Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa nào ít ngọt ạ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé mình vừa tròn 1 tuổi. Trước giờ toàn bú mẹ. Nhưng giờ sữa mình ko đủ. Muốn cho bé bú dặm thêm. Mà mình có 1 số vấn đề lăn tăn sau mong các mẹ chỉ dẫn
    - Con mình lúc trước dị ứng sữa bò, nhẹ thôi, uống vào chỉ nổi mẩn đỏ, ko quấy khóc gì. Mới đây mình cho bé uống thử miếng sữa thì thấy ko còn nổi mẩn nữa. Vậy mình cho con uống sữa ngoài được chưa?
    - Mình thấy sữa cho trẻ gì mà ngọt quá. Có loại nào ít ngọt mà đừng quá mắc ko các mẹ? (sữa Hipp nghe nói ít ngọt nhưng sao mắc quá)
    Cám ơn các mẹ

Gửi mod: mình ko biết có sai quy định gì ko. Xin đừng xóa nick nha. Cái này thật sự là có nhu cầu. Hix.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Vậy mn thử tham khảo vài dòng sữa nhập xem sao, tùy vào khả năng của mn để chọn loại sữa cho mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Dòng sữa nhập như loại nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mn định xài sữa tươi hay vãn sữa bột vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 202 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hầu như các dòng sữa nc ngoài đều là vị nhạt giống sữa mẹ, sữa vn mình mới hay làm ngọt để nhanh mập
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khingoan Xem bài viết
    Hầu như các dòng sữa nc ngoài đều là vị nhạt giống sữa mẹ, sữa vn mình mới hay làm ngọt để nhanh mập
    Mình cũng nghĩ tất cả các loại sữa VN đều ngọt, trẻ uống dễ mập. Tuy nhiên mình thấy 1 số dòng sữa của Mỹ, Úc cũng ngọt.
    Các dòng sữa của Nhật thường nhạt, ưu tiên phát triển chiều cao hơn là cân nặng. Bé nhà mình dùng sữa Morinaga , cân nặng vẫn nằm trong khung, nhưng chiều cao thì vượt luôn. Rất thích.