TIN TÀI TRỢ.

Cho bé đi du lịch thì nên cho ăn gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.2K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,359 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình định cho em bé 11 tháng đi du lịch. Các mẹ cho mình hỏi nên cho bé ăn gì?. Mình định đi khoảng 4 ngày. Bé nhà mình bây giờ đang ăn cháo nghiền. Không biết có loại cháo ăn liền nào ngon không?. Các mẹ tư vấn giúp với. Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 112 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002
    Mình định cho em bé 11 tháng đi du lịch. Các mẹ cho mình hỏi nên cho bé ăn gì?. Mình định đi khoảng 4 ngày. Bé nhà mình bây giờ đang ăn cháo nghiền. Không biết có loại cháo ăn liền nào ngon không?. Các mẹ tư vấn giúp với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Chia sẻ cho bạn tí kinh nghiệm nhé, năm ngoái, lúc Bống nhà mình được 12 tháng tuổi, mình cũng cho Bống đi biển. Mình cứ mua bột ăn liền của Vinamilk các vị: gà, bò, tôm mang đi, pha cùng với sữa công thức của bé. Ăn bữa sáng và bữa tối thôi, còn bữa trưa có thể order khách sạn nấu cháo cho bé. Họ cũng willing lắm. Chúc bạn có một kỳ nghỉ vui vẻ nhé!
    Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh, con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...thắp sáng một gia đình!
    • 2,412 Bài viết

• 7,655 Được cảm ơn

Bạn cho bé ăn bột ăn liền ý, nhưng phải cho bé ăn thử trước xem có ăn được ko đã. Có nhiều loại bột ăn liền lắm: Nestlé, Ridielac...
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,763 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuột con
    Bạn cho bé ăn bột ăn liền ý, nhưng phải cho bé ăn thử trước xem có ăn được ko đã. Có nhiều loại bột ăn liền lắm: Nestlé, Ridielac...
    Bạn thử tìm lại trong box nào đó, hôm trước có 1 mẹ cho con 14 tháng đi du lịch có hỏi, các mẹ chỉ dẫn nhiêù bài hay lắm. Mình ko có nhiều thoi gian nên ko tìm lại cho bạn được.
    Chúc kỳ nghỉ vui vẻ.
    4803679505_f7aac77064_t5xuxp7

