TIN TÀI TRỢ.

Cầu cứu con em không tăng cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.7K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ em có ván đề muốn được sư tư vấn chỉ giúp của các mẹ với ạ
    con giá e hiện được 6 tháng 10 ngày lúc sinh cháu được 3,2kg mà cho đến giờ cháu được 6kg, cháu lúc sinh khỏe mạnh bình thường. lúc đầy 01 tháng thì cháu tăng 0,8kg và qua ngaòi tháng thì cháu khóc ăn ít nhưng bây giờ không còn khóc nữa mà cháu ăn tốt e cho ăn dặm mỗi lần ăn được 1/2 chén bột và mỗi làn cháu uống 100ml sữa ban ngày cháu uống khoảng 6 cữa sữa. cháu không có biểu hiện gì của còi xương cả mỗi lần đi chích ngừa bác sĩ có khám và có cho uống bổ sung canxi, thuốc bổ nhưng vẫn không thấy cải thiện.
    vì vạy e lên đây mong được sự tư vấn của các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cho cháu ăn dặm từ hồi 5 tháng cháu ko chịu ăn bột ngọt nên cháu chỉ ăn có 1 tuần là e đổi bột mặn , đầu tiên cháu uống fisyolac cháu bị táo rồi e đổi sang hipp uống đến lúc cháu đầy 6 tháng e đổi sang enfa a+ , sữa mà chị nói bán ở đâu c?? Để e đổi cho cháu uống xem có cải thiện không

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haidang_stc
    • 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình sinh 2,4kg giờ cũng 6th nặng 6,2kg (5th thì 5,9kg lên được 300gr ) 5,5th mình cho bé ăn dặm ăn ít, loãng đến nay 6,5th vẫn ăn bột ngọt mình đong 60ml nước (ko biết =1/2 chén ăn cơm ko nữa).ngày ăn 1 lần.vẫn pha bột sền sệt (pha đặc bé nuốt chậm hay ngậm).mình cho ăn hip, nestle,heizn nhưng toàn bột ngọt chưa có bột mặn.mình có mua cả bột lắc sữa của nestle bỏ vào sữa cho có chất lượng mà bé ko bú (dù mình chỉ cho 1 lần truớc khi ngủ) nên mình dùng bột lắc sữa làm bột ăn dặm luôn (pha đặc hơn khi pha chung với sữa).tv bé bú được khoảng 600-700ml sữa (bé uống sữa dielac thường ) nhưng đêm rất ít bú chỉ bú có 60ml là ngưng.nhờ các mẹ tư vấn thêm về trường hợp con mình có phải thay đổi hay bổ sung j ko ạ?mình có nên cho bé ăn bột mặn ko hay vẫn ăn bột ngọt?và bao lâu thì cho bé ăn ngày 2 cữ?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantam01121992 Xem bài viết
    Mn nói cụ thể dùm mình với ạ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haidang_stc Xem bài viết
    chào các mẹ em có ván đề muốn được sư tư vấn chỉ giúp của các mẹ với ạ
    con giá e hiện được 6 tháng 10 ngày lúc sinh cháu được 3,2kg mà cho đến giờ cháu được 6kg, cháu lúc sinh khỏe mạnh bình thường. lúc đầy 01 tháng thì cháu tăng 0,8kg và qua ngaòi tháng thì cháu khóc ăn ít nhưng bây giờ không còn khóc nữa mà cháu ăn tốt e cho ăn dặm mỗi lần ăn được 1/2 chén bột và mỗi làn cháu uống 100ml sữa ban ngày cháu uống khoảng 6 cữa sữa. cháu không có biểu hiện gì của còi xương cả mỗi lần đi chích ngừa bác sĩ có khám và có cho uống bổ sung canxi, thuốc bổ nhưng vẫn không thấy cải thiện.
    vì vạy e lên đây mong được sự tư vấn của các mẹ
    Nếu bé đã ăn được ½ bát bột thì bạn cho con ăn tăng dần lên ¾ bát, 1 bát (bát con ăn cơm). Mỗi bữa bột cần đảm bảo đầy đủ các chất thuộc 4 nhóm: đạm, tinh bột, béo, xơ. Đặc biệt nếu thiếu dầu mỡ thì dù trẻ có ăn tốt đến mấy thì con cũng không tăng cân, trẻ lứa tuổi này mỗi bữa bột cần cho 1 thìa cà phê dầu ăn (hoặc mỡ lợn) tương đương với 5gram và cho trẻ bú mẹ càng nhiều càng tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ duong139 nhưng e không có sữa nên mới phải cho ăn sữa ngoài

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó thử tham khảo bác sỹ dùng sữa loại dành cho trẻ nhẹ cân xem được ko nhé, cho lên bằng chuẩn r tính tiếp theo trẻ bình thường,con mình trc sinh 2,4 uống sữa đó lên 1,6kg /tháng , mình theo similac nên chọn loại similac Neosure. Thấy trên hộp có ghi là dành cho 0-12 tháng luôn đó.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ tttt_ thanhthuy nhiều nhé qua tết e sẽ thử đổi xem có cải thiện không vì e đang cho ăn enfa grow kết hợp với sữa non goodheth loại 100%

