TIN TÀI TRỢ.

Cho bé ăn gì vào bữa muộn - tối trước khi ngủ?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 710 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em bé nhà mình thì thường ăn cháo sữa hoặc sữa hoặc kem caramen, nhưng mình sợ như thế dễ gây nặng bụng khó ngủ, hoặc làm em bé tè đêm, hoặc gây béo vì có đường. Có mẹ nào có cao kiến gì k. Em bé nhà mình vẫn ăn cháo, và tập ăn cơm nát vào bữa tối

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trecoi
    Em bé nhà mình thì thường ăn cháo sữa hoặc sữa hoặc kem caramen, nhưng mình sợ như thế dễ gây nặng bụng khó ngủ, hoặc làm em bé tè đêm, hoặc gây béo vì có đường. Có mẹ nào có cao kiến gì k. Em bé nhà mình vẫn ăn cháo, và tập ăn cơm nát vào bữa tối
    Bé nhà mình cũng như con bạn, ăn 2 bữa cơm nát (vào bữa trưa và tối) và 2 bữa nhẹ (cháo/súp/...) vào sáng và xế chiều (sau giấc ngủ trưa). Trước khi đi ngủ thì mình chỉ cho uống 150-180 ml sữa nữa thôi.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 2,008 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

cho ăn hộp sữa chua, vừa sạch miệng bé, vừa có chất "sữa" lại nhẹ bụng, tốt đủ mọi đằng
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng cho Bi ăn 1 hộp sữa chua vào bữa muộn vì em thấy vừa đủ thôi, Bi thì k chịu uống sữa mấy rồi, ăn bột thì thấy nặng bụng nên chỉ làm 1 hộp sữa chua Nestle cho mát bụng rồi lên giường khò thôi ah.
    Bi zonzon
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Con tớ uống một cốc sữa 200ml không đường khoảng 1h trước khi đi ngủ.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 112 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

các mẹ cho bé ăn muộn nhất là mấy giờ. Bé titto nhà mình chỉ ăn bữa cuối cùng độ 8h-8h30 là cùng không thì mắt bé díp lại, không ăn uống gì. Mình cũng muốn cho bé ăn độ 10h nữa nhưng khó quá
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitto
    các mẹ cho bé ăn muộn nhất là mấy giờ. Bé titto nhà mình chỉ ăn bữa cuối cùng độ 8h-8h30 là cùng không thì mắt bé díp lại, không ăn uống gì. Mình cũng muốn cho bé ăn độ 10h nữa nhưng khó quá
    Bữa sữa cuối cùng của Tũn nhà tớ là lúc 8h30, Tũn cũng đi ngủ sớm để sáng còn dậy sớm đi nhà trẻ.
    @ các mẹ: tớ đọc ở đâu đó là buổi tối không nên cho trẻ (kể cả ng lớn) ăn sữa chua và uống các loại nước cam/chanh vì gây hưng phấn => khó ngủ.
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 3,699 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

Trước khi đi ngủ theo mình chỉ nen uống sữa.
    Uống các loại chanh cam tức là vitamin C thì dẽ gay hưng phán, kích hoạt não trẻ ko ngủ được.
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trước khi đi ngủ, mình thường cho Nhím uống 180ml - 240ml sữa ấm tuỳ bữa ăn chính trước đó ăn được nhiều hay ít. mình cũng thấy bảo nếu trước khi đi ngủ thì tránh cho ăn chua, nước cam, chanh, sữa chua, mình cũng tin như thế là đúng vì khi uống Vít C BS thường dặn cho uống vào sáng, ko cho uông vào chiều tối, sợ ko phân giải được hết gây ảnh hưỏng đến thận.
    • 15 năm
    • 1,581 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, thế trước khi đi ngủ (thường là 8h15) ăn một hộp phomai hoa quả thì có gây hưng phấn không? Phomai hoa quả với sữa chua có tác dụng tương tự nhau không nhỉ???
    • 14 năm
    • 409 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cu Đức nhà em thường 10h trở đi mới ngủ, ăn cháo buổi tối lúc 7h-7h30' vì thế khoảng 9h-9h30' em cho ưn thêm bột dinh dưỡng không chứa sữa Hipp hoặc Humana, có thể thay bằng uống sữa 100-120ml nếu tối ăn no quá.
    Còn trước khi ngủ thì bú ti mẹ ngủ, bú no thì tự quay mặt đi hướng khác ngủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 278 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

tui cho thằng nhóc ở nhà trước khi đi ngủ uống sữa, khoảng 250ml sữa, êm chuyện! mặc dù trước đó cũng ăn rồi. đi học về ăn buổi chiều xong tới tối khoảng 7h8 giờ gỉ đó nó thích ăn chi thì lên tiếng ,chẳng thấy thức ăn gây hưng phấn gì cả , xong 9h lên giường , 9h30 thì đã khò khò.. rồi.
    me yeu con !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thường cho bé uống sữa buổi tối trước khi ngủ 1 tiếng vì nghe nói nếu cho ăn sát giờ ngủ sẽ gây trào ngược dạ dày gây đau dạ dầy ở trẻ nhỏ
    • 25 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bé nhà mình toàn đi ngủ lúc 12h đêm nên 9h tối lại cho ăn 1 bữa bột nữa,không biết như vậy có bị đau dạ dạy ko nữa. Nhờ các mẹ tư vấn giùm e
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà minh thì ăn 2 cử cháo vào sáng và chiều ~3-4h .... sau đó 6 giờ ăn váng sữa, sữa chua .... 8h30 làm 1 bình 200ml rùi ngủ đến sáng ......... 10 tháng rùi
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà mình thì váng sữa monte và sữa chua michell thường cho ăn lúc 3 giờ, tối thì cho ăn bột và 150ml sữa thôi. May mà con không nghịch không quấy đấy. Chứ như nhà cô em họ, con nhóc xinh ơi là xinh mà quấy kinh lên được, toàn thấy kể đêm lọ mọ dậy cho con ăn.
    Không có khó khăn thì chả có niềm vui.