Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bú sữa ngoài bị nôn trớ

• 11 Lượt chia sẻ
  • 56.3K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi nếu chị giúp dc em thì tốt rồi à mẹ memina nhớ đừng thấy con ăn tốt rồi ép cho con ăn thêm nhiều quá nhé, cứ tăng dần cho bé mỗi ngày thêm một ít thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconuu Xem bài viết
    chị ơi mình cho bé uống sữa non thì ko cho uống sữa công thức hay sao chị, em thắc mắc ko biết cho con uống sao thì mới tốt? Chị tư vấn giùm em nhe J
    chị thì cho con uống kết hợp cả 2, tuy sữa non có thành phần lactoferrin giống sữa mẹ, nhưng sữa công thức thì có thêm nhiều thành phần khách cũng cần thiết cho bé. tùy mỗi bé đang như thế nào mà mình dùng nữa em ạ. Nếu bé nhà em đề kháng kém, hay ốm thì cho bé uống kèm thêm sữa non, còn bé khỏe mạnh vừa cân rồi thì chị nghĩ cũng ko cần thiết lắm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mẹ bumbum ơi hôm giờ mẹ dùng sữa non mama cho bé thế nào rồi, cứ vào đây hóng mà ko thấy mẹ update tình hình gì cả. Con mình dùng cái colosmax hơn 10 ngày rồi, trộm vía ăn được nhiều hơn và bớt trớ hẳn mẹ à
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memina186 Xem bài viết
    mẹ bumbum ơi hôm giờ mẹ dùng sữa non mama cho bé thế nào rồi, cứ vào đây hóng mà ko thấy mẹ update tình hình gì cả. Con mình dùng cái colosmax hơn 10 ngày rồi, trộm vía ăn được nhiều hơn và bớt trớ hẳn mẹ à
    Mẹ memina186 ơi, con mình chỉ cố dungf có vài bữa l Mama sữa non đã mua thôi mà.
    Mình đã chia sẻ là sau khi các mẹ trên này nói nhiều đến sữa công thức Morinaga có bổ sung sữa non nên mình cho bé dùng Morinaga luôn mà( đỡ phải cho uống 2 loại). Trộm vía thích lắm, bé khỏe mạnh, ăn uống tốt, trớ thì hiếm hoi lăms.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bumbum789 Xem bài viết
    Mẹ memina186 ơi, con mình chỉ cố dungf có vài bữa l Mama sữa non đã mua thôi mà.
    Mình đã chia sẻ là sau khi các mẹ trên này nói nhiều đến sữa công thức Morinaga có bổ sung sữa non nên mình cho bé dùng Morinaga luôn mà( đỡ phải cho uống 2 loại). Trộm vía thích lắm, bé khỏe mạnh, ăn uống tốt, trớ thì hiếm hoi lăms.
    Mình cũng nghe các chị khen sữa mori nhiều lắm đấy mẹ bumbum. mà mình thì quyết tâm cho con bú mẹ đến 1 tuổi (nếu hơn dc thì sẽ cố cơ mà sợ cho con bú lâu thì ngực sẽ bị teo đi nhiều), dạo này cho uống thêm colosmax thấy con ăn tốt nên mình cũng an tâm để phấn đấu thêm 3 tháng nữa, bé bây giờ hơn 8 tháng rồi. Khi cai sữa mình cũng sẽ mua Mori cho con uống
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mình cũng nghe các chị khen sữa mori nhiều lắm đấy mẹ bumbum. mà mình thì quyết tâm cho con bú mẹ đến 1 tuổi (nếu hơn dc thì sẽ cố cơ mà sợ cho con bú lâu thì ngực sẽ bị teo đi nhiều), dạo này cho uống thêm colosmax thấy con ăn tốt nên mình cũng an tâm để phấn đấu thêm 3 tháng nữa, bé bây giờ hơn 8 tháng rồi. Khi cai sữa mình cũng sẽ mua Mori cho con uống
