Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bú sữa ngoài bị nôn trớ

• 11 Lượt chia sẻ
  • 56.2K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 216 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    <br> <br>Mình không dùng cao lá vằng hay chè vằng bao giờ vì mình không chịu được vị đắng. Nhưng thấy nhiều người nói chè vằng có tác dụng hiệu nghiệm lắm mà? Chắc cũng lại người hợp với người không hợp rồi. Mình đi mua sữa cho con cũng bị loạn đấy. Ở nhà đã chốt loại này rồi mà ra đấy cứ nhìn ngó lại bị suy chuyển. Nhưng nói chung là các con bé thì mình thấy không nên thay đổi nhiều loại vì hệ tiêu hóa của các bé còn non, thích nghi mất nhiều thời gian hơn. <br>
    Tùy người thôi chứ mình uống cao chè vằng mãi mà cũng không có sữa nhiều trong khi con bạn thân mình uống cũng y vậy mà sữa tràn trề. Bởi vậy mình mới phải cho con bú song song vừa sữa mẹ và sữa ngoài. Ra cửa hàng sữa là bao la, đủ các loại sữa trong và ngoài nước, phải cân nhắc cho kỹ mới được. Chứ như cô em chồng mình cứ nghe sữa gì mát, uống mau tăng cân hay sữa nhập có tiếng gì đó là hay đổi cho con lắm. Con chứ có phải chuột bạch đâu mà đem ra thử nghiệm hoài, mình phải suy nghĩ lựa chọn cho kỹ mới được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovely_Sea Xem bài viết
    Bé bú sữa ngoài mà bị nôn trớ là bé không hợp sữa rồi. mẹ nó cần phải đổi sữa cho con xem. Mẹ nó nghiên sc]ú dòng sữa chống nôn trớ của vinamilk đi. Dòng sữa giảm nôn trớ này sẽ dùng tinh bột ngô để làm sánh sữa lại, giúp sữa lưu lại dạ dày, không bị trào ngược nữa
    Bé nhỏ thì cũng có nhiều lý do để nôn trớ. Nhưng sữa cũng là một phần nguyên nhân. Nếu ko hợp, hoặc dị ứng sữa.... Mẹ ấy gt sữa chống nôn trớ của vinamilk cũng hợp lý đấy. Không kém gì mấy dòng sữa ngoại, hay dòng sữa HA hiện có trên thị trường đâu
    • 203 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Bé nhỏ thì cũng có nhiều lý do để nôn trớ. Nhưng sữa cũng là một phần nguyên nhân. Nếu ko hợp, hoặc dị ứng sữa.... Mẹ ấy gt sữa chống nôn trớ của vinamilk cũng hợp lý đấy. Không kém gì mấy dòng sữa ngoại, hay dòng sữa HA hiện có trên thị trường đâu
    Mẹ nó có đang dùng dòng sữa này không? Mình cũng đang tìm hiểu để cho con nhà mình dùng đây. Bé nhà mình đang dùng sữa Optimum của Vinamilk. Nghe nhiều người nói Vinamilk mới ra dòng sữa chống nôn trớ mới mà mình lại không biết. Mình đọc thấy thành phần của loại này cũng vân đầy đủ chất dinh dưỡng cho con như: Hệ chất xơ prebiotic GOS: FOS & men vi sinh probiotic Bifidobacterium BB-12 hỗ trợ sức khỏe hệ tiêu hóa của trẻ; các dưỡng chất DHA, ARA, Lutein hỗ trợ phát triển trí não; Nucleotide giúp tăng hệ miễn dịch. Mình đang định con dùng hết hộp dở này là chuyển sang loại mới cho con dùng thử đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang.zinzin Xem bài viết
    Mẹ nó có đang dùng dòng sữa này không? Mình cũng đang tìm hiểu để cho con nhà mình dùng đây. Bé nhà mình đang dùng sữa Optimum của Vinamilk. Nghe nhiều người nói Vinamilk mới ra dòng sữa chống nôn trớ mới mà mình lại không biết. Mình đọc thấy thành phần của loại này cũng vân đầy đủ chất dinh dưỡng cho con như: Hệ chất xơ prebiotic GOS: FOS & men vi sinh probiotic Bifidobacterium BB-12 hỗ trợ sức khỏe hệ tiêu hóa của trẻ; các dưỡng chất DHA, ARA, Lutein hỗ trợ phát triển trí não; Nucleotide giúp tăng hệ miễn dịch. Mình đang định con dùng hết hộp dở này là chuyển sang loại mới cho con dùng thử đây.
    Nếu bé nhà mẹ nó nôn trớ nhiều thì cứ thử dùng xem sao. Mình thấy mấy bạn bè của mình cũng đang dùng dòng sữa giảm nôn trớ này của Vinamilk và khen lắm. Cả group FB chỉ buôn chuyện quần áo với làm đẹp, tự nhiên 1 đứa post về sữa nay thế là cả group từ Hội sống chết vân phải đẹp chuyển thành Hội tôn sùng sữa giảm nôn trớ của Vinamilk ý.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,888 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Nếu bé nhà mẹ nó nôn trớ nhiều thì cứ thử dùng xem sao. Mình thấy mấy bạn bè của mình cũng đang dùng dòng sữa giảm nôn trớ này của Vinamilk và khen lắm. Cả group FB chỉ buôn chuyện quần áo với làm đẹp, tự nhiên 1 đứa post về sữa nay thế là cả group từ Hội sống chết vân phải đẹp chuyển thành Hội tôn sùng sữa giảm nôn trớ của Vinamilk ý.
    Ôi chuyện hội nhóm! Mình cũng có một nhóm học đại học xong giờ vẫn chơi với nhau thân. Cứ 1 tháng lại thu xếp gặp nhau rồi đi ăn uống, làm đẹp, shopping rồi ngồi cafe buôn chuyện. Đầu tháng 10 bọn mình vừa gặp nhau xong khen 1 đứa trong nhóm không gặp 1 tháng sao mà trông khá khẩm hẳn lên thì nó mới bảo là nhờ có sữa giảm nôn trớ của Vinamilk, con nó dùng hơn 1 tháng mà giảm đến 80% nôn trớ nên nó đi đâu hay làm gì cũng yên tâm hơn, tinh thần cũng thoải mái hơn vì không phải lo cho sức khỏe con nhiều như trước nữa. Ngày trước đi với nhóm mà nó cứ hơn 1h lại gọi về nhà dặn cho con ăn rồi hỏi xem con có nôn trớ không.
    J40yp7
    • 373 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mấy dòng sữa nhiều mùi Sắt, canxi quá nên bị vị tanh cũng dễ làm con thấy buồn nôn rồi dẫn đến nôn trớ đấy mẹ nó ạ. Mình một lần mua thử hộp sữa bổ sung sắt cho con mà lúc pha đã sộc lên mùi tanh rồi. Cảm giác không lành là con uống thể nào cũng có chuyện nhưng vẫn cố vì phí của giời. Uống được hơn nửa bình thì bạn ý không chịu bú nữa và chỉ 5 fut sau là phun ra bằng hết. Vậy là con mẹ lại mang lọ sữa đi cho T_T.
    • 2,190 Bài viết

