TIN TÀI TRỢ.

Bà nội bỏ quá nhiều hạt nêm khi nấu cháo cho cháu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 954 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình gửi bé 21 tháng cho bà nội ở quê. Mình để ý thấy bà nấu 1 bát cháo cho bé thì bỏ khoảng 1 muỗng đầy cafe hạt nêm knorn. Mình nghe nói hạt nêm này còn hơn cả bột ngọt, là chất siêu bột ngọt, có hại cho gan, thận, trí não, đặc biệt là trẻ nhỏ như bé.
    Mình phải giải thích với bà như thế nào để ko mất lòng bà và ko ảnh hưởng đến sức khỏe lâu dài của con? Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình! Mình cảm ơn các mẹ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chào mẹ nhé, mình cũng có be gái 21 thang rui, làm bạn hi. Bé nhà mình cũng nhờ bà nội chăm nhưng thức ăn thì mình chế biến để sẵn, bà nội cho ăn một bửa trưa thôi, sáng và tối mình cho ăn. Mình nghe nói knort ko tốt nên mình ko dùng, mỗi chén cháo của con mình chỉ dùng khoảng 5 hạt bột ngọt thôi ah. Bạn nên nhẹ nhàng nc với bà nội bé, phân tích cho bà hiểu được tác hại của bột nêm, nếu ko dc thì bạn tự nấu cho con ăn thôi chứ sức khỏe của con ko đùa đc đâu. Chúc 2 mẹ con luôn vui, khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 131 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May quá! Nhà mình từ ngày có em bé, ông bà nội cũng biết hạt nêm và mì chính ko tốt nên nhà mình nấu ăn bỏ hăn mì chính và hạt nêm luôn.
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở cùng với gia đình chồng nên mình cũng hiểu phần nào. Không biết bố mẹ bạn thế nào, chứ bố mẹ mình tin vào tivi và báo chí, truyền thông lắm.
    Lúc mới về nhà chồng mình thấy ông bà ăn rõ nhiều mì chính, hạt nêm nhưng sau một lần 2 ông bà xem ti vi và đi tập thể dục thấy mọi người kể chuyện là ăn hàng quán nhiều nên bị ung thư rồi bố mẹ mình bảo là do quán họ cho nhiều gia vị, nhiều mì chính... và thế là mình thấy bố mẹ không dùng bột nêm, mì chính nữa. (Mặc dù bữa ăn vẫn nói là thiếu mì chính mất cả ngon)
    Bố mẹ không quá là bảo thủ đâu, đôi khi con dâu nói thì không tin, nhưng đài báo, hàng xóm nói lại tin và tin vào người thật việc thật bạn ạ!
    Bạn nên nói chuyện và làm tư tưởng với bố mẹ