Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thực đơn 86 món ăn dặm cực ngon, cực dinh dưỡng cho bé từ 5 đến 15 tháng tuổi

• 37.8K Lượt chia sẻ
  • 831K Lượt đọc
  • 108 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 514 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen1987 Xem bài viết
    thực đơn của bạn chủ top share một số món áp dụng đượng nhưng cũng có một số không áp dụng được như máy loại trái cây ở đây mình có tìm được loại đúng sạch hay không, như trái đào mình không dám ăn vì sợ TQ, còn mấy trái kia thì chua con mình không chịu ăn, mình áp dung được một số món cháo và soup. thật ra đây là thực đơn cho những mẹ có nhiềuthời gian nữa, còn mình đi làm từ khi con 6 tháng và làm xa nữa nên đi sớm về trẽ lắm, cho con ở nhà với ông bà nên mình mua bột ăn dặm sẵn cho ông bà tiện làm, khi nào cuối tuần ở nhà mình làm thêm các món khác cho con ăn
    Khi ở nhà với con thì còn có thể nấu nướng được. Chứ khi đi làm rồi để con ở nhà với ông bà thú thật là mình không dám nhờ ông bà nấu vì nhiều chuyện ngại ngần khó nói. Nhỡ nấu cháo xong cho cả thìa gia vị vào thì ngất mất. Cẩn thận vẫn hơn. Bột ăn dặm muôn năm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,193 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    con mình hiện tại cũng đang ăn bột ngọt, mình cũng đang nghiên cứu để chuẩn bị việc nấu nướng cho con đây,có thực đơn của bạn chủ top share quá có ích luôn, mình in về và theo cách í nấu. Nấu thế nào cho đầy đủ dinh dưỡng và thay đổi món cho con đỡ ngán cũng đau đầu lắm..hii
    Chưa biết nấu thế nào cho chuẩn thì tham khảo ý kiến các mẹ trên WTT đi, sẽ có cách ngay ấy mà hihi. Mình học được bao nhiêu điều hay từ đây đấy nhé! Bé tròn 6 tháng là cho ăn dặm được rồi. Pha bột ngọt loãng thôi rồi đút cho con. Khi con tròn 8 tháng mình cho ăn bột mặn và pha đặc hơn. Hiện tại thì Ridielac có nhiều loại bột cho con có thể đáp ứng nhu cầu vừa đổi món vừa cân đối dinh dưỡng cho bé lắm đó, mẹ nó tham khảo đi.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,193 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi fidealvn Xem bài viết
    Haha, chị nói nghe mắc cười quá à.
    Em không đi siêu thị mua, mà ngồi nhà order thôi. Đẻ xong ở nhà 4 5 tháng, giờ đâm ra lười ra đường, với cả con nhỏ quá nên chả muốn xa con. Em cứ adayroi, tiki làm tới ^^ mua vừa có chiết khấu lại vừa có điểm thưởng hihi. Với cả hàng họ cũng yên tâm hơn. Mua Ridielac là đúng Ridielac, không sợ hàng dỏm hàng giả trà trộn
    Đúng là sinh con rồi chỉ muốn quanh quẩn ở bên con thôi đúng không mẹ nó? Đặt hàng online cũng hay, nhưng mẹ nó cũng nên bế con đi ra ngoài chơi. Nên đi vào buổi sáng sớm hoặc chiều mát mát. Mình cho con vào cái nôi xách tay, lót chăn êm vào đó xong tha lôi đi cafe, thư viện miết nè. Ra ngoài cho thoải mái đầu óc. Con được 6 tháng thì đi làm, trở lại guồng quay cũ thôi.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Ôi mẹ chồng đáng yêu thế chứ ^^ Hàng Việt mình các thương hiệu lớn đều tốt mẹ nó ạ. Ridielac không nằm ngoài đâu.
    Bữa có đọc 1 bài của ông QUảng Nổ, đại khái là không ăn mày trên tinh thần dân tộc. Ổng nói sai một điều, nếu là một sản phẩm tốt, thì không cần ăn mày, mà tự khắc người dân sẽ ưu tiên sử dụng hơn.
    Mình không thích cách ông Quảng thể hiện khi PR cho sản phẩm của ổng lắm. Mình cũng là người tiêu dùng Việt yêu hàng Việt, nhưng cách ổng thể hiện không bằng bên Vinamilk. Họ cứ chăm chỉ đạt hết chứng nhận chất lượng này đến hệ thống quản lý nọ làm mình tự động hiểu rằng sản phẩm của họ sản xuất ra thực sự tốt và hợp với người Việt Nam mình, và làm mình cảm thấy yêu hàng Việt hơn. Phải là hàng chất lượng cao nhé, không thì dẹp.
    • 514 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    bột Ridielac chất lượng nên mẹ nào cũng tin dùng mà, thêm nữa nhei62u hương vị, con được thay đổi hoài nên không ngán, không bị biếng ăn. Dinh dưỡng thì khỏi bàn rồi, đầy đủ dưỡng chất 4 nhóm thiết yếu nên các mẹ cứ yên tâm mà cho con, cháu của mình ăn nha
    Khi mua bột ăn dặm Ridielac, mẹ khỏi phải đặt câu hỏi "hôm nay cho con ăn gì". Mình ngồi đếm thấy bột ngọt cũng nhiều vị mà bột mặn còn nhiều hơn. Mình chỉ nhắc các mẹ là cho con ăn từ loãng đến đặc, từ ngọt đến mặn và nhớ quan sát con output thế nào, có bị dị ứng gì không thôi nha các mẹ. Cho ăn 1 món tầm 1 tuần rồi hãy đổi món khác, sau khi thử qua hết tất cả các vị rồi thì có thể đổi bữa mỗi ngày luôn á.
    • 1,193 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Không không, em khen nội nhà mẹ phamhuongquy, chứ nhà em thì nhiều câu chuyện hay ho quanh vấn đề ăn uống và nuôi dạy con lắm chiến tranh Nam-Bắc triều luôn chứ không chỉ bình thường đâu.
    Ví dụ như phải hầm xương cho con
    Ví dụ như phải nêm cho vừa miệng mới cho con ăn
    Ôi thôi nhiều thứ lắm
    Hãi nhất là vụ bà thử độ nóng của sữa/nước bằng cách bú chụt chụt cái bình của bé. Em vứt luôn cái núm đó vô thùng rác luôn. khổ lắm
    Nhưng mà sau này bà cũng tàm tạm nghe em hơn rồi. Nói có sách, mách có chứng mà!
    Gặp bà biết cập nhật kiến thức mới, cởi mở và cấp tiến thì đỡ. Gặp bà vừa nhai trầu vừa nhai cơm xong nhè ra đút cho em bé ăn thì còn bức xúc hơn. Chưa kể đến vụ xịt nước mắm lia lịa vô chén bột của cháu vì "ăn nhạt thế này làm sao ăn được". Cười mà nước mắt chảy.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 514 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi liny Xem bài viết
    Khỏi nói đâu xa, em nè, cái hồi mới đẻ dữ thấy sợ, mẹ em còn trêu là dữ như "chó mới đẻ" ặc ặc.
    Tới giờ chồng em lâu lâu còn chọc em.
    Bữa qua mới đi siêu thị, mà sao ở siêu thị em đi không thấy loại 1 hộp 4 gói như mấy chị nói, toàn hộp lớn không à. Để tối em đi thử Coopmart coi sao.
    Ai sinh xong cũng thấy mình có bản năng phải che chở cho sinh linh bé bỏng mong manh kia mà! Mình hồi trước ai đi vào phòng thăm bệnh mà ngó con mình là mình bế quay mặt vào trong. Chả hiểu sao lúc đó kỳ cục thế hihi. Không thể giải thích được.

