TIN TÀI TRỢ.

bé 7 tháng như con em liệu có phải là thiếu canxi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.94K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi 1 chút, con mình được 7 tháng 10 ngày rồi mà chưa thấy mọc cái răng nào cả, chưa ngồi vững, cũng không trườn, bò gì luôn chỉ lẫy thôi, mình rất sốt ruột liệu như vậy có phải là thiếu canxi không? có nên lo lắng không? (ngày nào mình cũng cho uống D3 2 giọt vào buổi sáng) xin các mẹ 1 lời khuyên
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

e hèm, bạn cho bé đi bác sĩ kiểm tra thử xem, chứ mỗi bé phát triển 1 khác nên cũng khó nói lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,611 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Bạn nên cho bé đi bsi cho yên tâm. Milo nhà mình 5 tháng mọc 2 răng và ngồi vững, đứng thẳng rồi, vậy mà đi bsi vẫn bảo bị còi xương, cho bổ sung canxi đấy. Mình cũng cho bé uống vit d như bạn nhưng phải uống thêm cả canxi nữa bạn ạ. Tốt nhất là đến bsi nhé. Chúc bé hay ăn chóng lớn!
    • 1,868 Bài viết

• 2,028 Được cảm ơn

Con mình cũng bằng con bạn nè, chỉ lẫy, đang tập bò, ngồi được nhưng chưa tự ngồi dậy được, chưa mọc răng. Mình cũng nghĩ bé thiếu canxi, vừa mua loại gaincal plus về mai cho con uống thử xem thế nào. Nhưng cũng ko cần lo lắng lắm đâu bạn ạ, sau 1 tuổi chưa mọc răng mới sợ chứ còn mỗi bé có một đặc điểm phát triển khác nhau. Theo mình thì nên mua cho con loại nào có cả D cả canxi, chứ riêng mỗi thứ thì ko có tác dụng lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 761 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ui con em đây này. 9,5 tháng rồi giờ mới ngồi được vững, chưa bò, răng lợi chưa thấy, thậm chí còi dí cơ được có 7,5kg thôi. Cũng lo lắng lắm nhưng chẳng biết làm thế nào cả.
    • 112 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị thử lên mạng xem cháu có các biểu hiện của bệnh còi xương ko? Nhưng tốt nhất cũng nên cho con đi bsi là yên tâm nhất. Vì ko phải bé thiếu mình canxi mà còi đâu
    • 111 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

con e 7 tháng cũng chưa mọc răng, mới nhú dc 1 cái hàm dưới mà cả tháng trời chẳng lên dc qua khỏi nướu, chỉ sờ vào thì thấy thôi...chưa biết ngồi, trườn thì nhanh lắm, lười ăn kinh khủng, xitret vì con luôn...đi khám bsi kêu còi xương....khóc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trời, bé nhà mình đi khám ở viện dinh dưỡng cũng kết luận còi xương trong khi bé nghịch lắm, 5th đã tập bò cong mông, 7th ngồi vững, giờ 8th mới nhú răng như hạt gạo ý.Tốt nhất mẹ nó cứ đi khám xem nên bổ sung canxi k cho yên tâm.
    • 40 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

