TIN TÀI TRỢ.

Sữa nào cho bé 10 tháng tuổi tăng cân, ko nhiệt ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 49.4K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện nay bé nhà e gần 10 tháng, cách đây 3 tháng được 9kg, chăm chút mãi lên được 5 lạng thì qua lần ho và cúm bị tụt luôn về mốc 9kg. Em cho dùng dielac alpha step 2, nói chung khá ổn nhưng nghe vẻ k tăng cân.Cách đây 3 tháng bé ăn ngày 3 bát con bột + 300- 350ml sữa + ti mẹ tí tẹo(mẹ k có sữa) thì vẫn lên cân khá đều nhưng đến 3 tháng gần đây uống sữa tăng lên tận 600ml- 700ml , ăn cháo nguyên hạt hnao ép ăn thì mỗi lần được nửa bát, còn đâu k chịu ăn cháo. Em nghĩ nếu uống sữa vậy đáng lẽ ra vẫn phải tăng cân chứ nhỉ nên quyết tâm đổi sang sữa enfamil, có mẹ nào cho con dùng loại sữa này rồi cho e ít kinh nghiệm với ạ? hoặc có mẹ nào cho con uống sữa gì mà tăng cân tốt, ít nhiệt (bé nhà e đi rặn khổ sở lắm dù chỉ bị tí tẹo đầu tiên, về sau output trơn). Share giúp e chế độ ăn của các mẹ cho con ăn trong ngày với, để e cảithieen tình hình này chứ cứ đà này đầy 1 tuổi chắc cũng k lên được tẹo nào.
    Cuộc sống đó có bao nhiêu mà hững hờ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 298 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Nếu sữa bé đang uống mà mỗi tháng lên dc 3 lạng trở lên thì mẹ cứ duy trì. Mỗi bé hợp với mỗi loại sữa khác nhau nên cũng rất khó mà chọn sữa cho con. Mình thấy sữa nan mát và mùi rất thơm, hợp với bé bị táo đấy. Con mình thì lại chẳng chịu uống giọt sữa nào, ngày có 1 lần pha 60ml mà đút thìa thì rớt ra ngoài khoảng 1/3, vẫn còn hộp sữa dở- mấy hôm nay mẹ lại nảy ý định làm sữa chua từ sữa dở ấy thì cu cậu lại ăn thun thút mới chết chứ. Bé nhà mình cũng lười ăn cháo lắm, ngày ăn 2 bữa cháo, mỗi bữa có nửa bán con, 2 tháng lên có 5 lạng, cũng gần 10 tháng rồi mà có 8.5kg thôi, còn nhẹ cân hơn bé nàh bạn đấy, chán quá.
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mn à, bé nhà mình bây giờ k tăng được lạng nào, 3 tháng nay ấy, ngày còn chả được 1 bát con cháo, bảo là biếng ăn sinh lí thì k phải. Mình mới thay sữa enfamil nhưng nghe vẻ cu cậu k thích, sữa đó cũng nhiệt, mới thay nên chắc hết tháng này mình đổi sang sữa Nan cho con uống thử, ai cũng khen sữa đó k nhiệt nhưng k lên cân. KHổ, được cái này thì mất cái kia, chán lém rồi í, sao có mẹ nuôi con nhàn tênh, con dễ thế mà minh thì cứ chật vật khổ sở
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthaoly.4t30 Xem bài viết
    Nếu sữa bé đang uống mà mỗi tháng lên dc 3 lạng trở lên thì mẹ cứ duy trì. Mỗi bé hợp với mỗi loại sữa khác nhau nên cũng rất khó mà chọn sữa cho con. Mình thấy sữa nan mát và mùi rất thơm, hợp với bé bị táo đấy. Con mình thì lại chẳng chịu uống giọt sữa nào, ngày có 1 lần pha 60ml mà đút thìa thì rớt ra ngoài khoảng 1/3, vẫn còn hộp sữa dở- mấy hôm nay mẹ lại nảy ý định làm sữa chua từ sữa dở ấy thì cu cậu lại ăn thun thút mới chết chứ. Bé nhà mình cũng lười ăn cháo lắm, ngày ăn 2 bữa cháo, mỗi bữa có nửa bán con, 2 tháng lên có 5 lạng, cũng gần 10 tháng rồi mà có 8.5kg thôi, còn nhẹ cân hơn bé nàh bạn đấy, chán quá.