Còn chuyện đi siêu thị này không thấy hàng phải đi siêu thị khác kiếm cũng là bình thường. Rảnh thì đii, không thì mua online cũng có đầy đủ hết á. Mình thấy nhiều mẹ chuộng cách này lắm.
    • 6,735 Bài viết

• 9,277 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Chưa biết nấu thế nào cho chuẩn thì tham khảo ý kiến các mẹ trên WTT đi, sẽ có cách ngay ấy mà hihi. Mình học được bao nhiêu điều hay từ đây đấy nhé! Bé tròn 6 tháng là cho ăn dặm được rồi. Pha bột ngọt loãng thôi rồi đút cho con. Khi con tròn 8 tháng mình cho ăn bột mặn và pha đặc hơn. Hiện tại thì Ridielac có nhiều loại bột cho con có thể đáp ứng nhu cầu vừa đổi món vừa cân đối dinh dưỡng cho bé lắm đó, mẹ nó tham khảo đi.
    Thật, giờ ai hỏi mình "nên cho bé ăn dặm thế nào cho đúng cách" là mình quăng cái link của WTT cho các mẹ sữa tha hồ ngâm cứu. Thế nào cũng chốt Ridielac cho mà xem nè. Giống mình á!
    • 514 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Gặp bà biết cập nhật kiến thức mới, cởi mở và cấp tiến thì đỡ. Gặp bà vừa nhai trầu vừa nhai cơm xong nhè ra đút cho em bé ăn thì còn bức xúc hơn. Chưa kể đến vụ xịt nước mắm lia lịa vô chén bột của cháu vì "ăn nhạt thế này làm sao ăn được". Cười mà nước mắt chảy.
    Em nghe chị kể vụ nhai trầu xong nhai cơm xong nhè ra đút cho em bé ăn em muốn ói quá! Mất vệ sinh không chịu được. Cũng may nhà em không có ai như vậy, nếu có là em cách ly ngay và luôn. Miệng người nhiều vi khuẩn có hại, nghĩ sao mà nhai xong nhè ra cho con nít nhỏ xíu ăn vậy trời?
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6