Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

bé không tăng cân !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các chị ơi ..không hiểu sao bé cún nhà em hơn một tháng mà không tăng lên được tí tẹo nào cả. khi sinh ra cún được 3kg ,không biết có phải khóc nhiều mà không được lớn không. mà đến giờ đã 6 tháng 14 ngày rồi mà mới có 6kg.( cún khóc cả ngày cả đêm 4 tháng, trử lúc ngủ)tháng trước em cân được 6kg.mà thang này cân vẫn vậy.mà cún ăn cũng trộm vía ngoan lắm mỗi bữa hết một bát con bột đấy !!:Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em có đưa đến bs dinh dưỡng khám rồi . bs nói cún bị thiếu canxi ,sau khi uống thuốc khoảng tuần thì cún ngủ đêm và giờ ngoan lắm nhưng mà chẳng chịu tănng cân gì cả....
    • 127 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HUONG_HUONG Xem bài viết
    em có đưa đến bs dinh dưỡng khám rồi . bs nói cún bị thiếu canxi ,sau khi uống thuốc khoảng tuần thì cún ngủ đêm và giờ ngoan lắm nhưng mà chẳng chịu tănng cân gì cả....
    Bạn phải kiên trì nha, vì em be bị thiếu canxi sẽ phải diều trị cũng khá lâu đấy.
    Bạn xem lại chế độ ăn của con thế nào, chất đạm có nhiều quá/ít quá không. b é c ó ch ịu ăn s ữa kh ông??
    Khi nào bổ xung đầy đủ canxi bé mới chịu lớn nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 166 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hay là mẹ nó cho cháu ăn bột sớm và nhiều quá nhỉ? Mấy tháng cho ăn bột? Mình nghe nói ăn bột sớm cũng làm giảm khả năng hấp thụ dinh dưỡng của bé đấy. Chia sẻ với mẹ nó vì mình cũng cùng hoàn cảnh. Bé con nhà tớ 13tháng mà có 8kg. 2 tháng nay chẳng lên cân tẹo nào.:Battin ey:
    Đi một ngày đàng học một sàng khôn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 611 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mình cũng khổ tâm vụ con ko tăng cân mấy tháng liền. Thời gian đó mình hoản loạn vì ko biết nguyên nhân tại đâu. Bé vẫn ăn ngủ ngoan đầy đủ dinh dưỡng nhưng cứ đứng cân mãi. Sau này mới nghiệm ra là mình nuôi con lần đầu nên ko biết gì về tiêu hóa của con cả. lúc ấy con đi táo bón, phân sống suốt, mình hỏi mọi người rồi làm đủ cách: ăn hoa quả, uống nước, ăn ít đạm, chất dễ tiêu, bú mẹ nhiều. Có người lại bảo do sinh lý một thời gian sẽ khỏi...Kết quả là 3 tháng liền ko tăng lạng nào. Sau đó mình cho bé đi BS và uống men tiêu hóa, kẽm, nghe lời mẹ mèo yeu cun tập cho ăn sữa chua (rất khó đối với com mình) và dần dần bé đi hết táo, tiêu hóa bắt đầu ổn định mặc dù thỉnh thoảng bị RLTH và bắt đầu tăng cân. Giờ nghĩ lại thấy mình dốt tệ, tiêu hóa con có vấn đề mà mẹ chả chữa triệt để, đó chính là lý do bé nhà mình ko tăng cân. Chia sẻ với bạn vài lời như thế, hy vọng con bạn ko bị vào trường hợp táo bón vì rất khó chữa. chúc mẹ tìm ra nguyên nhân để chữa trị cho con
    • 325 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng không tăng cân. Mình cho đi khám, BS nói RLTH và hấp thu kém. Mẹ cho bé đi xét nghiệm phân thử xem sao. Biết đâu BS lại có phác đồ điều trị phù hợp.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

ỐI, có con trai thứ hai nhà tớ đây. 11/4 đi khám dinh dưỡng cân nặng 8,1kg thiếu 0,5kg chiều dài 70,6cm vừa đạt chuẩn. Sau khi nghe theo bác sỹ thì tình hình cải thiện rõ rệt và bây giờ thì thừa cân và thiếu chiều cao, phức tạp quá nhỉ. Bây giờ bé được 9.5tháng nặng 9,5kg (thừa 0,3kg) dài 71,5cm (thiếu 1,5cm). Làm thế nào đây, tớ vẫn phải đi theo sự chỉ dẫn của bác sỹ để mong bé phát trển một cách toàn diện và và tốt nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 611 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamatao Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn cho bé ăn sữa chua loại nào đấy? Bé nhà mình 5 tháng có ăn đc ko?
    Con mình ăn sữa chua vinamilk loai người lớn hay ăn đấy. Trước đây lúc con 5 tháng mình cũng tìm loại của em bé nhưng ko thấy, nhiều mẹ chọn sữa chua Kefir, ở mình cũng ko thấy luôn, chỉ có loại ko có đường rất khó ăn, vậy nên xưa giờ mình toàn dùng Vinamilk. Nếu bé bạn 5 tháng ăn dặm rồi thì cho ăn sữa chua được đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,414 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