    Chuẩn đấy, ngực sẽ bị teo đi đấy. Nhưng mà phải lựa chọn thôi.vì giai đoạn sữa mẹ tốt nhất bé đã đc hưởng rồi nên sau 12 tháng có thể cai bki lúc nào, mà mẹ càng cố đc lâu thì càng tiết kiệm. Nếu ko lo bố của bé chê thì cố dài dài nhé mẹ nó
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bumbum789 Xem bài viết
    Chuẩn đấy, ngực sẽ bị teo đi đấy. Nhưng mà phải lựa chọn thôi.vì giai đoạn sữa mẹ tốt nhất bé đã đc hưởng rồi nên sau 12 tháng có thể cai bki lúc nào, mà mẹ càng cố đc lâu thì càng tiết kiệm. Nếu ko lo bố của bé chê thì cố dài dài nhé mẹ nó
    Bà chị mình lúc còn con gái ngực đẹp lắm, cũng lên tới 85-86 mà cho con bú 6 tháng xong teo lại còn chưa dc 80 nữa. mình cho bú 12 tháng chắc còn tệ hơn thế nữa, đành rằng sợ xấu lắm, sợ ông xã chê nhưng phải vậy thôi mẹ bumbum à chứ thấy con đòi bú mẹ mà không dc bú xót lắm. mẹ bumbum cho con bú tới tháng thứ mấy thì cho uống sữa ngoài thế? mìng đang lo con bú mẹ quen rồi sau này khó tập cho bú ngoài
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bà chị mình lúc còn con gái ngực đẹp lắm, cũng lên tới 85-86 mà cho con bú 6 tháng xong teo lại còn chưa dc 80 nữa. mình cho bú 12 tháng chắc còn tệ hơn thế nữa, đành rằng sợ xấu lắm, sợ ông xã chê nhưng phải vậy thôi mẹ bumbum à chứ thấy con đòi bú mẹ mà không dc bú xót lắm. mẹ bumbum cho con bú tới tháng thứ mấy thì cho uống sữa ngoài thế? mìng đang lo con bú mẹ quen rồi sau này khó tập cho bú ngoài
    Mình cũng lo như thế nên ngay từ đầu luôn phải duy trì ngày 1 bình sữa công thức. sợ lắm, ko tập được bú bình thì từ 13 tháng đến lúc biết tu bằng công toàn đút bằng thìa thì khổ lắm.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bayeubinbin Xem bài viết
    Mình cũng lo như thế nên ngay từ đầu luôn phải duy trì ngày 1 bình sữa công thức. sợ lắm, ko tập được bú bình thì từ 13 tháng đến lúc biết tu bằng công toàn đút bằng thìa thì khổ lắm.
    Ôi thế thì mình cũng phải lo tập cho bé từ giờ, dặm thêm vào sữa mẹ cho bé quen vị với sct mới dc. À hôm trước mình đọc có bài viết bảo bên nc ngoài họ không nhất thiết phải cho bé uống sữa ct, thời gian đầu họ cho bé bú sữa mẹ rồi khi bé ăn uống tốt thì bổ sung chất cho bé bằng thức ăn và cho uống sữa tươi. mình cứ thắc mắc như thế thì có đảm bảo bé có phát triển tốt không, không biết ở đây có mẹ nào không cho bé uống sữa ct không?
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungmylan Xem bài viết
    trước chị xem báo thấy quảng cáo là bán ở hiệu thuốc nên mới ra đó mua em ạ, mà cũng phải tìm 3,4 nơi mới có ý. Còn cửa hàng sữa thì chị ko biết có bán loại này ko vì cái colosmax nó là dạng cốm em ạ (ngoài sữa non ra thì nó còn thêm các chất khác nữa DHA, vitamin v.v), CH sữa hình như họ chỉ bán sữa ct thôi
    Chị ơi em cho con uống kèm sữa non colosmax được 3 tuần rồi ý, giờ bé ít trớ hẳn chị à, bú ti mẹ cũng nhiều hơn nên thích lắm chị à. Em thấy có chị pha sữa non với sữa ct nên em cũng định khi nào cho bé uống sữa ngoài thì làm theo để không phải tốn công cho bé uống 2 lần, nhưng mà mình pha rồi thì để lâu nó có bị tách sữa ra ko chị nhỉ?
