TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho bé ăn sáng những món gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 41.7K Lượt đọc
  • 209 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi thường ăn sáng bằng sữa. Vậy như thế có tốt không? Hay bữa sáng của cháu nhất định là phải ăn chất tinh bột ví dụ như cháo, cơm, bún, phở
    teoteo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn chưa nói rõ con bạn bao nhiêu tuổi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Song Thanh Nhan
    Con tôi thường ăn sáng bằng sữa. Vậy như thế có tốt không? Hay bữa sáng của cháu nhất định là phải ăn chất tinh bột ví dụ như cháo, cơm, bún, phở
    Con tôi được 15 tháng tuổi rồi bạn ạ
    teoteo
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chao can ban,
    Toi cung co thac mac giong ban. Con toi den gio nay duoc 16 thang nhung be khong thich an sang bang chao ma chi uong sua thoi, co nghia la ca ngay be chi an duoc 2 bua chao. Khong biet nhu vay co tot khong ?
    SonNgaPhuc
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tumeo cùng một băn khoăn nhưng ngược lại. Em 18 tháng nhà tumeo ăn 3 bữa cháo lúc 8:30, 16:00 và 19:30. Uống 2 bữa sữa 11:00 và 22:00, nghĩa là ngược với thói quen ăn uống của các em bé khác. Mình muốn đổi lại cho giống mọi người, nghĩa là sáng ăn phở, mỳ hoặc/và uống sữa. 2 cháo +2 đến 3 bữa sữa. Bé ăn chực bún phở mỳ thì thích, nhưng đến khi nấu cho mình (y hệt người lớn) thì lại lè ra rất quyết liệt (trong khi ăn cháo chưa bao giờ biết lè ra cả).

Bà nội bảo nếu bé ăn được cháo thì việc gì phải thay đổi, bữa sáng ăn thế cho chắc bụng. Lớn hơn hẵng hay. Mình cứ lấn cấn chuyện này.

(à, mình đọc đâu đó thấy nói rằng uống sữa lúc đói ko tốt, ảnh hưởng đến sự hấp thụ chất. Tốt nhất là ăn kèm chút bánh mì hoặc ... gì gì đó.)
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đang có mối quan tâm giống Thanh Nhan, con mình toàn ăn sữa buổi sáng. Mình đang băn khoăn định thay đổi thực đơn cho bé nhưng không biết như thế có tốt không?
    Tumeo ơi, Cún nhà mình lại ngược lại với QA đấy:
    8:00: sữa
    11 bột
    14:00: sữa
    16 bột
    19:00: bú mẹ
    20 bột

Mọi người góp ý giúp Hằng cho Cún ăn như vậy có ít quá không? Thấy em bé nhà mọi người toàn ăn 4-6 bữa sữa 1 ngày ma hoảng quá. Cún ngủ khoảng 12h 1 ngày có nhiều quá không?
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các bạn cũng có thể cho bé ăn bữa sáng bằng bột ngọt bột dinh dưỡng ăn liền hoặc bánh Milna / Heiz. Bánh này bạn trộn thêm sữa vào ăn rất thơm. Nếu bé đang mọc răng có thể cho bé 1 miếng để gặm nhấm. Nếu bé còn nhỏ thì uống sữa buổi sáng không sao. Còn bé lớn hơn thì mình nghĩ không nhất thiết là phải ăn mì, nui đâu. Có thể ăn pho mai và yaourt hay luộc quả trứng cho bé ăn lòng đỏ. Nhưng các bạn cũng nên cố gắng chỉnh cho bé ăn gần bằng thời gian biểu của người lớn thì đỡ cực hơn chứ mình thấy 7-8h tối mới cho ăn bữa bột cuối thì muộn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con gai minh 17 thang, buoi sang thuong uong sua hoac bot ngu coc (loai goi nho) hoac banh ngu coc cho vao sua, banh ngu coc nay co nhieu mui vi khac nhau nen cung do ngan.
    Lich an uong cua be nhu sau:
    -7h: sua, ngu coc, banh ngu coc pha sua
    -9h30: chao hot (Ngu giac ngan khoang nua tieng hoac 1 tieng)
    -12h: sua
    -Ngu den 2h chieu
    -3h: chao hot
    -4h30: yahourt, trai cay
    -6h: chao hot
    - 8h30: sua.
    Ngu luc 9h
    Trung binh be ngu 12 tieng 1 ngay. Minh coi sach nghe bao rang tre con ngu cang nhieu thi cang phat trien chieu cao.
    Minh thay neu cho be an chao hoac bot sau 9 gio toi thi tre qua, be day bung ngu co ngon giac khong? 1 ly sua nong truoc khi ngu chac la tot hon. Voi lai coi sach thay khuyen la nen cho tre ngu truoc 10h toi.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy thì bé nhà 2911 ăn cũng giống bé nhà mình, có điều QA ngủ theo bố mẹ nên toàn sau 11h đêm, rồi 8h mới dậy, nên ko có bữa sữa buổi sáng sớm.