• 8,536 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen1839 Xem bài viết
    Có mấy dòng sữa nhiều mùi Sắt, canxi quá nên bị vị tanh cũng dễ làm con thấy buồn nôn rồi dẫn đến nôn trớ đấy mẹ nó ạ. Mình một lần mua thử hộp sữa bổ sung sắt cho con mà lúc pha đã sộc lên mùi tanh rồi. Cảm giác không lành là con uống thể nào cũng có chuyện nhưng vẫn cố vì phí của giời. Uống được hơn nửa bình thì bạn ý không chịu bú nữa và chỉ 5 fut sau là phun ra bằng hết. Vậy là con mẹ lại mang lọ sữa đi cho T_T.
    Hic, mình bị sợ mùi tanh nên chắc mình mà như mẹ nó lúc pha sữa cho con thì mẹ đã nôn luôn rồi ý. Mà mẹ nó gan thật, cảm giác không tốt mà vẫn cứ thử cho con uống. Hihi, may mà bạn ý chưa biết nói nên chỉ có nôn trớ để phản đối chứ lớn hơn biết nói rồi thì có mà ăn vạ không chịu uống ý. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtymuoi Xem bài viết
    Con mình dù làm đủ cách như mẹ nó nói mà vẫn nôn trớ ầm ầm ý mẹ nó ạ. Mỗi lần nôn không nhiều nhưng mà 2/3 các bữa ăn đều có nôn trớ ra. Con vừa mệt vừa sợ mà mẹ cũng mệt theo vì dỗ con và dọn dẹp. Nhưng đúng là không cập nhật thông tin nên đến mấy hôm rồi vào siêu thị mới biết là Vinamilk mới có dòng sữa giảm nôn trớ còn nước ngoài thì đã sản xuất lâu rồi. Biết vậy mình đã tìm đến sự trợ giúp từ sữa ngoài xem con có cải thiện việc nôn trớ không. Thôi thì đành rút kinh nghiệm lần sau.
    Nhiều bé cũng là do cơ địa. Xong rồi lại cơ thể yếu, nên bé mãi không hoàn thiện được hệ tiêu hoá. Nhiều bé thì do bệnh lý trào ngược dạ dày. Đủ mọi nguyên nhân dẫn đến nôn trớ. mà thường, con cứ vậy riết, xót ruột lắm. Vì nó không đủ dinh dưỡng để phát triển.
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Vui nhỉ, chuyện chăm con vẫn là trên hết mà. Cũng như hội có con cùng tháng tuổi của mình nè, chuyện chọn bỉm sữa cho con vẫn luôn là chủ đề hot mà thôi. Mình thấy hiện nay các mẹ cũng chọn sữa Vn nhiều rồi vì chất lượng tốt, giá hợp lý và dễ mua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Vui nhỉ, chuyện chăm con vẫn là trên hết mà. Cũng như hội có con cùng tháng tuổi của mình nè, chuyện chọn bỉm sữa cho con vẫn luôn là chủ đề hot mà thôi. Mình thấy hiện nay các mẹ cũng chọn sữa Vn nhiều rồi vì chất lượng tốt, giá hợp lý và dễ mua.
    Uh, sữa nào cũng chất lượng same same đó các mẹ. Các mẹ mua sữa nội, vừa rẻ vừa an toàn, có vấn đề tìm người... ăn vạ cũng dễ ) Nhưng ăn sữa ngoại là ăn cái thương hiệu và cái mác ngoại, chứ thành phần na ná như nhau á các mẹ
    • 1,272 Bài viết