4804322576_be2a6973bf_tovxfp7

M11: 10kg; 8 chú răng xinh. hát í ới theo mẹ. đi chập chững rùi:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:Hai con là niềm vui sống của bố mẹ:LoveStruc:
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rủng rỉnh thì Heiz, Hipp đóng hộp.
    Khi Bông đi du lịch lần đầu là được 8 tháng. Mình mang theo bột ăn liền (mình dùng Ri-Advanced của Vinamilk), làm thêm 1 ít ruốc tôm, thịt nhạt nhạt. Mang theo sữa công thức và hộp hoa quả Hipp.
    Ở ks có ăn buffet sáng thì sáng mình cho Bông xuống ăn cùng rất sớm, ăn bột ăn liền. Rồi sau đó Bông ngồi chơi đợi bố mẹ cho anh ăn xong và bố mẹ ăn, hôm nào có sữa chua thì mình lấy cho 2 đứa ăn, không thì lấy 1 ít hoa quả cho ăn luôn. Hộp Hipp thì chiều ăn. Hoa quả thay rau trong mấy ngày vẫn rất OK.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,359 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp. Mình sẽ cho bé ăn thử bột ăn liền xem sao. Tình hình thế nào sẽ báo cáo lại sau.
    To G&B: cho mình hỏi một chút Heinz và Hipp đóng hộp thì là loại bột ăn liền phải không?. Mình tưởng Hipp thì chỉ có sữa và hoa quả thôi. Lạc hậu quá đi mất. Cảm ơn nhé.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp. Mình sẽ cho bé ăn thử bột ăn liền xem sao. Tình hình thế nào sẽ báo cáo lại sau.
    To G&B: cho mình hỏi một chút Heinz và Hipp đóng hộp thì là loại bột ăn liền phải không?. Mình tưởng Hipp thì chỉ có sữa và hoa quả thôi. Lạc hậu quá đi mất. Cảm ơn nhé.
    Đúng rồi, bột mở ra chén ngay, nếu thích thì ngâm lọ trong nước nóng 1 lúc thì bé sẽ được ăn âm ấm. Đủ cả thịt rau củ quả rồi. Hipp có cả chai nước quả nữa mẹ nó ạ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 205 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Heinz và Hipp bán ở đâu trong Sài Gòn. Khoảng bao nhiêu! Cám ơn các mẹ!
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các Bác,
    Em đang chuẩn bị cho Bé đi nghỉ mát, lần đầu tiên đấy ạ, Bé được 11 tháng. Em đang lăn tăn không biết nên chuẩn bị đồ ăn cho bé như thế nào. Nên ăn đồ ăn đóng lọ hay là vẫn nấu nướng như bình thường (cái này thì phải mang vác lỉnh kỉnh nhiều thứ quá).
    Các mẹ thông thái cho em lời khuyên với nhé.
    Em trân trọng!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Chào các Bác,
    Em đang chuẩn bị cho Bé đi nghỉ mát, lần đầu tiên đấy ạ, Bé được 11 tháng. Em đang lăn tăn không biết nên chuẩn bị đồ ăn cho bé như thế nào. Nên ăn đồ ăn đóng lọ hay là vẫn nấu nướng như bình thường (cái này thì phải mang vác lỉnh kỉnh nhiều thứ quá).
    Các mẹ thông thái cho em lời khuyên với nhé.
    Em trân trọng!
    Thằng nhóc nhà mình hồi 8 tháng đã cho theo bố mẹ đi Sầm Sơn rồi đấy. Mình mua bột ăn liền Hipp mang cho bé ăn, kèm uống sữa. Trộm vía, bé vẫn ăn ngon và chơi ngoan. Theo mình, đi du lịch cứ mang theo những thứ gọn nhẹ. Nếu vẫn nấu nướng bình thường, thời gian đâu mà đi chơi, nghỉ ngơi nữa hả bạn. Chúc gia đình bạn có một chuyến nghỉ mát vui vẻ!
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_chichbong
    Thằng nhóc nhà mình hồi 8 tháng đã cho theo bố mẹ đi Sầm Sơn rồi đấy. Mình mua bột ăn liền Hipp mang cho bé ăn, kèm uống sữa. Trộm vía, bé vẫn ăn ngon và chơi ngoan. Theo mình, đi du lịch cứ mang theo những thứ gọn nhẹ. Nếu vẫn nấu nướng bình thường, thời gian đâu mà đi chơi, nghỉ ngơi nữa hả bạn. Chúc gia đình bạn có một chuyến nghỉ mát vui vẻ!
    Bác nói vậy em cũng thấy yên tâm. Ông bà nội cứ bảo là cho Con đi xa quá. Em đi Cát Bà bác ạ. Tuần sau mới đi cơ. Cũng lo lo không biết đường xá xa xôi ăn uống lung tung có làm con mệt không. Tại bố mẹ ham chơi mà. Híc
    Cám ơn me_chichbong nhé!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 575 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi Miu 7 tháng em cũng cho đi Sầm Sơn. Lúc đấy chưa biết WTT nên cứ mang lỉnh kỉnh nồi niêu xong chảo... cũng chẳng biết đến Hipp hay Heinz gì. Nhưng đến ks thì chợt nhớ ra là mình có thể đặt cháo họ nấu nên em toàn đặt ks nấu: cháo tôm/cá/rau theo yêu cầu của mình. Cũng chất lượng mà ngon lắm, em còn được vào bếp xem họ nấu nữa cơ nên thấy đảm bảo. Tính ra khoảng 20K/bữa.

Nếu chị đi Cát Bà thì chị phải ở các KS lớn như kiểu KS Các Hoàng Tử thì mới có dịch vụ tốt, người ta mới nấu cho mình