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Ôi thế thì mình cũng phải lo tập cho bé từ giờ, dặm thêm vào sữa mẹ cho bé quen vị với sct mới dc. À hôm trước mình đọc có bài viết bảo bên nc ngoài họ không nhất thiết phải cho bé uống sữa ct, thời gian đầu họ cho bé bú sữa mẹ rồi khi bé ăn uống tốt thì bổ sung chất cho bé bằng thức ăn và cho uống sữa tươi. mình cứ thắc mắc như thế thì có đảm bảo bé có phát triển tốt không, không biết ở đây có mẹ nào không cho bé uống sữa ct không?
    Nếu sữa tươi ở Vn mình chất lượng đảm bảo thì bé ngoài 2 tuổi mình cũng sẽ cho bé uống. Sữa tươi nk thì ko hiểu cả quá trình lưu thông ở ngoài trc khi đến tay mình có đảm bảo nhiệt độ lạnh ko.

Hơn nữa, ở thị trường Vn mình đang bày bán bao nhiêu là sữa công thức nhập khẩu của nước ngoài. Vậy có nghĩa là ở các nước họ cho trẻ uống sữa công thức ko hề nhỏ.Ko lẽ họ sx sữa công thức chỉ để bán cho trẻ Vn?
    Thêm nữa, bạn thăm một shop trẻ em ở Đức hay Nhật, Úc...thì choáng vì đồ ăn thức uống cho bé vô cùng nhiều, nhiều đến hoa mắt. Ngoài sữa, các bà mẹ có bao nhiêu là lựa chọn khác cho con. Còn các bé nhà mình, ko sữa thì chỉ loanh quanh bột , cháo, ngán lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungmylan Xem bài viết
    trước chị xem báo thấy quảng cáo là bán ở hiệu thuốc nên mới ra đó mua em ạ, mà cũng phải tìm 3,4 nơi mới có ý. Còn cửa hàng sữa thì chị ko biết có bán loại này ko vì cái colosmax nó là dạng cốm em ạ (ngoài sữa non ra thì nó còn thêm các chất khác nữa DHA, vitamin v.v), CH sữa hình như họ chỉ bán sữa ct thôi
    Chị ơi em hỏi xíu, sữa non colosmax chị nói là dạng cốm á, cho bé uống có khó hơn dạng bột không chị? Con em khó ăn khó uống lắm, em sợ là cốm thì bé ko chịu
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng cùng si nghĩ với mẹ bumbum, mình đau đầu vì chịn ăn uống của con, cứ nghĩ bé 0 thik ăn, nhưng 0 phải zậy, Bình thường mình cầm chén bột từ xa ở đây đã mếu. Zậy mà tới chiều mình có thói quen cho con ngồi cùng bàn ăn, mình thấy bé bốc hốt dữ quá, mình cho ăn mỗi thứ 1 tí thui xem sao, bé ăn đc cả cơm, xoài, dưa hấu, mận (bé mình 7 tháng hơn thui, chưa có cái răng nào) chưa đưa tới nơi miệng bé đã hả thật to, chả bù với lúc ăn bột cứ gạt bay lun cái muỗng. Bé ăn phấn khởi, zui zẻ, 0 hóc, 0 ọc 0 ói j cả, đút bột thì cứ cứ ọe lên ọe xuống. Mình nhận ra 1 điều rõ ràng là bé thik ăn và cũng bik chọn lựa thứ mình thik. Mình muốn tìm kiếm 1 cái j khác thay thế bột, cháo cho bé, chứ mỗi bữa ăn là 2 mẹ con như đi đánh trận á. Nhưng chắc phải cố gắng chờ bé trên 1t rồi tính tiếp, chứ dưới 1t hình như đâu thể ăn đa dạng dc j đâu nhỉ.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi em cho con uống kèm sữa non colosmax được 3 tuần rồi ý, giờ bé ít trớ hẳn chị à, bú ti mẹ cũng nhiều hơn nên thích lắm chị à. Em thấy có chị pha sữa non với sữa ct nên em cũng định khi nào cho bé uống sữa ngoài thì làm theo để không phải tốn công cho bé uống 2 lần, nhưng mà mình pha rồi thì để lâu nó có bị tách sữa ra ko chị nhỉ?
