TIN TÀI TRỢ.

bé 15 tháng không chịu ăn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.38K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giùm m với. Con m gần 12m r nhg ngày chỉ ăn 2 bữa cháo hạt thôi vì bé toán ngủ dậy muộn ( thường là 9r-10h sáng). Bé ăn 2 bữa cháo là 11r và 6h chiều , thêm bữa phụ vào buổi chiều và tối nữa k. M nge bảo tầm nàu là ăn 3 bữa chính 1 ngày r nhg m sợ ăn gần nhau qá thì bị đầy bụng, mà sau 9h tối k nên ăn cháo vì sẽ đầy bụng. Bé nhà m vẫn còn bú vì m còn khá nhiều sữa. Các mẹ xem thế có ổn k. Bé nhà m 9,2 kg và cao 71cm ( hơi thấp hiz).
    Cám ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

K thấp đâu mẹ nó à...cu nhà mình 24tháng mà mơis đc 10kg này...mới lên đây xem mọi ng giúp đỡ thế nào
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotop Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn giùm m với. Con m gần 12m r nhg ngày chỉ ăn 2 bữa cháo hạt thôi vì bé toán ngủ dậy muộn ( thường là 9r-10h sáng). Bé ăn 2 bữa cháo là 11r và 6h chiều , thêm bữa phụ vào buổi chiều và tối nữa k. M nge bảo tầm nàu là ăn 3 bữa chính 1 ngày r nhg m sợ ăn gần nhau qá thì bị đầy bụng, mà sau 9h tối k nên ăn cháo vì sẽ đầy bụng. Bé nhà m vẫn còn bú vì m còn khá nhiều sữa. Các mẹ xem thế có ổn k. Bé nhà m 9,2 kg và cao 71cm ( hơi thấp hiz).
    Cám ơn các mẹ
    Mẹ nhiều sữa thế thì ngày bé ăn 2 bữa cháo là ổn rồi. Không phải lo lắng gì đâu bạn ạ. Thời gian tới, nếu bạn muốn bổ sung dinh dưỡng cho con hoặc muốn con phát triển chiều cao hơn nữa thì bổ sung cho con thêm 1 bữa sữa công thức chứa nhiều canxi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các chị ơi, con e 15 tháng lúc trước bé vẫn ăn bt, khoảng 1 tháng nay cháo, cơm gì cũng chỉ ăn có 2,3 muỗng là bỏ chạy, đòi bú sữa thôi. làm sao bây giờ e lo quá. hôm nay ốm nhôm rồi có 9,3 kg hà. có phải do gần đây bé bị ho, cảm và mọc thêm 2 cái răng không ? làm sao để bé ăn nhiều ạ ? cám ơn các chị !
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nghĩ bé mọc mới nên biếng ăn đó bạn. Cho bé bú đúng cữ, đừng bú lắc nhắc. Khi đói bụng bé sẽ thèm ăn hơn. Nếu bé chưa có nhiều răng thì bạn xây lợn cợn ra cho bé dễ nuốt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_toi Xem bài viết
    các chị ơi, con e 15 tháng lúc trước bé vẫn ăn bt, khoảng 1 tháng nay cháo, cơm gì cũng chỉ ăn có 2,3 muỗng là bỏ chạy, đòi bú sữa thôi. làm sao bây giờ e lo quá. hôm nay ốm nhôm rồi có 9,3 kg hà. có phải do gần đây bé bị ho, cảm và mọc thêm 2 cái răng không ? làm sao để bé ăn nhiều ạ ? cám ơn các chị !
    ko sao đâu bạn, cứ để bé bú sữa. bé vẫn còn thích sữa là tốt rồi. vài ngày sau bé sẽ trở lại ăn bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,416 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaotop Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ
    Theo như quy trình ổn định cho bé 12 tháng thì chế độ ăn, mẹ cần thực hiện đúng 1 ngày có 3 bữa cháo đặc, nhu cầu về sữa cũng tăng hơn so với thời kỳ trước và cộng thêm sữa theo công thức 600ml + 1 hộp sữa chua/ váng sữa + hoa quả chín để tăng hàm lượng vitamin C, A cho bé.

Mà mẹ nó cũng lưu ý thêm là, mỗi khi nấu cháo, không nên xay cháo mà nên để lổn nhổn để bé tập nhai. Lượng thức ăn cho 1 bữa cháo cần: 40gr gạo + 30gr thịt/ cá/ tôm hay 1 quả trứng gà + 20gr rau xanh + 10gr dầu ăn hoặc mỡ. Ngoài ra, mẹ có thể cho bé ngồi cũng bữa ăn với gia đình để bé tập ăn nhiều loại thức ăn và có thể nhai tốt.

Để mẹ yên tâm hơn, Bé Yêu góp thêm số liệu thống kê theo chuẩn của WHO-2007 bé trai 12 tháng tuổi có cân nặng trung bình 9,6 kg (dao động từ 7,7 kg đến 12kg), chiều cao trung bình là 75,7 cm (dao động từ 71 cm đến 80,5 cm), bé gái 12 tháng tuổi có cân nặng trung bình 8,9 kg (dao động từ 7,0 kg đến11,5 kg), chiều cao trung bình là 74 cm (dao động từ 68,9 cm đến 79,2 cm).
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy nhưng cả tuần nay rồi vẫn chưa trở lại bình thường, làm sao đây các mẹ lo quá đi, bé đã còi rồi mà giờ còn vậy nữa, hu hu.
    • 127 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng rất lười ăn và còi nhưng sau khi mình co thay đổi thực đơn thì đã cải tiến rất nhiều tháng ừa ròi chá tăng được 4 lạng/cách của mình như sau
    Buổi sáng cho bé ăn súp đặc biệt là súp khoai tây (người ta thường nói ăn khoa tây để to như Tây mà) và súp gà,cua nấm. cách nấu súp bạn tới ham khảo trên web nhé
    Buổi trưa cho bé ăn cháo đặc biệt cháo bồ câu hầm hạt sen,táo đỏ, cháo lươn
    Buổi tối ăn cơm với canh
    trước kh đi ngủ uống sữa lúc 8h và 8h30 ăn sữa chua--> mình cho bé ăn sữ chua trc khi đi ngủ cái này tốt nhé tham khảo trên goo
    dĩ nhiên trong ngày mình có cho uống sữa thêm
    Bé nhà mình chán cháo vì vậy mình thay bằng súp bé vừa dễ ăn lại tốt cho tiêu hóa buổi sáng
    bé nhà mminhf 18 tháng 10,5 kg(vẫn còn còi quá)
    bạn thử tham khảo cách của mình xem