Chúc chị và gia đình đi chơi vui vẻ nhé.
    • 6,411 Bài viết

• 3,844 Được cảm ơn

Tien day cho em hoi cac Me, e dinh cho be 19thang di Phu Quoc vao thang 7 toi, da co me nao cho con den day chua hoac di xa tuong tu cho em mot vai bi kip an uong cho be voi. Cam on cac me nhiu
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Đi xa một vài ngày có thể sử dụng thức ăn đóng lọ, cháo ăn liền, bột ăn liền, hoặc nhờ nơi mình đến du lịch họ nấu riêng, hoặc là nấu từ nhà chia khẩu phần vào các lọ sạch, vứt vào ngăn đá, khi đi mang theo thùng xốp giữ nhiệt để bảo quản, ăn bữa nào lấy ra đun hoặc hâm nóng.
    Bé lớn một chút có thể cho ăn xúc xích, thịt cá đồ hộp. Mang thêm chút thức ăn dự trữ như là bánh ăn dặm, bột gạo, cháo ăn liền, mì tôm.....
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 231 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cunna
    Bác nói vậy em cũng thấy yên tâm. Ông bà nội cứ bảo là cho Con đi xa quá. Em đi Cát Bà bác ạ. Tuần sau mới đi cơ. Cũng lo lo không biết đường xá xa xôi ăn uống lung tung có làm con mệt không. Tại bố mẹ ham chơi mà. Híc
    Cám ơn me_chichbong nhé!
    Có tớ đây, con 7,5 tháng đã cho đi Quảng Bình rồi nhé. Khi đi mình mang theo bột ăn liền và thức ăn đóng lọ của Hipp, rất tiện nhé và đảm bảo đủ dinh dưỡng nữa. Bạn cũng có thể đặt KS nấu cháo cho con và nếu có máy say sinh tố loại say tay gọn nhẹ thì mang đi cũng được. Chúc cả nhà đi vui vẻ nhé.

Lưu ý : Nếu bạn đi Cát Bà thì đi ra bãi tắm khá xa đấy nhé và đi tầu cano có thể con bị say.
    • 389 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHiepMoc
    Có tớ đây, con 7,5 tháng đã cho đi Quảng Bình rồi nhé. Khi đi mình mang theo bột ăn liền và thức ăn đóng lọ của Hipp, rất tiện nhé và đảm bảo đủ dinh dưỡng nữa. Bạn cũng có thể đặt KS nấu cháo cho con và nếu có máy say sinh tố loại say tay gọn nhẹ thì mang đi cũng được. Chúc cả nhà đi vui vẻ nhé.

Lưu ý : Nếu bạn đi Cát Bà thì đi ra bãi tắm khá xa đấy nhé và đi tầu cano có thể con bị say.
    Cám ơn các mẹ, chắc là em phải chuẩn bị đồ ăn tươi mang đi cho Con thôi. Bình thường cháu vẫn ăn chai lọ nhưng chỉ 1 ngày 1 bữa. 2 ngày wkend vừa rồi mẹ cháu cho cháu chiến đấu thử với khẩu phần toàn chai lọ. Cháu cáu mù, không chịu ăn.
    Thôi thì vì con mà phải vất vả vậy.
    Em đang lăn tăn không biết đồ ăn của con đựng vào các hộp nhựa rồi cho vào hộp đá mang đi có đảm bảo không ạ? Hay là phải lọ thủy tinh như lọ heinz, lọ hipp.
    Các mẹ tư vấn cho em nhé!
    Bố Mẹ Yêu CUNNA
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 742 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn giúp mẹ con nhà mình vụ thức ăn cho con đi chơi xa nhé.
    Bé dược 8 tháng, hiện ăn cháo nguyên hạt. Thưc ăn bé vẫn ăn là thịt gà, trứng, đậu tương, cá quả.
    Sắp tới mình sẽ cho con đi biển 5 ngày và khoản đầu tiên lo đến là thưc ăn cho con.
    Về cháo thì có ngừoi tư vấn là nhờ nhà bếp nấu hộ. Nhưng để chủ động, có người khuyên mua cái ca điện (mà cái này mình cũng chưa biết mặt mũi ra sao, có ai biêt không?). Có ai biết ở đâu bán cháo trắng ăn liền cho bé không ạ? Hay chẳng nhẽ mang cái bếp ga và nồi đi

Về rau thì có các túi sup rau khô hoặc các viên rau của Nhật nên mẹ cháu không lo.
    Về thức ăn mặn thì mình lên làm như thế nào. Em thấy cô bạn bảo có đò thịt hộp organic của Beech nut, cái này mua về trộn với cháo ạ, hay sao nhỉ.
    Em cũng sẽ thử cho con ăn ruốc cả hổi nữa. Nhưng những 10 bữa tất cả cơ nên chắc cũng phải tính thế nào đa dạng hóa thực phẩm cho con nữa.

