Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bú sữa ngoài bị nôn trớ

• 11 Lượt chia sẻ
  • 56.3K Lượt đọc
  • 115 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bumbum789 Xem bài viết
    Minhf cũng ti toe mua sữa non về cho con dùng. Mình mua loại Mama sữa non, dạng gói giấy , có hình 1 em bé đang bú mẹ về pha với nc cho con uống. Đọc trên bao bì thì là nhập nguyên liệu về xong rồi tự đóng gói ở Vn, cty đóng gói có vẻ ko có tiếng, cũng hơi ngại về vụ đóng gói này nhưng mua rồi, cố dùng vài bưã xem sao.
    May mà lên diễn đàn đọc đc bài chia sẻ của các mẹ về sữa Morinaga có bổ sung nhiều thành phần trong sữa non . Mình mua Mori cho bé dùng luôn.
    Hihi em cũng giống mẹ bumbum đây, nghe các chi khen quá nên mấy hôm trước em cũng ra nhà thuốc của chị hàng xóm hỏi mua sữa non. cơ mà chị ấy tư vấn cho em dùng colosmaxq10 chứ không phải loại mà mẹ bumbum nói. chị ý kêu em cho bé uống loại này vì nó có nhiều chất đặc biệt mà các loại khác sữa non khác không có nên em tha 1 hộp về cho bé uống. Mà để cho chắc ăn em cũng lên gu gồ xem thông tin và vào trang web săm soi thêm rồi còn gọi điện đến số tư vấn luôn :”) Người ta bảo dùng 1-2 tuần trở lên mới thấy hiệu quả mà em mới cho bé dùng 2 ngày nay thôi nên cũng chưa biết thế nào, nhưng em sẽ cho bé dùng đều đặn và cố gắng update lên đây thường xuyên cho các mẹ giống em theo dõi. Mẹ bumbum cũng nhớ update tình hình bé nhà mẹ nhé, nếu mình dùng loại này mà không thấy khả quan mình sẽ chuyển qua cho bé dùng loại mẹ bumbum đang dùng luôn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn nên mua loại sữa chống trớ, dành riêng cho trẻ hay bị trớ nhé!
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothuminh80 Xem bài viết
    Cám ơn các mẹ đã quan tâm và nhiệt tình tư vấn. Bé nhà mình sau 1 thời gian tìm hỉu, mình phát hiện ra mình cho bé uống nhầm Similac Neosure, có lẽ vì nhìu chất quá nên bé nôn trớ từ đó, Friso cũng zậy. Mình quyết định thử lại lần nữa, cho bé quay lại đúng Similac phù hợp với tháng tuổi của bé, Gain IQ. Trộm vía ngàn lần bé 0 nôn trớ nữa, giờ bú đc 100-120ml/ lần, tuy vẫn còn biếng bú lém, nhưng chịu bú và 0 nôn trớ nữa là tốt ùi. Vì mình thấy sữa mẹ loãng có vẻ 0 còn nhìu chất như trc (bằng chứng là tháng vừa ùi bé chẳng lên đc lạng nào, rầu lém), cũng may giờ bé cũng chịu sữa ngoài, nghe Similac hợp tăng cân tốt lém, nên mình vẫn đang cho bé bú sữa CT xen kẽ sữa mẹ, hi vọng con sẽ khá hơn.