ôi giời , con nhà tớ lười ăn mà nghcị như giặc ấy
    hơn 8 tháng vẫn 7kg đây này
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thucnc Xem bài viết
    ôi giời , con nhà tớ lười ăn mà nghcị như giặc ấy
    hơn 8 tháng vẫn 7kg đây này
    mẹ cho bé bổ sung thêm Vitamin & can xi thiên nhiên của Childlife đi sẽ giúp bé ăn được và tăng cân đấy.Bé nhà mình đang sử dụng kết quả hay lắm.Vì đây là dạng thực phẩm bổ sung cung cấp đầy đủ Vitamin và khoáng chất và canxi, Mg, sắt, Kẽm, Vitamin D giúp trẻ phát triển, tăng cân, khỏe mạnh và thông minh.Đây là thực phẩm hữu cơ thiên nhiên không phải là thuốc nên ko hề có tác dụng phụ mà là dạng si rô rất dễ hấp thụ chứ ko như canxi thuốc mà chúng ta dùng cho bé phải có liều lương nhất đinh nhưng kết quả hấp thụ ko được nhiều
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubong2008 Xem bài viết
    mẹ cho bé bổ sung thêm Vitamin & can xi thiên nhiên của Childlife đi sẽ giúp bé ăn được và tăng cân đấy.Bé nhà mình đang sử dụng kết quả hay lắm.Vì đây là dạng thực phẩm bổ sung cung cấp đầy đủ Vitamin và khoáng chất và canxi, Mg, sắt, Kẽm, Vitamin D giúp trẻ phát triển, tăng cân, khỏe mạnh và thông minh.Đây là thực phẩm hữu cơ thiên nhiên không phải là thuốc nên ko hề có tác dụng phụ mà là dạng si rô rất dễ hấp thụ chứ ko như canxi thuốc mà chúng ta dùng cho bé phải có liều lương nhất đinh nhưng kết quả hấp thụ ko được nhiều
    Mẹ nó cho mình hỏi tí nha!Vitamin& canxi của Childlife mẹ nó mua ở đâu thế?Um.có con còi là nổi lo của các bà mẹ chúng mình mà.Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé
    Ba là cây nến vàng.....Mẹ là cây nến xanh....Con là cây nến hồng......

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

con nhà mình gẦn 15 tháng, cân nẶng đưỢc 9kg5, mẤy tháng rỒi không tăng cân gì cẢ, đi trẺ tỪ 11 tháng vì cha mẸ phẢi đi làm hẾt, ông bà thì Ở xa. tỪ hỒi đi trẺ đẾn giỜ thì ăn tỐt rỒi nhưng bỆnh vẶt như sỔ mũi, ho liên miên nên cũng không tăng cân. bỤng thì lúc nào cũng như ăn no lẮm. mình muỐn đưa con đi khám dinh dưỠng, có mẸ nào biẾt khám Ở đâu tỐt chỈ mình vỚi nhé. trung tâm dinh dưỠng Ở lê văn sỸ mình cũng đẾn rỒi nhưng Ở đó chỈ phán và cho thuỐc thôi. mình muỐn tìm chỖ nào khám kỸ mỘt chút. mình Ở sài gòn nhé. Thanks các Mẹ.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SocVy Xem bài viết
    con nhà mình gẦn 15 tháng, cân nẶng đưỢc 9kg5, mẤy tháng rỒi không tăng cân gì cẢ, đi trẺ tỪ 11 tháng vì cha mẸ phẢi đi làm hẾt, ông bà thì Ở xa. tỪ hỒi đi trẺ đẾn giỜ thì ăn tỐt rỒi nhưng bỆnh vẶt như sỔ mũi, ho liên miên nên cũng không tăng cân. bỤng thì lúc nào cũng như ăn no lẮm. mình muỐn đưa con đi khám dinh dưỠng, có mẸ nào biẾt khám Ở đâu tỐt chỈ mình vỚi nhé. trung tâm dinh dưỠng Ở lê văn sỸ mình cũng đẾn rỒi nhưng Ở đó chỈ phán và cho thuỐc thôi. mình muỐn tìm chỖ nào khám kỸ mỘt chút. mình Ở sài gòn nhé. Thanks các Mẹ.
    mẹ có muốn tham dự hội thảo sản phẩm Childlife.Ở đây cũng có bác sĩ dinh dưỡng của B/Viện Nhi Đồng sẽ tư vấn thêm cho mẹ vào tối nay ,sáng mai ,tối thứ 6 và sáng CN có cho thử sản phẩm luôn.Mẹ có thể cho bé đi cùng để được tư vấn.Mẹ đi dược thì nhắn nhé
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeubong2008 Xem bài viết
    Mephuongdan ở đâu.Sp này mình mua của cty thông qua chị làm cùng phòng giới thiệu cho bé nhà em dùng.Dùng được 20 ngày mà thấy kết quả rồi đấy bé nhà em đã bắt đầu ăn được rồi đấy vì bé rất biếng ăn.Mẹ có thể alo cho chị ấy:0988.229.763.

