TIN TÀI TRỢ.

Cháo cho bé 7 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em chút kinh nghiệm về cách nấu cháo cho bé 7 tháng ạ. Con em cứ đút cháo rây là ọi à. 7 tháng mà còn ăn cháo xay sao khi đã ăn bột nhuyễn thì có bình thường ko các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 7m vẫn ăn cháo xay nhuyễn như bột luôn đó mẹ Kane2012 ah,mình nấu cháo trắng đặc như cơm rồi xay cùng đồ ăn với rau cho con ăn hàng ngày thôi.cháo xay thì trẻ 10m trở lên mới cho ăn thì phải,chứ 7m thì mới tập ăn dặm thì sao đã ăn đc cháo xay với lại ăn sớm vậy mình sợ ảnh Hg dạ đay của bé.nhưng trộm vía con mình ngày 2 bữa bột 2 sữa công thức và bú mẹ nưxa nên giờ đc 10kg rồi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pengoc_ms
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui con mình mới 8kg thui. 1 ngày 2 cữ bột 120ml và 5 cữ sữa 150ml tối bú mẹ... mà chẳng thấy tăng cân mấy. Nay đổi qua cho ăn cháo. Mẹ pengoc-ms có nấu nước thịt cho bé ko hay chỉ nấu cháo trắng bth ạ?
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chỉ nấu cháo trắng ko thôi rồi xay với đồ ăn và rau cho bé ăn chứ ko nấu nc thịt hay xương.bé nhà mình 3-4 tiếng ăn 1 bữa còn thời gian trống mình cho bú mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của pengoc_ms
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chắc do ban nấu cháo chưa nhừ nên rây xong vẫn còn lợn cợn,thử nấu nhiều nước và lâu hơn cho thật nhừ xem

Gởi từ ứng dụng Webtretho của EmMuonBuongTay