con mình cũng được 7 tháng cháu bò rất nhanh, có thể bám vào cạnh giường đứng dậy, cháu mọc được 6 cái răng rồi. Chắc bé nhà bạn thiếu canxi thật rồi. Mình ko cho con mình uống gì cả chỉ cho bé hơn 1 tháng mình cho bé nằm úp trên bụng mẹ để bé tập ngóc đầu lên, tháng mình cho bé tắm nắng thường xuyên thôi. bạn nên cho bé đi bác sĩ xem có thiếu chất gi không.
    • 122 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tra_nguyen1982 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho mình hỏi 1 chút, con mình được 7 tháng 10 ngày rồi mà chưa thấy mọc cái răng nào cả, chưa ngồi vững, cũng không trườn, bò gì luôn chỉ lẫy thôi, mình rất sốt ruột liệu như vậy có phải là thiếu canxi không? có nên lo lắng không? (ngày nào mình cũng cho uống D3 2 giọt vào buổi sáng) xin các mẹ 1 lời khuyên
    bạn ơi! Bình tĩnh nào. Sao cuống cuồng vậy . Có nhiều em bé như con nhà bạn mà. Con nhà mình 2 thằng đều mọc răng lúc 4,5 tháng, ngồi lúc 6,5 tháng, bò luôn, đi lúc 9,5tháng nhưng đứa nào cũng bị thiếu Ca. do đó không phải cứ mọc răng sớm là đủ Ca hoặc ngược lại. Tuy nhiên mình nghĩ trẻ em VN giờ 90% đều bị thiếu Ca nhất là những em bé là con so do chưa biết cách chăm sóc. Mình thường xuyên bổ sung Ca cho con. Con tuy không to béo mập mạp nhưng đảm bảo về chiều cao, cân nặng hơi mát tí nhưng được cái k ốm đau nên mẹ rât nhàn. Nói...trộm Vía cái. . Mình bổ sung Ca hữu cơ vì Ca vô cơ sợ bé ảnh hưởng đến thận gây sỏi thận. đắt tí nhưng tốt và yên tâm ạ.
    [SIZE=3][SIZE=4] 0983.06.87.82; Facebook: pham.le.16
    • TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Cứ bình tĩnh mẹ nó ơi, bé nhà mình 8 tháng mới thèm lẫy vài cái rồi ngồi và bò luôn, 8 tháng mới mọc răng nữa chứ. Nhưng đến lúc mọc răng thì 4-5 cái một lúc, 12 tháng biết đi rồi. Con vẫn chơi ngoan, ăn uống, ngủ nghê tốt là được mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 491 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon0911 Xem bài viết
    bạn ơi! Bình tĩnh nào. Sao cuống cuồng vậy . Có nhiều em bé như con nhà bạn mà. Con nhà mình 2 thằng đều mọc răng lúc 4,5 tháng, ngồi lúc 6,5 tháng, bò luôn, đi lúc 9,5tháng nhưng đứa nào cũng bị thiếu Ca. do đó không phải cứ mọc răng sớm là đủ Ca hoặc ngược lại. Tuy nhiên mình nghĩ trẻ em VN giờ 90% đều bị thiếu Ca nhất là những em bé là con so do chưa biết cách chăm sóc. Mình thường xuyên bổ sung Ca cho con. Con tuy không to béo mập mạp nhưng đảm bảo về chiều cao, cân nặng hơi mát tí nhưng được cái k ốm đau nên mẹ rât nhàn. Nói...trộm Vía cái. . Mình bổ sung Ca hữu cơ vì Ca vô cơ sợ bé ảnh hưởng đến thận gây sỏi thận. đắt tí nhưng tốt và yên tâm ạ.
    Cho mình hỏi là mẹ nó bổ sung Canxi cho con như thế nào vậy?
    Con tớ chiều dài hơi ngắn vì bố lùn, mẹ cũng lùn. đi bác sĩ ở viện dinh dưỡng thì cũng chẳng thấy bác sĩ nói gì đến việc bổ sung D hay Ca cả.
    Đợt sanh bé vào mùa lạnh nên không phơi nắng được, mình bổ sung vit D cho con mỗi ngày 1 giọt theo hướng dẫn. nhưng được 1 tháng mình thấy con bị chán ăn, dừng được 2 tuần thì không còn có triệu chứng đó nữa. Đến giờ mình vẫn không dám cho con uống D lại mà tích cực phơi nắng.
    Bé là con đầu nên mình cà rốt mấy vấn đề này lắm, mẹ nó chỉ giúp mình nhé.
    Video dự thi: mẹ hỏi hay, con đáp tài
    https://www.webtretho.com/forum/f3865...p-tai-1877624/
    • 579 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Biết thiếu Canxi hay không thì phải cho con đi thử máu mới biết chính xác được mẹ nó nhé.

Con nhà em cũng hơn 7 tháng, cũng chưa ngồi, bò, mọc răng rì cả, hiii. Em cho đi khám vì cái cổ nó cứ hơi nghiêng nghiêng, bs kl ko sao, ko thiếu Ca, chỉ có thiếu D3 & bổ sung cho uống ngày 3 giọt.

Em cũng chẳng sốt ruột mấy vì con đứa bạn em 11 tháng mới biết ngồi, con chị làm cùng cty em thì 12 tháng mới mọc răng, bọn cháu nhà em đứa nào cũng hơn 9 tháng mới mọc răng, mới biết ngồi, miễn sao con vẫn chơi ngoan, ăn uống, ngủ nghỉ bt là ok rồi.

P/S: Chuyện mọc răng sớm hay muộn ko phải do thiếu Canxi mẹ nó nhé - bác sĩ bảo em thế đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 283 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chocon0911 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, cho mình hỏi bổ sung can xi hữu cơ như nào? Mua ở đâu?
    Tks mẹ nó
    JpGfp7
    3Ga0p7
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co me nao biet can xi hưu cơ la loai gi khong vay
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng vậy, 7 tháng 7 ngày rồi mà mới nhú đc 1 cái răng thôi, ngồi cũng chưa vững lắm, không biết có phải là thieu canxi không nưa. các mẹ thường cho bé uống loại nào, mách mình với
    • 50 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

hihihi! chị ơi . con em cũng sinh cùng ngày vs con chị , mỗi tội nó ngồi vững rùi , chưa mọc cái răng nào luôn , cũng chả trườn bò gì , theo em tùy mỗi đứa, ko sao đâu chị ah , chị đừng lo lắng quá .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng được 8.5 tháng rồi mà chưa mọc răng, chưa bít ngồi, chỉ biết trườn, em cũng thấy sốt ruột đi hỏi các bà mẹ thì chỉ mua caxi về uống thử, nhưng cũng thấy lo quá chắc là phải đưa bé đi bác sĩ thôi.