    • 298 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mẹ đừng lo, rất nhiều bé uống sữa nan vẫn tăng cân đều đấy chứ không phải không tăng cân đâu. Vấn đề ở chỗ bé có hợp không. Con mình không chịu uống sữa nên mình không có cơ hội chọn sữa cho con, hic.., khổ thế... 2 ngày hôm nay con không ăn miếng cháo nào, không giọt sữa nào, không hiểu con có đói không,
    • 52 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình k cho ăn cũng k kêu khóc gì,. vẫn nghịch như giặc, chả beiets lấy năng lượng ở đâu mà nghịch thế, nản thật với các con
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang cho bé nhà em uống sữa Baby Only của Mỹ sữa này cũng mát. Không biết có tăng cân hay không vì em mới cho bé uống thôi nhưng bé nhà chị gái em đang uống sữa này thấy bé cũng tăng cân đấy các mẹ ạ.
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi begau2013 Xem bài viết
    Hiện nay bé nhà e gần 10 tháng, cách đây 3 tháng được 9kg, chăm chút mãi lên được 5 lạng thì qua lần ho và cúm bị tụt luôn về mốc 9kg. Em cho dùng dielac alpha step 2, nói chung khá ổn nhưng nghe vẻ k tăng cân.Cách đây 3 tháng bé ăn ngày 3 bát con bột + 300- 350ml sữa + ti mẹ tí tẹo(mẹ k có sữa) thì vẫn lên cân khá đều nhưng đến 3 tháng gần đây uống sữa tăng lên tận 600ml- 700ml , ăn cháo nguyên hạt hnao ép ăn thì mỗi lần được nửa bát, còn đâu k chịu ăn cháo. Em nghĩ nếu uống sữa vậy đáng lẽ ra vẫn phải tăng cân chứ nhỉ nên quyết tâm đổi sang sữa enfamil, có mẹ nào cho con dùng loại sữa này rồi cho e ít kinh nghiệm với ạ? hoặc có mẹ nào cho con uống sữa gì mà tăng cân tốt, ít nhiệt (bé nhà e đi rặn khổ sở lắm dù chỉ bị tí tẹo đầu tiên, về sau output trơn). Share giúp e chế độ ăn của các mẹ cho con ăn trong ngày với, để e cảithieen tình hình này chứ cứ đà này đầy 1 tuổi chắc cũng k lên được tẹo nào.
    Nếu mẹ begau đã quyết tâm dùng Enfamil thì mình xin nói về lợi ích của Enfamil cho mẹ begau yên tâm hơn. Enfamil A+ 2 được chứng minh lâm sàng giúp hỗ trợ phát triển thị lực và trí tuệ ở trẻ nhỏ. Enfamil A+ 2 cung cấp cho bé đạm và năng lượng thích hợp cũng như các vitamins và khoáng chất cần thiết hỗ trợ cho sự phát triển thể chất toàn diện của bé.
    Enfamil A+ 2 còn có hàm lượng cao Can-xi, Vitamin D, Phospho và Magiê giúp răng và xương chắc khỏe.
    • 63 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ôi trời, xem các mẹ trên này mình mới thấy con mình còn phải chạy theo dài. Bé cũng 10 tháng tuổi rồi mà mới được gần 8 kg thôi. Ngày bé cũng ăn 3 bữa bột (hoặc cháo), mỗi bữa gần đầy bát ăn cơm, sữa uống cả ngày và đêm được khoảng 600 ml. Bé uống sữa ngoài hoàn toàn, mẹ ko có sữa. Vậy mà vẫn còi dí. Nhưng nghịch thì ko ai bằng, hay ăn bao nhiêu vào nghịch hết rồi? Bé đã biết đứng, đang tập đi men.