    bé chịu bú là tốt rồi mẹ nhỉ, chúc bé của mẹ ăn nhiều và mau lên cân nhé, em cũng đang cố gắng chăm bé nhà em đây
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memina186 Xem bài viết
    Hihi em cũng giống mẹ bumbum đây, nghe các chi khen quá nên mấy hôm trước em cũng ra nhà thuốc của chị hàng xóm hỏi mua sữa non. cơ mà chị ấy tư vấn cho em dùng colosmaxq10 chứ không phải loại mà mẹ bumbum nói. chị ý kêu em cho bé uống loại này vì nó có nhiều chất đặc biệt mà các loại khác sữa non khác không có nên em tha 1 hộp về cho bé uống. Mà để cho chắc ăn em cũng lên gu gồ xem thông tin và vào trang web săm soi thêm rồi còn gọi điện đến số tư vấn luôn :”) Người ta bảo dùng 1-2 tuần trở lên mới thấy hiệu quả mà em mới cho bé dùng 2 ngày nay thôi nên cũng chưa biết thế nào, nhưng em sẽ cho bé dùng đều đặn và cố gắng update lên đây thường xuyên cho các mẹ giống em theo dõi. Mẹ bumbum cũng nhớ update tình hình bé nhà mẹ nhé, nếu mình dùng loại này mà không thấy khả quan mình sẽ chuyển qua cho bé dùng loại mẹ bumbum đang dùng luôn
    bé nhà chị cũng uống loại sữa non mà memina mới mua đấy, chị cho bé dùng từ hồi 4 tháng, mới ngưng khoảng nửa năm nay thôi. Con chị sinh thiếu tháng nên tiêu hóa kém lắm, bé hay trớ nên chị cho bé uống loại này vì nghe nói giúp bé tiêu hóa tốt hơn. Giờ bé được 2 tuổi rồi, trộm vía bé ăn tốt và lanh lợi lắm
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phungmylan Xem bài viết
    bé nhà chị cũng uống loại sữa non mà memina mới mua đấy, chị cho bé dùng từ hồi 4 tháng, mới ngưng khoảng nửa năm nay thôi. Con chị sinh thiếu tháng nên tiêu hóa kém lắm, bé hay trớ nên chị cho bé uống loại này vì nghe nói giúp bé tiêu hóa tốt hơn. Giờ bé được 2 tuổi rồi, trộm vía bé ăn tốt và lanh lợi lắm
    Em tưởng sữa non chỉ dành cho trẻ trong 6 tháng đầu thôi chứ ạ?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng nghe nói sữa non tốt lắm, nhưng chỉ sợ mua nhầm sữa trung quốc thôi, các mẹ mua ở đau vậy?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mẹ nó ra những shop có uy tín . Có những shop chỉ bán hàng nhập khẩu của cty, ko bao giờ bán hàng xach tay.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sữa non các mẹ nói có phải là giống như sữa non của mình sau khi sanh bé không?
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangchanhchoe Xem bài viết
    Không phải chỉ dùng được cho trẻ trong 6 tháng đầu thôi đâu bạn. Mình xem nhiều thông tin khuyên với những bé trên 6 tháng mà hay ốm, lên cân chậm thì cho uống thêm sữa non để tăng đề kháng, giúp bé phát triển tốt hơn. mà mình thấy giai đoạn bé từ 6 tháng trở đi bắt đầu cai sữa mẹ, tập ăn dặm thì mới hay bị ốm và sụt cân nhiều nên cho bé uống thêm sữa non lúc này là thích hợp đấy. trong sữa công thức cũng có sữa non mà, nhưng với hàm lượng rất nhỏ thôi. Thế nên mình nghĩ cho bé uống hẳn sữa non thì tốt hơn nhiều ấy, con mình cũng uống hơn 1 năm rưỡi, trộm vía bé đỡ ốm vặt và ăn giỏi lắm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amour2010 Xem bài viết
    mình cũng nghe nói sữa non tốt lắm, nhưng chỉ sợ mua nhầm sữa trung quốc thôi, các mẹ mua ở đau vậy?
    Tùy loại sữa non mà có nhiều chỗ bán khác nhau em ạ, loại bột sữa non 100% thì hình như chỉ có hàng nhập về thôi, loại chị mua cho con dùng thì là cốm sữa non của VN, chị mua ở hiệu thuốc ấy
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauconuu Xem bài viết
    sữa non các mẹ nói có phải là giống như sữa non của mình sau khi sanh bé không?