• 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duong139 Xem bài viết
    Nếu bé đã ăn được ½ bát bột thì bạn cho con ăn tăng dần lên ¾ bát, 1 bát (bát con ăn cơm). Mỗi bữa bột cần đảm bảo đầy đủ các chất thuộc 4 nhóm: đạm, tinh bột, béo, xơ. Đặc biệt nếu thiếu dầu mỡ thì dù trẻ có ăn tốt đến mấy thì con cũng không tăng cân, trẻ lứa tuổi này mỗi bữa bột cần cho 1 thìa cà phê dầu ăn (hoặc mỡ lợn) tương đương với 5gram và cho trẻ bú mẹ càng nhiều càng tốt.
    Con mình cũng 6,5th 6,5kg cũng sdd sinh 2,4kg.mình cho ăn 60ml bột/ngay/1cữ.ăn bột loãng vừa.còn lại bú bình.vậy mình có cho dầu ăn vào chén bột ko mn?rồi mình pha bột với sữa thì có được ko mn tư vấn mình với?
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiphuongloan2 Xem bài viết
    Con mình cũng 6,5th 6,5kg cũng sdd sinh 2,4kg.mình cho ăn 60ml bột/ngay/1cữ.ăn bột loãng vừa.còn lại bú bình.vậy mình có cho dầu ăn vào chén bột ko mn?rồi mình pha bột với sữa thì có được ko mn tư vấn mình với?
    Con trai e sinh 2,4kg giờ 8.5th dc 9kg. luc 6,5 thang' dc 8kg, con chị dothiphuongloan2 là bé gái (e nhớ ko lầm chị em mình có nói chuyện bên topic "giúp em với ăn dặm kiểu Nhật huhuu)" ???thì 6,5th trung bình chuẩn cũng khoảng 7,2kg-7,3kg, Chị thử nói rõ lịch và số lượng sữa bé bú xem sao, vì ăn dặm là tập làm quen v thức ăn nên sữa vẫn là dinh dưỡng chủ yếu để bé khỏe và tăng cân, theo e thì bé mới 6,5 mới tập làm quen thức ăn ngoài sữa thì mình nên thử tí dầu ăn kiddy chẳng hạn, mỡ heo dễ chột dạ bé còn non cái bụng mà, khi nào bé ăn quen _7-8 tháng trở đi) thì mới chú trọng dinh dưỡng nhiều vào bữa ăn, mỗi ngày e cho con e ăn dặm bé ăn dược thì cứ tăng dần mỗi ngày 1 mưỡng cà phê loại 5ml đến 80-100ml là lúc bé 7th là vừa kịp cho bao tử bé nở từ từ, nếu bé chịu ăn thì chị có thể pha ăn gian sữa vào bột thêm cho bé mum hoặc trộn sữa đà pha vào trái chín như bơ, lê hấp, chuối chín, xoài, đu đủ chín khi 7th (đối với e thì thế )và tập dặm thử từng chút bữa phụ cho bé thêm bằng phomai tươi, váng sữa, sữa chua khi bé dc 7-8th trở đi, như con trai e giờ ăn quen thì ngày 1 hũ váng sữa Monte, 1 hũ sữa chua kids, trái cây chín, bánh ăn dặm hoặc con tôm sông, miếng thịt miếng cá ăn chơi khi bé xem phim cho đỡ buồn miệng hehee... cố gắng nghein6 cứu sẽ có nguyên nhân và giải pháp phù hợp v bé chị nhé ! chúc chị thành công v con yêu !! à loại sữa dễ lên cân tốt là Enfa Grow và similac , e đi khám định kỳ bé thấy vài bác sỹ tư vấn v chị thử nghiên cứu xem hen. có gì alo cho mọi người mừng chị nhé
    • 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tttt_thanhthuy Xem bài viết
    Con trai e sinh 2,4kg giờ 8.5th dc 9kg. luc 6,5 thang' dc 8kg, con chị dothiphuongloan2 là bé gái (e nhớ ko lầm chị em mình có nói chuyện bên topic "giúp em với ăn dặm kiểu Nhật huhuu)" ???thì 6,5th trung bình chuẩn cũng khoảng 7,2kg-7,3kg, Chị thử nói rõ lịch và số lượng sữa bé bú xem sao, vì ăn dặm là tập làm quen v thức ăn nên sữa vẫn là dinh dưỡng chủ yếu để bé khỏe và tăng cân, theo e thì bé mới 6,5 mới tập làm quen thức ăn ngoài sữa thì mình nên thử tí dầu ăn kiddy chẳng hạn, mỡ heo dễ chột dạ bé còn non cái bụng mà, khi nào bé ăn quen _7-8 tháng trở đi) thì mới chú trọng dinh dưỡng nhiều vào bữa ăn, mỗi ngày e cho con e ăn dặm bé ăn dược thì cứ tăng dần mỗi ngày 1 mưỡng cà phê loại 5ml đến 80-100ml là lúc bé 7th là vừa kịp cho bao tử bé nở từ từ, nếu bé chịu ăn thì chị có thể pha ăn gian sữa vào bột thêm cho bé mum hoặc trộn sữa đà pha vào trái chín như bơ, lê hấp, chuối chín, xoài, đu đủ chín khi 7th (đối với e thì thế )và tập dặm thử từng chút bữa phụ cho bé thêm bằng phomai tươi, váng sữa, sữa chua khi bé dc 7-8th trở đi, như con trai e giờ ăn quen thì ngày 1 hũ váng sữa Monte, 1 hũ sữa chua kids, trái cây chín, bánh ăn dặm hoặc con tôm sông, miếng thịt miếng cá ăn chơi khi bé xem phim cho đỡ buồn miệng hehee... cố gắng nghein6 cứu sẽ có nguyên nhân và giải pháp phù hợp v bé chị nhé ! chúc chị thành công v con yêu !! à loại sữa dễ lên cân tốt là Enfa Grow và similac , e đi khám định kỳ bé thấy vài bác sỹ tư vấn v chị thử nghiên cứu xem hen. có gì alo cho mọi người mừng chị nhé
    Con mình giờ 6,5th 6,5kg, ăn 60ml bột loãng 1 ngày, bôt heinz, và bột lắc sữa của nestle do mua về pha vào sữa bé ko bú nên mình pha đặc làm bột ăn dặm luôn.bé uống dielac ngày 600ml bữa nào nhiều thì 700ml.bú ban ngày nhiều ban đêm ko bú dù hết sức dụ dỗ.mình có cho bé ăn bơ trộn sữa, chuối nạo được 2-3lần và ăn rất ít chỉ vài muỗng.bé ko chịu mum bột nên mình ko tăng cho bé ăn 2 lần được. Mn tư vấn dùm mình với ạ!!!!
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