Các mẹ hay cho con đi chơi xa có kinh nghiệm về khoản đồ ăn này giúp minình với nhé. Nếu không giải quyết thích hợp vụ này ông bà kiên quyêt ko cho đi. Mà mẹ cháu thì thích đi lắm, không phải cho mẹ đâu, để cho cháu thay đổi không khí... và còn cho em giúp việc được ra biển (mẹ cháu chiều em này lắm :Laughing: )
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 674 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Bé nhà mình 1 tuổi đã đi biển rồi. bạn không cần phải chuẩn bị gì nhiều đâu. Ngoài biển họ nấu cháo rất ngon, có đủ loại cháo cho bé ăn như cháo tôm, cháo cá, cháo ngao, có thể yêu cầu cháo cua và ghẹ nếu mình thích. Con nhà mình đi biển toàn ăn cháo ở đó thôi, mà ăn rất nhiệt tình, chắc là mẹ nấu không ngon bằng.Không biết là bạn đi đâu chứ mình cho cháu đi Sầm sơn, Cửa lò đều nhẹ tênh, cháu ăn đồ tanh từ hồi 6 tháng nên khong lo bị đau bụng gì cả. mà đi biển về cu cậu khỏe lắm, năm nay ba tuổi rưỡi mà đã đi biển được ba lần rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,589 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit Siem Xem bài viết
    Các mẹ ơi tư vấn giúp mẹ con nhà mình vụ thức ăn cho con đi chơi xa nhé.
    Bé dược 8 tháng, hiện ăn cháo nguyên hạt. Thưc ăn bé vẫn ăn là thịt gà, trứng, đậu tương, cá quả.
    Sắp tới mình sẽ cho con đi biển 5 ngày và khoản đầu tiên lo đến là thưc ăn cho con.
    Về cháo thì có ngừoi tư vấn là nhờ nhà bếp nấu hộ. Nhưng để chủ động, có người khuyên mua cái ca điện (mà cái này mình cũng chưa biết mặt mũi ra sao, có ai biêt không?). Có ai biết ở đâu bán cháo trắng ăn liền cho bé không ạ? Hay chẳng nhẽ mang cái bếp ga và nồi đi

Về rau thì có các túi sup rau khô hoặc các viên rau của Nhật nên mẹ cháu không lo.
    Về thức ăn mặn thì mình lên làm như thế nào. Em thấy cô bạn bảo có đò thịt hộp organic của Beech nut, cái này mua về trộn với cháo ạ, hay sao nhỉ.
    Em cũng sẽ thử cho con ăn ruốc cả hổi nữa. Nhưng những 10 bữa tất cả cơ nên chắc cũng phải tính thế nào đa dạng hóa thực phẩm cho con nữa.

Các mẹ hay cho con đi chơi xa có kinh nghiệm về khoản đồ ăn này giúp minình với nhé. Nếu không giải quyết thích hợp vụ này ông bà kiên quyêt ko cho đi. Mà mẹ cháu thì thích đi lắm, không phải cho mẹ đâu, để cho cháu thay đổi không khí... và còn cho em giúp việc được ra biển (mẹ cháu chiều em này lắm :Laughing: )
    MÌnh cũng cùng tâm trạng với mẹ này, giúp mình với!
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

thế các con không thích ăn đồ ăn lọ của Hipp Heinz à, nếu các con ăn đc thì cứ cho ăn lọ cho tiện, lại đủ chất, yên tâm vui chơi nghỉ ngơi, chứ mang đồ đi nấu cháo thì lích kích lắm
    cháo ngoài biển nấu ngon lắm mẹ nó ạ, nếu con đã ăn đc cháo hạt thì rất tiện, cứ đặt nhà hàng nấu, dặn kỹ là đồ ăn băm nhuyễn là được, nếu cẩn thận thì mang rau khô đi nhờ nhà bếp cho vào cháo, vì hầu hết cháo nhà hàng nấu không cho rau, chỉ có cháo với tôm, cua, cá, thịt v.v... thôi

hơn nữa là đi chơi thì cũng xông xênh cái vụ ăn uống tí, không cần kì như ở nhà, con chim hư hư đi chơi ăn ít lắm, toàn uống sữa là chính, cháo thì ăn 2 bát bé tí cho có chất bột thôi, nên lần nào đi biển đi chơi xa cũng sụt cân, về là bà ngoại xót xa cháu lắm, đợt 30/4 vừa rồi đi biển có 3 ngày cũng sút mất nửa cân, vừa rồi lại ốm 1 tuần sút thêm nửa cân, bà ngày nào cũng xuýt xoa là tháng này đã không tăng đc lạng nào mà còn mất toi cân thịt của bà :Sick:

nhân tiện mẹ nó cho tớ hỏi túi súp rau khô và viên rau của Nhật mua ở đâu thế, tớ chưa nghe nói bao giờ, cái này mang đi chơi nhờ nhà bếp nấu thì tiện nhỉ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3