    đúng rồi em ạ, đây là sữa non của bò mẹ. em muốn tìm hiểu thêm thì xem trên mạng nhiều lắm, nếu em đọc tiếng anh tốt thì xem trên web nước ngoài sẽ thấy nhiều thông tin hay lắm đấy
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bumbum789 Xem bài viết
    Mẹ nó ra những shop có uy tín . Có những shop chỉ bán hàng nhập khẩu của cty, ko bao giờ bán hàng xach tay.
    em cũng ko dám mua hàng xách tay đâu, mình dùng thì ko sao chứ cho con dùng thì ko dám mua ẩu. chị bumbum ở TPHCM hay HN vậy? em ở TPHCM ko biết mua ở đâu thì uy tín nữa, có chị nào ở TPHCM chỉ em vài chỗ với.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tùy loại sữa non mà có nhiều chỗ bán khác nhau em ạ, loại bột sữa non 100% thì hình như chỉ có hàng nhập về thôi, loại chị mua cho con dùng thì là cốm sữa non của VN, chị mua ở hiệu thuốc ấy
    chị ơi em thắc mắc sao lại mua sữa non ở nhà thuốc? nhà thuốc cũng có bán sữa non sao?
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bé nhà chị cũng dùng loại này à? Hay quá vậy là có thêm người để tham khảo rồi, hi. Trộm vía mấy hôm nay bé ít trớ và ăn dc nhiều hơn một tí chị à
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy các mẹ trên webtretho khuyên mẹ nào có con chê sữa ngoài, lười bú chậm lớn thì nên đổi sang mori, nan có nhiều lactoferrin vì chất này có rất nhiều trong sữa mẹ, vị sữa gần với sữa mẹ thì bé sẽ dễ uống hơn. mà lactoferrin thì lại có rất nhiều trong sữa non nên mình nghĩ tuổi nào bé cũng cho bé uống sữa non được, mình cũng đang cho con uống đây, con được hơn 8 tháng rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

em cũng ko dám mua hàng xách tay đâu, mình dùng thì ko sao chứ cho con dùng thì ko dám mua ẩu. chị bumbum ở TPHCM hay HN vậy? em ở TPHCM ko biết mua ở đâu thì uy tín nữa, có chị nào ở TPHCM chỉ em vài chỗ với.
    Mình ở HN amour ah. Mình thấy sữa nhập khẩu còn dễ mua hơn sữa xách tay. Amour vào trang web của cty nhập khẩu hỏi địa chỉ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 184 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành phần quan trọng trong sữa non, giúp bé tăng khả năng miễn dịch là lactoferrin. Trong sữa mẹ thì thành phần này có nhiều nhất, đậm đặc nhất trong mấy ngày đầu khi vừa sinh em bé, sau đó loãng dần và hết hẳn trong sữa mẹ sau này.
    Vì tác dụng của lactoferin nên một số sữa công thức có bổ sung. Lúc đầu mình tưởng lactorrin chỉ có trong sữa dành cho bé trong 6 tháng đầu, về sau đọc list thành phần dinh dưỡng trong hộp Morinaga dành cho trẻ trên 6 tháng cũng thấy đc bổ sung thành phần này.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, cho mình góp mặt với nhé, mình cũng đang cho con uống sữa non đây. Mình có ng nhà ở nước ngoài về cho bé 2 hộp sữa non, hiện h bé mình đang uống thấy tốt lắm. mình pha sữa non với sữa công thức để bé uống kèm, trộm vía bé ăn nhiều và tròn hẳn ra, vừa rồi cân thấy mới lên được 300gram đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng rồi em ạ, đây là sữa non của bò mẹ. em muốn tìm hiểu thêm thì xem trên mạng nhiều lắm, nếu em đọc tiếng anh tốt thì xem trên web nước ngoài sẽ thấy nhiều thông tin hay lắm đấy
    chị ơi mình cho bé uống sữa non thì ko cho uống sữa công thức hay sao chị, em thắc mắc ko biết cho con uống sao thì mới tốt? Chị tư vấn giùm em nhe J
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi em thắc mắc sao lại mua sữa non ở nhà thuốc? nhà thuốc cũng có bán sữa non sao?
    trước chị xem báo thấy quảng cáo là bán ở hiệu thuốc nên mới ra đó mua em ạ, mà cũng phải tìm 3,4 nơi mới có ý. Còn cửa hàng sữa thì chị ko biết có bán loại này ko vì cái colosmax nó là dạng cốm em ạ (ngoài sữa non ra thì nó còn thêm các chất khác nữa DHA, vitamin v.v), CH sữa hình như họ chỉ bán sữa ct thôi
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6