• 2,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Ôi chuyện hội nhóm! Mình cũng có một nhóm học đại học xong giờ vẫn chơi với nhau thân. Cứ 1 tháng lại thu xếp gặp nhau rồi đi ăn uống, làm đẹp, shopping rồi ngồi cafe buôn chuyện. Đầu tháng 10 bọn mình vừa gặp nhau xong khen 1 đứa trong nhóm không gặp 1 tháng sao mà trông khá khẩm hẳn lên thì nó mới bảo là nhờ có sữa giảm nôn trớ của Vinamilk, con nó dùng hơn 1 tháng mà giảm đến 80% nôn trớ nên nó đi đâu hay làm gì cũng yên tâm hơn, tinh thần cũng thoải mái hơn vì không phải lo cho sức khỏe con nhiều như trước nữa. Ngày trước đi với nhóm mà nó cứ hơn 1h lại gọi về nhà dặn cho con ăn rồi hỏi xem con có nôn trớ không.
    Nhiều mẹ nuôi con vất vả nhưng cũng hơi bị trầm trọng hóa về con nữa, kiểu mắc bệnh lo lắng quá đà cho con, không yên tâm khi ai chăm con ý. Càng như vậy thì các mẹ ý càng vất vả trong việc chăm con hơn thôi. Con bám mẹ thì muốn đi đâu cũng khó. Anw, bạn của mẹ nó tìm được sữa phù hợp cho con là tốt rồi. Giảm nôn trớ là con sẽ khỏe và có sức khỏe hẳn lên thôi.
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Nhiều mẹ nuôi con vất vả nhưng cũng hơi bị trầm trọng hóa về con nữa, kiểu mắc bệnh lo lắng quá đà cho con, không yên tâm khi ai chăm con ý. Càng như vậy thì các mẹ ý càng vất vả trong việc chăm con hơn thôi. Con bám mẹ thì muốn đi đâu cũng khó. Anw, bạn của mẹ nó tìm được sữa phù hợp cho con là tốt rồi. Giảm nôn trớ là con sẽ khỏe và có sức khỏe hẳn lên thôi.
    Con thì ai chẳng cưng, nhưng cưng quá cũng không được. Mình cũng có một người chị, con là số 1. Tất tần tật việc gì cũng lo cho con là trên hết thôi, nhất là khoản dinh dưỡng. Cứ lúi húi làm đủ thứ món cho con lớn đi học, rồi lại ăn dặm cho bé nhỏ, phải là đủ chất, đủ loại mới chịu nhe. Cơ mà một chén cháo cho con đầy ú ụ thịt cá, rau xanh mãi nó cũng ngán, không ăn là mẹ nó lại lo. Gì thì gì chứ ăn uống phải tôn trọng bao tử trẻ chút, nhồi nhét không tốt đâu. Bởi vậy chị ấy suốt ngày đầu xù tóc rối trong nhà, lâu lâu mình sang rủ đi shopping cũng không nỡ để con cho chồng trông dùm. Nói thật, kiểu ấy các anh chồng cũng phát chán thôi ạ, phụ nữ có con thì cũng phải tươm tất, mượt mà xíu chứ tềnh toàng quá nhìn chán lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,888 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều bé cũng là do cơ địa. Xong rồi lại cơ thể yếu, nên bé mãi không hoàn thiện được hệ tiêu hoá. Nhiều bé thì do bệnh lý trào ngược dạ dày. Đủ mọi nguyên nhân dẫn đến nôn trớ. mà thường, con cứ vậy riết, xót ruột lắm. Vì nó không đủ dinh dưỡng để phát triển.
    Nếu mà là nôn trớ bệnh lý thì khổ mẹ nó nhỉ? Bé tí đã phải dùng thuốc rồi, mà sẽ không thể nào mà hấp thụ được đủ dưỡng chất như các bạn bình thường được.
    J40yp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,166 Bài viết

