TIN TÀI TRỢ.

bé 4 tháng đòi ăn dặm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.03K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé con nhà em đầu tháng mới tròn 4 tháng mà đã đòi ăn rồi các chị à. Nhìn em ăn cái gì là mặc dù đang đạp chân, khua tah uỳnh uỵch cũng quay ngoắt lại nhìn, mồm chép chép, thương lắm. Đã thế lâu nay con chê ti mẹ, cứ ngậm lại nhả ra. Đêm thì tiếng một là dậy, ti được mấy hơi là thôi. Ép con ti thêm là giẫy đành đạch đến mức trớ ra hết. Hix. Chắc đành phải chiều theo ý cô nàng thôi, nhưng mà e chưa có kinh nghiệm gì. Các chị chỉ em với, đầu tiên nên cho ăn loại gì, ngày bnhiêu bữa ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị có thể cho bé an bột pha loãng. Bên e chuyên bán bột bé hàng xách tay từ Mỹ về. Chị có thể cho e số đt. E tư vấn thêm cho chị ^^

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 102 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocquyen245 Xem bài viết
    Bé con nhà em đầu tháng mới tròn 4 tháng mà đã đòi ăn rồi các chị à. Nhìn em ăn cái gì là mặc dù đang đạp chân, khua tah uỳnh uỵch cũng quay ngoắt lại nhìn, mồm chép chép, thương lắm. Đã thế lâu nay con chê ti mẹ, cứ ngậm lại nhả ra. Đêm thì tiếng một là dậy, ti được mấy hơi là thôi. Ép con ti thêm là giẫy đành đạch đến mức trớ ra hết. Hix. Chắc đành phải chiều theo ý cô nàng thôi, nhưng mà e chưa có kinh nghiệm gì. Các chị chỉ em với, đầu tiên nên cho ăn loại gì, ngày bnhiêu bữa ạ?
    Cho bé ăn đi thôi bạn ơi. Nhóc nhà mình 3.5 tháng bà nội đã bắt cho bé ăn rùi nè, mặc dù lúc đó sữa mẹ vẫn còn rất nhiều nhưng bà vẫn bắt cho ăn. (lý do vì bà thấy có đứa cháu ngoại của bà hơn nhóc nhóc nhà mình 1 tháng mà nó cũng ăn dặm từ lúc hơn 3 tháng nên bà cứ giục cho nhóc nhà mình ăn dăm. nhưng đứa cháu ngoại kia lại không đc ty mẹ vì mẹ nó không có sữa, phải ăn sữa ngoài)
    Thương con lắm nhưng bà cứ giục hoài, khất lần, khất mòn mãi tới 3.5 tháng cũng phải cho ăn để chiều ý bà. Lúc đầu thì ăn ít và lỏng, sau dần ăn nhiều hơn. Nhưng trộm vía cháu cũng cứng cáp. Giờ đã đc 9th 8 ngày rùi đó.
    Nhóc bạn đòi ăn thì bạn cho ăn đi, Mình lúc trước cho ăn bột Nelt thôi, thấy cháu ăn cũng ngon miệng mà phân đi lành và vàng đẹp.
    Bạn thử cho cháu ăn đi xem thế nào. chúc bé nhà bạn nhanh nhớn nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Có thể cho ăn nhưng nên nấu loãng . Tốt nhất là cho bé ăn các loại bột đóng sẵn phù hợp với đúng độ tuổi này.
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocquyen245 Xem bài viết
    Mình hơi lạc đề tài chút. Bé nhà bạn bị kiết lỵ uống thuốc gì và bao lâu thì khỏi vậy. Khổ quá con mình cũng mới 2 tháng tuổi mà đi ngoài ra máu. Mong sớm nhận đc tin của bạn
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

doXin loi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhongvks Xem bài viết
    Mình hơi lạc đề tài chút. Bé nhà bạn bị kiết lỵ uống thuốc gì và bao lâu thì khỏi vậy. Khổ quá con mình cũng mới 2 tháng tuổi mà đi ngoài ra máu. Mong sớm nhận đc tin của bạn
    xin li vi trl ban muon nhe. Minh dua be di xet nghiem phan rui cho uong thuoc theo don bs ke. Neu be nha bangio van chua khoi thi di bs kham di. De lau sau nay be hap thu thuc an kem lam. Be nha minh gio het rui nhug luoi an, cham len can. Chi dc cai ham choi, nhanh nhen ( trom vía)... Neu ko thi nt cho minh minh nt don thuoc uong thu. 0975492066. Chuc be mau khoe. Ah, tu hom cho an dam tu nhien ngay be di 1 lan va thanh khuon luon. Luc truoc uonc thuoc xong ngay van di 2/3 lan.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

40367_308x308