TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ thông thái vào giúp e chọn sữa cho con với ạ.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.58K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em được 8month nặng 7kg. Bé nhà e uống sữa icreo của nhật từ lúc 3month output đều nhưng gần đây bé hay có hiện tượng đi ngoài lúc phân lỏng lúc táo bón. Cứ cách 2 tuần lại bị. Em cho đi khám thì bs nói do ko dung nạp được đường lactose trong sữa nên bị vậy. E cho bé uống thuốc cũng thấy đỡ nhưng khi hết thuốc lại bị. Mà bé nhà em đường ruột rất kém. Hay đi phân xanh. Cứ phải uống men liên tục mà chẳng ăn thua. Nên em muốn đổi sữa cho bé sang loại khác xem có đỡ ko? Mà bâyh nhiều loại quá chẳng biết chọn loại nào nên các mẹ tư vấn cho e nha. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn nên đổi sữa cho con xem thế nào. Không nên lạm dụng thuốc nhiều quá . Có một số sữa khác của Nhật hỗ trợ tiêu hóa rất tốt. Bạn tìm hiểu thêm nhé.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhphan2309 Xem bài viết
    Con em được 8month nặng 7kg. Bé nhà e uống sữa icreo của nhật từ lúc 3month output đều nhưng gần đây bé hay có hiện tượng đi ngoài lúc phân lỏng lúc táo bón. Cứ cách 2 tuần lại bị. Em cho đi khám thì bs nói do ko dung nạp được đường lactose trong sữa nên bị vậy. E cho bé uống thuốc cũng thấy đỡ nhưng khi hết thuốc lại bị. Mà bé nhà em đường ruột rất kém. Hay đi phân xanh. Cứ phải uống men liên tục mà chẳng ăn thua. Nên em muốn đổi sữa cho bé sang loại khác xem có đỡ ko? Mà bâyh nhiều loại quá chẳng biết chọn loại nào nên các mẹ tư vấn cho e nha. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ
    Chị thử cho bé uống frisolac gold cho bé uống xem thế nào. Em thấy vị nhạt, dễ uống, không có mùi đặc trưng như 1 số loại sữa khác. Bé nhà e đc 5 tháng rồi, uống từ bé, trộm vía lên cân đều, chưa bị rối loạn tiêu hóa bao giờ. Em thấy đường ruột của bé có vẻ cũng tốt. Giờ mỗi lần bé uống đc 150ml, bú 1 mạch hơn 1 phút hết cả bình.hi