• 5,721 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Con thì ai chẳng cưng, nhưng cưng quá cũng không được. Mình cũng có một người chị, con là số 1. Tất tần tật việc gì cũng lo cho con là trên hết thôi, nhất là khoản dinh dưỡng. Cứ lúi húi làm đủ thứ món cho con lớn đi học, rồi lại ăn dặm cho bé nhỏ, phải là đủ chất, đủ loại mới chịu nhe. Cơ mà một chén cháo cho con đầy ú ụ thịt cá, rau xanh mãi nó cũng ngán, không ăn là mẹ nó lại lo. Gì thì gì chứ ăn uống phải tôn trọng bao tử trẻ chút, nhồi nhét không tốt đâu. Bởi vậy chị ấy suốt ngày đầu xù tóc rối trong nhà, lâu lâu mình sang rủ đi shopping cũng không nỡ để con cho chồng trông dùm. Nói thật, kiểu ấy các anh chồng cũng phát chán thôi ạ, phụ nữ có con thì cũng phải tươm tất, mượt mà xíu chứ tềnh toàng quá nhìn chán lắm.
    Chăm con quá thì con lại càng nhạy cảm, dễ ốm yếu hơn ý. Mình cũng có một đứa bạn, chăm con từ chuyện ăn uống, vệ sinh, quần áo, cái gì cũng tốt nhất cho con. Đi chơi với mọi người mà con nó cũng chả dám chơi cái gì vì sợ bẩn. Mấy lần mấy nhà rủ nhau đi chơi dã ngoại cuối tuần. Đi về xong nó lại than thở là con ốm vì trời nắng rồi là do ăn uống...Vậy là các nhà lần sau đi cũng chả rủ nhà nó nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 445 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Nếu mà là nôn trớ bệnh lý thì khổ mẹ nó nhỉ? Bé tí đã phải dùng thuốc rồi, mà sẽ không thể nào mà hấp thụ được đủ dưỡng chất như các bạn bình thường được.
    Nôn trớ bệnh lý chỉ xảy ra khi bé gặp bất thường như tắc ruột, xoắn ruột, teo ruột, hẹp phì đại môn vị và nhiều bệnh lý viêm nhiễm, chuyển hoá hay tác dụng ngoại ý của thuốc, …. Nhưng nhiều khi các mẹ thấy con nôn nhiều nên cứ tưởng là con bị nôn trớ bệnh lý và cho con đi khám nhưng bác sĩ khám xong chỉ kết luận là nôn trớ sinh lý thôi mẹ nó ạ. Nôn trớ bệnh lý thì triệu chứng chăc phải khác.
    • 203 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Nôn trớ bệnh lý chỉ xảy ra khi bé gặp bất thường như tắc ruột, xoắn ruột, teo ruột, hẹp phì đại môn vị và nhiều bệnh lý viêm nhiễm, chuyển hoá hay tác dụng ngoại ý của thuốc, …. Nhưng nhiều khi các mẹ thấy con nôn nhiều nên cứ tưởng là con bị nôn trớ bệnh lý và cho con đi khám nhưng bác sĩ khám xong chỉ kết luận là nôn trớ sinh lý thôi mẹ nó ạ. Nôn trớ bệnh lý thì triệu chứng chăc phải khác.
    Mình xem ở trên mạng thì nói là đây là những triệu chứng của nôn trớ bệnh lý và mẹ thấy con bị là phải đưa đi viện ngay:

- Đau bụng quằn quại

- Bụng trướng

- Lơ mơ hay ở trạng thái kích thích

- Co giật

- Liên tục nôn trớ hay tiếp tục nôn trớ trên 24 tiếng

- Có dấu hiệu cơ thể bị khử nước như miệng khô, ít nước mắt, ít đi tiểu (thay ít hơn 6 tã lót/ngày)

- Xuất hiện máu hay mật (màu xanh) khi nôn trớ

- Nôn trớ không ngừng trong tháng đầu tiên sau sinh, cứ ăn xong là nôn trớ
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6