Các món ăn dặm hấp dẫn từ khoai tây

• 2.45K Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng Nhà tài trợ
    • 4 năm
    • 330 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình chia sẻ cho các mẹ những món ăn dặm tuyệt ngon và hấp dẫn từ khoai tây nhé!

Khoai tây nghiền trộn sữa: 6 tháng +
    Nguyên liệu: 1 củ khoai tây nhỏ, sữa bột công thức của bé.
    Cách làm: Khoai gọt vỏ, hấp chín với một nhánh tỏi rồi nghiền nhuyễn bằng tay hoặc máy xay. Sau đó mẹ trộn thêm một chút sữa công thức cho loãng đến độ tùy ý.Khoai tây trộn sữa rất thơm, bùi. Thích hợp cho bé tập ăn dặm.

]1_zpsf4181d5d

Khoai tây nướng phô mai: 7 tháng +
    Nguyên liệu: 1 củ khoai tây, 1 viên phô mai cho bé ăn dặm.
    Cách làm: Khoai tây rửa sạch, bỏ vỏ hoặc để lại một phần. Cắt khoai thành từng lát mỏng cho vào bát con cùng 1 viên phô mai. Bật lò nướng ở 200 độ trong vài phút. Khi phô mai chảy và khoai chín tới. Mẹ lấy ra dầm, trộn đều cho bé ăn.Khoai tây nướng thơm lừng và không bị mất chất. Trộn với phô mai béo ngậy và có thêm chút vị mặn là món không bé nào không thích.

Cháo khoai tây thịt gà 7 tháng +
    Nguyên liệu: Thịt gà, xương gà, khoai tây và gạo tẻ.
    Cách làm: Mẹ ninh xương gà lấy nước, sau đó cho khoai tây và gạo tẻ vào nấu chung đến khi gần chín thì cho thịt gà vào. Cháo nhừ, mẹ lấy ra xay đến độ thích hợp cho bé. Có thể bỏ thêm chút hành hoặc 1-2 giọt nước mắm tùy ý.
    Cháo khoai tây thịt gà rất phù hợp trong thời tiết ngày đông để tăng sức đề kháng cho bé, theo nghiên cứu trên trang CNN của Mỹ.

2_zpsa7a9ba62
    Bà đẻ ăn được món gì trong ngày Tết https://www.webtretho.com/forum/f95/b.../#post31145139
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình đã làm thử món khoai tây trộn sữa nhưng bé nhà mình lại không thích mới chán chứ
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nào ăn được món đấy thì trộm vía lắm. Bé nhà mình trước tập ăn dặm chỉ ăn mỗi món đấy rồi chuyển sang ăn mặn luôn. Ko chịu ăn bột ngọt. Nhưng món đấy phải chọn được khoai ngon cơ. Chứ ko thì chán lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em sẽ về làm thử món khoai tây trộn sữa cho bé nhà em, nhưng cho em hỏi xíu ạ! Vì sao mình lại hấp chung với 1 nhánh tỏi ạ? Em cảm ơn nhiều! Hihi
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi misumiu Xem bài viết
    Em sẽ về làm thử món khoai tây trộn sữa cho bé nhà em, nhưng cho em hỏi xíu ạ! Vì sao mình lại hấp chung với 1 nhánh tỏi ạ? Em cảm ơn nhiều! Hihi
    Mình cũng ko hiểu tại sao lại trộn với 1 nhánh tỏi nhỉ? trẻ ăn dặm thì làm sao ăn được tỏi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizzzz. Các mẹ sao không thử món khoai tây thịt bò nhỉ ??????? Vừa ngon lại vừa bổ dưỡng, mà mình lại thấy thịt bò tốt.
    Bạn muốn làm cua kinh cuong luc đẹp l cua thuy luc giá rẻ ? Gọi ngay : 0932 270 686. Truy cập cua nhom viet phap để được tư vấn miễn phí về cửa nhôm kính.
    • 5,374 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Con nhà mình cũng ko chịu ăn món khoai tây nghiền trộn sữa, mà mình nếm thử cũng thấy nó thế nào ý. Bữa nào làm thử món khoai tây nướng phomai xem.
    sUnChqoOF6lp7

1jBeEPBxb4yp7

ZVaQp7
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

hix...tuần rồi em vừa làm khoai tây trộn sữa cho bé nhà em! Tội nghiệp cu cậu ko ăn đc món này, em chỉ cho ăn khoảng 1 muỗng nhỏ xíu thôi mà cũng bị "tay chỉu"! Haizzz, chắc khoai tây em mua có vấn đề!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ngon quá, sẽ làm thử cho bé nhà mình, cảm ơn các mẹ