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thấy con yếu thì thì mẹ nó mang con đến thẳng viện nhi. hỏi bác sĩ nên dùng sữa gì, chăm con thế nào, chú đừng mạo hiểm thử cái này, cái kia
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã cho e lời khuyên ạ ^^
    • 93 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thấy sữa physiolac rất tốt, bạn thử xem!
    " Con là niềm hạnh phúc bất tận của mẹ".
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Con của mẹ nó thế nào rồi. Tiêu hóa của bé đã tốt hơn chưa?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ban nen mua loai sua danh cho be ko dung nap duong Lactose cho be uong. Hien nay tren thi truong cung co nhieu loai sua dac tri nay lam.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hệ tiêu hóa con ko tốt thì mn đừng mạo hiểm thử sữa, nên hỏi bsy xem thế nào, lúc mua thì ưu tiên các loại sữa tốt cho hệ tiêu hóa. có một sự thật là sữa tốt cho tiêu hóa thường là sữa nhạt, và không nhiều chất dinh dưỡng lắm đâu vì để tránh tạo áp lực cho hệ tiêu hóa của con, nên mẹ nó cho con dùng sữa đừng sốt ruột nếu ko thấy con tăng cân nhiều, với những bé tiêu hóa ko tốt, hoặc nóng trong thì đầu tiên phải cải thiện hệ tiêu hóa đã, rồi sau này ổn rồi mn muốn cho con tăng kg mới nên dùng sang các loại sữa chuyên về tăng cân or tăng chiều cao
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 20 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepvi Xem bài viết
    Mẹ có thể đổi cho bé uống Meiji của Nhật hoặc Semper của Thụy Điển. 2 Loại sữa này rất được ưu chuộng đó Mẹ.
    Mình lại thấy xu hướng gần đây các mẹ chuộng Morinaga của Nhật hơn Meji. Còn semper thì mình chưa nghe thấy tên bao giờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con e ko đỡ nên faj cho đi Nhi khám rồi các mẹ ạ. Bé bị tiêu chảy cấp. Và nhu động ruột tăng. Hx
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diepvi Xem bài viết
    Mẹ có thể đổi cho bé uống Meiji của Nhật hoặc Semper của Thụy Điển. 2 Loại sữa này rất được ưu chuộng đó Mẹ.
    Em cũng cho bé uống thử meiji rồi nhưng mùi tanh mà ko thơm như icreo nên bé ko uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang uống icreo mà chuyển sang frisolac thì bé không chịu uống đâu chị ạ, chị cho bé uống dòng nào có vị nhạt nhạt thì bé mới chịu uống. Hệ tiêu hóa của bé yếu chị thửu cho bé uống sữa dê vitacare xem, nó là dòng sữa dê Nga, không dung nạp lactogen có trong sữa bò, nó hỗ trợ hệ tiêu hóa rất tốt đấy chị, tuy nhiên nó hơi đắt 1 chút hihi
    Em hay mua ở shopyeucon ở số 13, ngõ 455 Kim Mã ấy, ở đấy có nhiều loại sữa mà các bạn ấy tư vấn rất tốt.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamumii Xem bài viết
    Mình lại thấy xu hướng gần đây các mẹ chuộng Morinaga của Nhật hơn Meji. Còn semper thì mình chưa nghe thấy tên bao giờ.
    Thực ra mình nghĩ Mori và Mejj cũng đều là sữa chất lượng cả. Nhưng vì sữa Morinaga có ưu điểm hơn hẳn về hỗ trợ tiêu hóa cho bé nên hiện nay được các mẹ quan tâm lựa chọn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhphan2309 Xem bài viết
    bé tiêu hóa của bé không được ok cho lắm, bạn thử cho bé uống Gallia xem, bé nhà t đợt đầu cũng phải đổi sữa suốt mà chả ăn thua, cuối cùng dc bạn mách cho dùng thử thì thấy bé tăng cân , đi phân cũng đều hơn, vì sữa này cũng khá mát mỗi tội phải mua hàng chỗ nào có liên tục vì t mua hàng xách tay cho đảm bảo.
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stevan Xem bài viết
    Thực ra mình nghĩ Mori và Mejj cũng đều là sữa chất lượng cả. Nhưng vì sữa Morinaga có ưu điểm hơn hẳn về hỗ trợ tiêu hóa cho bé nên hiện nay được các mẹ quan tâm lựa chọn hơn.
    Bé nhà mình dùng Morinaga output rất tốt, sữa này có bổ sung một số loại đường tốt cho hệ tiêu hóa của bé.
    • 268 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bạn đừng cho bé uống men tiêu hóa nhiều quá, không tốt. Uống riết cơ thể bé ko tự sinh ra được men tiêu hóa, là bị phụ thuộc thuốc đó.

Mình thấy sữa Physiolac oki nè.
    MADE IN AUSTRALIA SHOP
    149/33 A10 BÀNH VĂN TRÂN, P.7, Q.TÂN BÌNH, HCM
    TEL: 0966 17 66 18 - 08 2 21 22 789
    EMAIL: madeinaustraliashop@gmail.com
    FB: www.facebook.com/madeinaustraliashop
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

sữa Morinaga của Nhật ok, vì sữa này có bổ sung 2 loại đường Latulose và Rafinose rất tốt cho đường ruột. Không biết sữa Physiolac thế nào?
    Mình chưa có dịp cho bé thử Physiolac