Cho mình hỏi chút, bánh ngũ cốc bạn mua loại gì vậy? Mình chỉ biết loại bỏng phồm phộp vị sô cô la hoặc ngũ cốc của tụi tây đựng trong hộp giấy rồi đổ sữa vào cho mềm ra thôi, có phải loại đó ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dung la loai day roi tumeo a, minh mua loai hop nho, khoang 5 hay 6000 gi do, moi hop an duoc 2 bua
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hôm trwớc mình có mua cho ATửu nhà mình bánh Rusk-Milna vị chuối trong Fivimart Trúc bạch, cũng thơm và ngon, chỉ có điều nếu để bé cắn thì hơi rắn. Tú thử mua loại đó cho QA ăn xem sao.
    Me ATuu (Ha noi)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    QA chỉ nhấm nháp chút bánh mềm kiểu bánh trứng (cùng lắm là ăn 1/2 chiếc), còn bánh qui, bách canxi cứng cứng là ko ăn. Loại Milna của chị cho thả vào sữa được ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Tú ơi
    Chị thấy trên hộp bánh hướng dẫn sử dụng thì chỉ nói là dầm bánh với nước ấm sẽ tạo thành bột ngọt cho bé ăn, thì chị nghĩ có thể cho sữa vào được đấy (nó là một dạng bbọt ngọt ăn liền đóng bánh). Ví dụ như chị cho ATửu ăn bột Néstle đậu nành gạo chị vẫn cho thêm sữa mà.
    Me ATuu (Ha noi)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà ơi, em mua ngũ cốc gói của Singapore cho QA ăn thử, dầm 2 gói vào sữa thì QA vừa ăn vừa ho vì ngọt quá (mà ko cho sữa thì làm sao đủ chất??). E cũng mua bánh Milna rồi, mai sẽ cho ăn thử. 2911 ơi tumeo vẫn chưa thấy cái loại gói nhỏ đâu cả, toàn loại hộp to = khổ giấy A4 thôi.
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Tú ơi, Cornflake có loại không ngọt đấy, không thì Tú thử mua Cheerios xem. Bột Hipp dành cho trẻ con từ 8 tháng trở lên cũng rất ngon, phải pha với sữa (thế là bé được ăn cả sữa cả bột nhé). Tú thử tìm trong Intimex xem
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 958 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Có ai biết các sản phẩm của Hipp bán ở siêu thị nào ở Sàigòn không.Mình thấy cty phân phối ở HN và chưa thấy bán chỗ nào ở HCMC. Không biết họ có phân phối vào trong này không? Bạn nào biết chỉ dùm nhé.
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của mẹ Kiki. Hôm trước mình mua thử bánh Milna-Rusk cho Cún ăn nhưng ngọt quá nên hắn phản đối kịch liệt, đành phải bỏ qua. Mình sẽ mua thử bột mẹ Kiki mách xem sao. Mà mẹ Kiki này, các loại trà hoa quả cho trẻ em của Hipp có tốt không? Mình có đứa bạn mách cho trẻ uống trà hoa quả của Đức tốt lắm. mẹ Kiki có kinh nghiệm gì về việc này ko?
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Mình chẳng có kinh nghiệm gì về món đó cả. Kiki nhà mình ăn ít lắm mà, quanh đi quẩn lại với mấy loại trái cây phổ biến (lê, táo, các loại dưa, dứa, xoài, đu đủ, nho, chuối, bơ...) thế là anh chàng ăn mệt nghỉ rồi. Quả nào xay thành nước thì uống, quả nào xay ra đặc đặc thì thành món ăn giữa 2 bữa chính. Kiki ăn sáng bằng 200ml sữa trộn bột Hipp hoặc bột dinh dưỡng khác, uống thêm chút sữa tươi và ăn 1 vài thìa trái cây. Bữa giữa giờ buổi sáng thì chỉ là 1 quả chuối xay với 2 cục Kiri. Buổi trưa ăn cháo 200-250g và 1 tý teo trái cây tráng miệng. Ngủ trưa dậy ăn sữa chua/ pho mát trái cây/ bột dinh dưỡng và trái cây tất cả khoảng 200g. Buổi chiều 6h Kiki làm 1 bát cháo 200-250g nữa và trước khi đi ngủ uống 1 bình sữa 300ml, thế là hết. Mình chỉ cho Kiki uống nước lọc thôi. Nước trái cây chỉ cho uống trong bữa ăn. Nói túm lại là cái gì cần ăn thì Kiki chỉ được ăn trong 5 bữa/ngày. Mà mỗi lần thì cũng chỉ ăn được khoảng 200-250g là cùng thành ra mình chẳng làm sao mà cho Kiki ăn nhiều thứ được. Hơn nữa, Kiki rất dễ dị ứng nên định cho cu cậu ăn cái gì mới cũng phải cẩn thận lắm.

Chuyện ăn uống của trẻ con đau đầu nhỉ?
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tumeo và MeATuu oi bánh của hãng Hipp cũng rất ngon và bổ cho em bé nhé. Cu Tèo nhà mình toàn ăn bánh đó thôi. Nó rất thơm mùi sữa và nhanh tan . Em bé chỉ cho vào mồm là tan ngay mà. Cu Tèo nhà mình cũng thuộc vào dạng ăn hay nuốt chửng vậy mà gặp bánh này là thích lắm đấy nhé. NÓ không làm các bé bị ngẹn đâu. Mình mua tại Citi mảrk Hà nội đấy . Các bạn nào ở Hà nội thì thử xem nhé. Giá cũng hơi đắt 36500đ một hộp mà chỉ có khoảng 20 cái bánh thôi. Mình không biết là ở ngoài thì mua ở đâu và có rẻ hơn không. Ai biết thì cho mình thông tin với nhé. Vì mình làm tại toà nhà của siêu thị này nên tiện là mua luôn mà.
    teoteo
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 347 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ Cun coi ơi bé A Còng nhà em cũng tuyệt đối không thích đồ ngọt, em có cho an bánh Miila Rusk nhưng bé chỉ ăn được 1 tí là nhợn liền, bánh hipp có ngọt không vậy? còn thứ bột gì kiki nói có ngọt không? các chị cho em biết với. Thanks.
    -----------------------------