mình đang ở BÌnh Định.Bé nhà mình được 18 tháng rồi nhưng ăn thì cực kì ít,nếu ép thêm 1 tí nữa thì thế nào cũng ói ra hết.Sp này ko có bán ở nhà thuốc hả bạn?
    Ba là cây nến vàng.....Mẹ là cây nến xanh....Con là cây nến hồng......

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 702 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbioi Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho minh hỏi cho be ăn sữa chua không đường hay co duong vay? Be minh 7 thang roi ma chi co hon 7kg, nhanh nhen, cung cap nhung om qua.Minh doi nhieu loai sua roi, XO, Dumex roi ca Dielac nua ma khong thay tinh hinh thay doi gi ca Giup minh voi, con nho xiu a, buon qua di
    Mẹ nó thử đổi sữa cho con, con mình 8 tháng mà 7.5kgs, còi , mình đang dùng milex đấy, có lẽ con ko hợp, đang tính chuyển sang XO, bé nhà bạn dùng XO thấy thế nào ?
    • D&C
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 531 Bài viết

• 559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbioi Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho minh hỏi cho be ăn sữa chua không đường hay co duong vay? Be minh 7 thang roi ma chi co hon 7kg, nhanh nhen, cung cap nhung om qua.Minh doi nhieu loai sua roi, XO, Dumex roi ca Dielac nua ma khong thay tinh hinh thay doi gi ca Giup minh voi, con nho xiu a, buon qua di
    Nếu đổi sữa mà bé không bị đi ngòai thì cứ đổi đến khi nào bé hợp với 1 lọai sữa nào đó, khi đổi nhớ theo dõi sát sao lượng sữa bú và cân nặng của bé mỗi ngày, mỗi tuần. Muốn con tăng cân, phải chăm bé từng giờ, để ý từ giấc ngủ đến mếng ăn mỗi bữa, đêm thức vài ba lần. Bé nhà mình 6 tháng được 7kg, sau đợt ốm dậy bồng con chỉ thấy xương với xương, mình đổi sữa liên tục nội ngọai , mắc rẻ, đủ cả, canh cho bú chính xác đến từ 5 - 10ml. Đến nay bé 10 tháng rưởi, cân được 10kg, nhưng nhìn được thôi chứ chưa thấy bụ bẫm, chỉ mới tạm qua giai đọan còi, nhanh nhẹn lắm, đứng 1 mình buông tay rồi, mới tập cho bé ăn sữa chua, mua lọai có đường , bé nhà mình cũng khó ăn lắm, nên mẹ cứ tiếp tục sự nghiệp bơm bong bóng dài hạn thôi. Chỉ có điều bây giờ nhìn lại bé so với lúc 6 tháng còi cọc thấy công mình bỏ ra không uổng nhưng phải nói là rất cực.
    Chúc bé mau tăng cân cho mẹ đỡ lo nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11,061 Bài viết

• 6,509 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metyin Xem bài viết
    Mẹ nó thử đổi sữa cho con, con mình 8 tháng mà 7.5kgs, còi , mình đang dùng milex đấy, có lẽ con ko hợp, đang tính chuyển sang XO, bé nhà bạn dùng XO thấy thế nào ?
    Mẹ nó có ở HN ko? Con mình chưa dùng Milex nhưng đang dùng XO mà nó có vẻ ko thích, hay mình trao đổi hộp sữa cho nhau xem sao đỡ phải mua tốn kém, hộp này mình mới mua hôm kia thôi

Bé nhà mình gần 3 tháng mà vẫn 5kg như hồi hơn 1 tháng buồn ghê cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 702 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi San Thái Xem bài viết
    Mẹ nó có ở HN ko? Con mình chưa dùng Milex nhưng đang dùng XO mà nó có vẻ ko thích, hay mình trao đổi hộp sữa cho nhau xem sao đỡ phải mua tốn kém, hộp này mình mới mua hôm kia thôi

Bé nhà mình gần 3 tháng mà vẫn 5kg như hồi hơn 1 tháng buồn ghê cơ
    Mình ở HP cơ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • 598 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

con mình dùng XO cũng ko thik lắm ăn ít hẳn đi, bé đang ăn similac IQ nhưng ko tăng cân nên đổi sag XO nhhưng lại ăn ít đi chán quá ko biết đổi loại j bgioi