có thể bé ko hứng thú với sữa/bột đang dùng ?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà em giờ đêm cũng lười ăn lắm giờ 7 tháng mà có 6,2kg buồn quá các mẹ ạ

• 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

con mình lúc trước cũng nhẹ cân, lúc nào thiếu 200,300 gram mới đạt chuẩn. mình cho bé uống hinewmim thấy bé ăn ngon sau 1 tháng tăng 700gram đến nay đã đạt đc cân nặng chuẩn 6 tháng 7,5kg ạ ( bé gái ) mẹ nào giống con mình thì mua cho bé dùng thử, nó là thực phẩm chức năng í, giúp bé ăn ngon, tăng cường hệ miễn dịch và tốt cho tiêu hoá, bổ sung vi chất

Gởi từ ứng dụng Webtretho của thaodinh2306
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaodinh2306 Xem bài viết
    con mình lúc trước cũng nhẹ cân, lúc nào thiếu 200,300 gram mới đạt chuẩn. mình cho bé uống hinewmim thấy bé ăn ngon sau 1 tháng tăng 700gram đến nay đã đạt đc cân nặng chuẩn 6 tháng 7,5kg ạ ( bé gái ) mẹ nào giống con mình thì mua cho bé dùng thử, nó là thực phẩm chức năng í, giúp bé ăn ngon, tăng cường hệ miễn dịch và tốt cho tiêu hoá, bổ sung vi chất

HINEWMuM hả mẹ nó ? mình đánh dấu với để có lúc cần thì biết, là bột hay siro v ạ ? bao nhiêu tiền chai/hộp ? uống bao lâu ngưng ạ ? tks mn ! mà sao mình search trên mạng thấy Hinewmum là thực phẩm chức năng bổ sung cho bà bầu mà ta ??
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

dạng cốm á mẹ nó, mình bỏ vào sữa hoặc bột cho bé ăn, 1 hộp 30 gói tầm 110k, ngày uống 2 lần mỗi lần 1/2 gói. do nó là thực phẩm chức năng bổ sung vi chất chứ ko phải thuốc nên khi nào mình thấy bé đạt chuẩn thì có thể ngưng. cái này mình biết đc là do lúc bé bị bệnh mình cho bé đi khám bs cho uống kèm với thuốc, về mình thấy bé ăn ngon hẳn ra nên mua cho bé dùng, mẹ nó thử xem sao

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ có ai bì sp colosmax q10 ko. Tu van cho em ty
    • 83 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Uống appetons được ko cm có mẹ nào sử dụng appeton chưa ạ??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baobaodangyeucuame Xem bài viết
    b cho bé dùng Celia đi thích lắm, bé nhà mình cũng dùng nè, chuyên việt cho các bé nhẹ cân và kém hấp thu
    Celia mua o dau vay b?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3