    Ngày trước thì bé uống sữa karicare, nhưng từ hồi nhiễm khuẩn mình chuyển sang cho bé uống optimum nhưng cũng hay bị táo. Mình đang muốn chuyển sang XO hoặc enfa nhưng hình như enfa cũng dễ táo, còn XO thì ko biết thế nào. Các mẹ có con uống hai loại sữa này giúp mình chút với.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi begau2013 Xem bài viết
    Mẹ begau ơi, bé 10 tháng tuổi đã mọc đc nhiều răng chưa? Theo mình biết thì bé phải đc 20 cái răng thì mới cho bé ăn cháo nguyên hạt hoặc cơm nhão. Do bé chưa có răng để nhai nên nếu mẹ cho ăn sớm quá bé chưa nhai đc, chưa tiêu hóa đc sẽ kg tốt cho dạ dày và làm bé bị suy dinh dưỡng đó. Bé mình đc 14 tháng rôi mình vẫn cho ăn cháo nát nhưng đặc hơn, ngoài ra lâu lâu mình cũng cho bé tập ăn vài muỗng cháo hơi nát với canh trước khi ăn cháo của bé để tập cho bé nhai và nuốt. Trộm vía bé lên cân rất đều đặn hầu như 1thang/1kg.
    Còn để bé dễ đi tiêu me begau nên nấu cháo 1 tuần vài lần với khoai lang, bí đỏ, trái cây thì ăn chuối, đu đủ và mỗi ngày 1 hũ yaourt bé sẽ dễ đi tiêu ngay.
    Bé nhà mình bỏ bú từ lúc 10 tháng nên hầu như cả ngày phải đút ăn. Thường bé ăn 2 cữ cháo, 3 cữ sữa thì mình cho thêm bột ăn dặm vị trái cây cho có thêm chất, 1 hũ yaourt và trái cây nếu có sẵn. Mình thường chia nhỏ rồi trữ lạnh các loại thịt nên mỗi bữa ăn của bé rất đa dạng, kg sợ bé chán. Mẹ begau thử xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthaoly.4t30 Xem bài viết
    Mẹ đừng lo, rất nhiều bé uống sữa nan vẫn tăng cân đều đấy chứ không phải không tăng cân đâu. Vấn đề ở chỗ bé có hợp không. Con mình không chịu uống sữa nên mình không có cơ hội chọn sữa cho con, hic.., khổ thế... 2 ngày hôm nay con không ăn miếng cháo nào, không giọt sữa nào, không hiểu con có đói không,
    Ôi. Giống bé nhà m thế. Cả ngày chẳng chịu ăn, uống gì hết. Nản ghê gớm !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi bé nhà mình cũng giống nhà mẹ thanhha y chóc ấy chẳng bít phải làm sao nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhha1104 Xem bài viết
    ôi trời, xem các mẹ trên này mình mới thấy con mình còn phải chạy theo dài. Bé cũng 10 tháng tuổi rồi mà mới được gần 8 kg thôi. Ngày bé cũng ăn 3 bữa bột (hoặc cháo), mỗi bữa gần đầy bát ăn cơm, sữa uống cả ngày và đêm được khoảng 600 ml. Bé uống sữa ngoài hoàn toàn, mẹ ko có sữa. Vậy mà vẫn còi dí. Nhưng nghịch thì ko ai bằng, hay ăn bao nhiêu vào nghịch hết rồi? Bé đã biết đứng, đang tập đi men.
    Ngày trước thì bé uống sữa karicare, nhưng từ hồi nhiễm khuẩn mình chuyển sang cho bé uống optimum nhưng cũng hay bị táo. Mình đang muốn chuyển sang XO hoặc enfa nhưng hình như enfa cũng dễ táo, còn XO thì ko biết thế nào. Các mẹ có con uống hai loại sữa này giúp mình chút với.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ronghutnuoc
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống wellait được 4 tháng tăng cân đều, tháng này thì lại ko tăng được lạng nào, ko biết có fai do bé ăn cháo hay bị trớ ko nữa.