi xương suy dinh dưỡng, c cho bé tập quen dần mấy hôm là ok ngay ý mà
    • 43 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm cách cho bé thích uống sữa ngoài đây, mình tính cho bé uống sữa enfagrow. Nghe mọi người người nói sữa này có hàm lượng DHA chuẩn với hàm lượng đạm cũng cao. Nói vậy thôi chứ chắc đổi sữa tới khi nào bé chịu uống loại đó thì thôi.