    chị pha xong là cho bé uống ngay không có để lâu em ạ nên chị cũng ko biết là pha 2 loại mà để lâu thì có bị tách nc ra ko. Mà loại chị cho con uống là bột sữa non chứ ko phải loại cốm colos gì mà em đang nói đâu, em hỏi chỗ ng ta bán xem sao. Mà chị nghĩ sữa hay thức ăn cho con thì mình nên cho con dùng ngay sau khi pha hoặc nấu xong, để lâu sẽ mất dưỡng chất em ạ
    • 5 năm
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totochan0506 Xem bài viết
    chị pha xong là cho bé uống ngay không có để lâu em ạ nên chị cũng ko biết là pha 2 loại mà để lâu thì có bị tách nc ra ko. Mà loại chị cho con uống là bột sữa non chứ ko phải loại cốm colos gì mà em đang nói đâu, em hỏi chỗ ng ta bán xem sao. Mà chị nghĩ sữa hay thức ăn cho con thì mình nên cho con dùng ngay sau khi pha hoặc nấu xong, để lâu sẽ mất dưỡng chất em ạ
    để lâu không những mất dưỡng chât mà còn có nguy cơ nhiễm khuẩn. sao các mẹ ko mua sữa công thức có bổ sung sữa non luôn nhỉ .
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibo1013 Xem bài viết
    Chị ơi em hỏi xíu, sữa non colosmax chị nói là dạng cốm á, cho bé uống có khó hơn dạng bột không chị? Con em khó ăn khó uống lắm, em sợ là cốm thì bé ko chịu
    colosmax dạng cốm đấy em, chị pha cốm với nước ấm cho tan rồi cho con uống, chị cũng có uống thử rồi, thơm mùi sữa và cũng dễ uống em ạ, nếu bé nhà em ko chịu uống thì em pha với sữa thử nhé
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunglinhdep Xem bài viết
    để lâu không những mất dưỡng chât mà còn có nguy cơ nhiễm khuẩn. sao các mẹ ko mua sữa công thức có bổ sung sữa non luôn nhỉ .
    mình thấy có vài loại sữa ct có bổ sung sữa non nhưng hàm lượng rất ít thôi mẹ nó ạ, chẳng bõ bèn vào đâu, mình cho con uống thêm sữa non luôn, tuy là hơi mất công nhưng hiệu quả tốt hơn hẳn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Hiệu quả hơn hẳn là ntn mẹ nó ơi. Thành phần chính trong sữa non là lactofferin, công dụng chính là tăng đề kháng. Ngoài ra còn tác dụng nào nữa mẹ nó bổ sung thêm nhé. Mình cho bé nhà mình uống sữa Morinaga có bổ sung lactofferin,,trộm vía bé phát triển chiều cao rất tốt,thông minh, nhanh nhẹn, khỏe mạnh. Mình thấy rất hài longf. Còn cẩn phải hiệu quả đến đâu nữa chờ mẹ nó bổ sung để mình tính tiếp.
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totochan0506 Xem bài viết
    vâng em cũng có gọi điện hỏi số tư vấn, họ cũng bảo dùng sữa hay thuốc gì sau khi pha ra cũng nên dùng ngay để có hiệu quả, ngay cả thức ăn cho bé mình để lâu hâm đi hâm lại cũng đã bị mất chất rồi chị ạ. Từ giờ phải lưu ý mới đc
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lunglinhdep Xem bài viết
    eo ôi mình cũng sợ vụ nhiễm khuẩn này lắm :-s đúng là làm mẹ cần phải học hỏi rất nhiều điều mới chăm sóc tốt cho con đc
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6