TIN TÀI TRỢ.

Tết này cho bé ăn gì và ăn như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Các chị ơi, tết này Chíp được 18 tháng rồi, em muốn cho con ăn thế nào gọn nhẹ mà vẫn đủ chất (phương châm chơi là chính mà), các chị bày cách cho em với nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mang theo cháo ăn liền và sữa là đủ. Đến nhà nào mà đến bữa thì lấy luôn đồ ăn rồi cho cháo ăn liền vào nấu. Nhà tới năm nào cũng vậy.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Em chưa cho Chíp ăn cháo ăn liền bao giờ nên chả biết có những loại cháo nào. Bác thương thì thương cho trót, chỉ bảo em tận tình với
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chíp
    Em chưa cho Chíp ăn cháo ăn liền bao giờ nên chả biết có những loại cháo nào. Bác thương thì thương cho trót, chỉ bảo em tận tình với
    Nấu nướng làm gì, mua mấy cái thức ăn đóng lọ đi bác. Ngâm vào nước nóng là cho Chíp chén được rồi.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh FPS
    Nấu nướng làm gì, mua mấy cái thức ăn đóng lọ đi bác. Ngâm vào nước nóng là cho Chíp chén được rồi.
    Cũng chưa cho ăn thức ăn đóng lọ bao giờ lun
    Có những loại nào nhỉ, và khi ăn thì làm thế nào mẹ nó ơi
    (Quê quá )
    • 2,020 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cũng chưa cho ăn thức ăn đóng lọ bao giờ lun
    Có những loại nào nhỉ, và khi ăn thì làm thế nào mẹ nó ơi
    (Quê quá )
    Vào Topic Bột nấu và lọ thức ăn DD mà xem bác ơi.
    Nhưng em sợ 18 tháng mà chứ ăn bao giờ kheó Chíp không chịu ăn đâu, khẩu vị khác nhau mà.
    Mẹ yêu em bé tý ty của mẹ :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh FPS
    Vào Topic Bột nấu và lọ thức ăn DD mà xem bác ơi.
    Nhưng em sợ 18 tháng mà chứ ăn bao giờ kheó Chíp không chịu ăn đâu, khẩu vị khác nhau mà.
    Ui Chíp 18 tháng chắc ăn mắm muối quen rồi thì ko ăn được mấy cái chai lọ ấy đâu.
    Đúng là giải pháp cháo ăn liền (đóng gói như mỳ tôm ấy) là hợp lý nhất, còn thức ăn thì đến nhà nào thì gỡ cho con ít thịt gà,... + rau băm nhuyễn lên trộn vào cháo là OK
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thức ăn đóng lọ mà chưa ăn thì khó cho ăn lắm, chỉ sợ không ăn được nhiều thôi.
    Còn cháo thì mua cháo thịt bằm, cháo cá ăn liền của Net hoặc của miliket ấy.
    Có nhiều loại lắm, quan trọng là Chíp thích loại nào. Trước tetthwr cho Chíp chén 1 số loại đi xem nó thích loại nào. CÒn Bin ngày bé thường thích cháo thập cẩm của Miliket
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

@ chị Dương và asimo: cháo ăn liền của miliket có mì chính không nhỉ???
    Có mấy lần em cho Chíp ăn cháo ăn liền (loại 1000, 2000đ/gói ấy), cũng chả nhớ là hiệu gì, thấy ngọt như mì chính ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Có mấy lần em cho Chíp ăn cháo ăn liền (loại 1000, 2000đ/gói ấy), cũng chả nhớ là hiệu gì, thấy ngọt như mì chính ấy
    Không có mỳ chính đâu. Nếu sợ có mỳ chính thì đừng dùng gia vị của cháo mà chỉ dùng gói rau sấy thôi rồi thêm chút bột canh iốt ấy. Bình thường ở nhà thì băm rau nhỏ và thức ăn nấu lẫn cho Chíp cũng được dùng thay cháo ninh những lúc bận.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Tớ thì làm thế này:
    Một nồi cháo gạo trắng + gạo nếp + rau củ các loại = ăn cả ngày.
    Thịt bò, tôm, cá mỗi loại làm riêng xào qua.
    Nếu đi chơi về thi ale hấp cho 1 hộp cháo và 1 hộp thức ăn quay nóng bằng lò là OK.
    Nếu tha con đi choi thi xông vào bếp 5' là cũng OK.
    Cháo ăn liền or HIPP sợ nhiều bé ko thích lắm đâu, chomchom nhà chị cũng thế!
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

Chị chomchom ơi em cũng đang muốn làm như thế đấy, mỗi tội nấu một nồi cháo ăn cả ngày (= 4 bát cháo) chả biết nấu bao nhiêu gạo nữa... (trước thì nấu bằng cái gạo xay ở Châu Long, nhưng Chíp ăn cháo hạt to ở trường rồi nên không thích ăn cháo đó nữa), chị nấu thế nào bày em với (liều lượng sao cho đủ ăn, khoảng 4 bát ăn cơm người lớn thui)
    Thanks chị
    • 273 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình nấu cháo sẵn xong cho vào phích (mua ở siêu thị) mang đi cho bé ăn cả ngày.
    Để nấu 4 bát cháo thì cho khoảng gần lưng bát gạo , nghĩa là hơn 1 nửa một chút. 4 bát cháo trong đó bao gồm cả rau và thịt nữa chứ mẹ Chíp.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt cuộc đời lòng mẹ vẫn theo con.

• 1,052 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Hiếu
    Mình nấu cháo sẵn xong cho vào phích (mua ở siêu thị) mang đi cho bé ăn cả ngày.
    Để nấu 4 bát cháo thì cho khoảng gần lưng bát gạo , nghĩa là hơn 1 nửa một chút. 4 bát cháo trong đó bao gồm cả rau và thịt nữa chứ mẹ Chíp.
    Vâng, 4 bát cháo là có đủ mọi thứ đấy ạ...
    lưng bát gạo chắc cho khoảng 5 bát nước ăn cơm đầy hả chị (xin lỗi em hỏi ngố quá, vì nấu cháo bằng gạo ở Châu Long thì lượng gạo và nước nấu như nấu bột nên em chưa nấu thế này bao giờ cả...
    Chả lẽ lại thử bằng cách nấu 1 nồi cháo đầy thì ai măm hộ
    • 15 năm
    • 2,540 Bài viết

• 279 Được cảm ơn

Chị chomchom ơi em cũng đang muốn làm như thế đấy, mỗi tội nấu một nồi cháo ăn cả ngày (= 4 bát cháo) chả biết nấu bao nhiêu gạo nữa... (trước thì nấu bằng cái gạo xay ở Châu Long, nhưng Chíp ăn cháo hạt to ở trường rồi nên không thích ăn cháo đó nữa), chị nấu thế nào bày em với (liều lượng sao cho đủ ăn, khoảng 4 bát ăn cơm người lớn thui)
    Thanks chị
    Em ơi tuỳ theo Chíp ăn nhiều ăn ít em à.
    Chị chomchom ăn kém lắm nên chị chỉ chỉ cách nấu em định lượng cho phù hợp với chíp nhé!
    - Gạo tám thơm (người lớn ăn) + 1/2 cốc nhựa có sẵn trong nồi cơm điện í
    - Gạo nếp 1 dúm
    - Khoai tây, cà rốt, bí đỏ, bí xanh mỗi thứ 1 ít chị xắt khúc như khoai chiên í (bao giờ chín lấy thìa dầm nó nhuyễn ra ngay mà).
    Cho vào xoong đun xình xịch trên bếp khoảng 15' rồi trút sang nồi kho cá loại của TQ để đó khoảng 1-2 tiếng sau là OK. (chị thường đun buổi tối hôm trước, nguội cho vào hộp riêng bỏ tủ lạnh). Cả ngày hôm sau a lê hấp chỉ lo đi chơi thôi.
    Các loại thức ăn khác thì tuỳ đặc điểm mà chế biến em à.
    Thịt lợn băm / thịt bò thì nên xay kẻo xơ, dầu ăn phi hành thơm xào qua cho thấm gia vị.
    Cá thì hấp bỏ xương cũng xào thơm.
    Tôm cũng thế em à.
    Chị chuẩn bị tuốt tuột rồi đóng hộp cho chomchom ăn trong 1, 2 tết.
    Mùng 3 là chị lại đi chợ mua đồ ăn tươi rồi.
    May quá năm nay chomchom ăn cơm rồi chắc sẽ nhàn hơn
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 15 năm
    • 678 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Làm sẵn nồi cháo như nhà chomchom ý chị ạ. Thức ăn mặn thì chị có thể làm ruốc như ruốc cá (quả, chép, hồi), ruốc thịt (thịt lợn, gà không bị H5N1), ruốc tôm, ruốc cua... Cháo cho vào phích, đến bữa chỉ việc đổ cháo ra rồi trộn ruốc là xơi thôi. Bé nhà em ăn thế từ Tết năm ngoái cơ.
    • 4,903 Bài viết

• 1,052 Được cảm ơn

à à... có thể làm ruốc được cơ mà nhể.... (thế mà không nghĩ ra hiiiii)
    PS: Cảm ơn mẹ Kibo về vụ tư vấn cai sữa nhé, ổn lắm, dùng đúng cách của em, Chíp sợ "mất mật" luôn hiiiiiiii
    Giờ thì ổn lắm rồi, hai mẹ con ôm nhau ngủ một mạch đến sáng (nhưng tuần đầu cai thì thương quá là thương, cứ ân hận là mình đã không mạnh dạn cai đêm cho cô ấy từ trước)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

[QUOTE=MeChoe]Hom truoc em cho cu Choe ve que noi, moi nguoi mach mua phich dung chao cua Cong ty Tri an cai do giu nhiet rat tot, me co the nau cho be an ca ngay den toi van con nong. Phich mua o cho Dong xuan gia 45K. Nhung chu y la không nen nau bi do vi chao bi nong an không ngon
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trông ảnh bé Ỉn đáng yêu quá! Nhà em đi đâu xa hay có việc là cũng toàn cho bé ăn đồ ăn lọ thôi, tiện lắm các bác ạ
    • 200 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tí, nấu cháo cho bé ăn cả ngày thì sáng sớm mình vẫn phải dậy nấu cháo trắng chuẩn bị cho cả ngày đúng không, còn các thứ khác thì vẫn phải chuẩn bị riêng để đến khi ăn thì chỉ việc cho tất vào và đun nóng lên thôi có phải không ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2