TIN TÀI TRỢ.

Bé 10 tháng tuổi chưa bò, ngồi, mọc răng...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.19K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thưa bác sĩ. Bé gái nhà e đến giờ đã được 10 tháng tuổi nhưng cháu vẫn chưa biết bò, đặt chưa ngồi được, cháu chưa mọc răng. Cháu không chú ý đến các sự vật xung quanh, thường cháu hay nhìn vào đôi bạn tay mình. Cháu chưa biết chỉ các đồ vật, chưa đòi theo mẹ. Cháu ăn ngủ sinh hoạt bình thường, cháu 9kg cao 75cm. Mẹ cháu mang thai cháu 2 tháng thì phải mổ u nang xoắn, khi sinh cháu cũng mổ do mẹ cháu bị nhiễm độc thai nghén phù người và huyết áp cao. Cháu sinh ra được 2,5kg.
    Thưa bác sĩ các dấu hiệu của bé nhà e có được coi là chậm phát triển và tự kỷ không? Hiện tại gia đình em đang rất hoang mang và lo lắng. Em cần phải làm gì để tốt cho cháu. Mong sự chỉ bảo của bác sĩ và các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang định đưa bé ra bv nhi trung ương khám. E ở ninh bình, ra khám ko biết thủ tục có cần giấy chuyển viện ki nhỉ
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Me nó đưa đi khám o khoa Nhi liền đi. Chắc chắn bé không ổn rồi. Hy vọng cũng co giải pháp cho bé khoẻ. Chúc 2 mc khoẻ mạnh
    • 213 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

e cũng thấy k bình thường rồi mn ạ. Tốt nhất mn cứ đưa em ý đến bsi khám xem sao. Xa quá thì mình đi khám bsi tư trc cho đỡ sốt ruột rồi đi viện nhi sau.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Em đã đưa bé đi khám nhi TW các bác sĩ nói là bé bị chậm phát triển tâm thần vận động. các bác sĩ cho cháu và mẹ cháu tham gia khoa phục hồi chức năng để dạy cháu các kỹ năng vận động. Sau 3 tuần thì bây giờ đặt cháu đã ngồi được nhưng ko đc lâu. cháu vẫn chưa tự ngồi đc. cháu đã mọc đc 3 cái răng và ko còn chăm chú nhìn vào đôi bàn tay cháu nữa. Nhưng nói chung so với trẻ 11 tháng tuổi thì cháu vẵn chậm hơn rất nhiều. Các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi chậm phát triển tâm thần vận động là sao ạ? Liệu con em lớn lên có pt như đứa trẻ bình thường ko ạ.
    • 78 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn yên tâm đi. bạn nên thường xuyên đưa con ra ngoài và chơi đùa với con. cho con xâm nhập sinh hoạt cuộc sống nhiều thì cháu sẽ bình thường lại
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

biểu hiện hay nhìn đôi bàn tay của mình ngắm ngía, với 10 tháng rồi mà có biểu hiện như bạn nói có biểu hiện của chậm phát triển trí tuệ . nên đưa bé đi khám chúc bé mau khỏi .chị họ nhà mình có 1 bé cũng như thế . hiện tại gia đình chị cũng rất mệt mỏi với nó
    • 8 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình lấy chồng Úc và sinh con ở Úc. Khi mới đc 10 ngày y tá đến tận nhà để thăm khám và dặn rằng nên cho bé nằm sấp (tummy time) ngay từ lúc này để bé tự vận động và tự cất đầu lên. Việc làm này vô cùng quan trọng cho việc phát triển hệ thần kinh của bé do sự vận động của cơ và dây thần kinh sau gáy khi bé bắt đầu tự cất đầu lên. Ở Úc cứ mỗi 2 tháng các ông bố bà mẹ đc yêu cầu đưa con đi tiêm chủng miễn phí và đưa đến y tá để kiểm tra bé định kỳ về cân nặng, chiều cao... và họ sẽ giải đáp mọi thắc mắc về mẹ và bé. Từng giai đoạn bé lớn lên họ hướng dẫn ăn dặm, thực phẩm phù hop cho từng lứa tuổi vv... Lần nào đến khám họ cũng đều hỏi khoản tummy time và luôn nhắc mình phải thực hiện việc đó bởi nó vo cùng quan trọng. Chỉ cần làm vài lần 1 ngày, mỗi lần 2-3 phút cũng OK nếu bé ko chịu nằm sấp. Bé nhà mình đc hơn 5 tháng nhưng phát triển rất sớm trong mọi hoạt động. Mới 5-6 tuần bé đã đứng đc khi giữ bé và tự giữ đc đầu mà ko cần đỡ; bé còn bắt đầu nói rất nhiều ngay từ lúc này và mắt bé thì rất linh hoạt.
    Mình nghĩ bạn thử cho bé nằm sấp để bé tự vận động và lẫy xem. Từ đây bé cũng học bò nữa. Như các cụ mình vẫn dặn ko biết bò làm sao biết đi. Chúc mẹ và bé khỏe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay qá cảm ơn mẹ bé ạ!😍

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Anna92
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lần nào đến khám họ cũng đều hỏi khoản tummy time và luôn nhắc mình phải thực hiện việc đó bởi nó vo cùng quan trọng. Chỉ cần làm vài lần 1 ngày, mỗi lần 2-3 phút cũng OK nếu bé ko chịu nằm sấp. Bé nhà mình đc hơn 5 tháng nhưng phát triển rất sớm trong mọi hoạt động. Mới 5-6 tuần bé đã đứng đc khi giữ bé và tự giữ đc đầu mà ko cần đỡ; bé còn bắt đầu nói rất nhiều ngay từ lúc này và mắt bé thì rất linh hoạt.
    Mình nghĩ bạn thử cho bé nằm sấp để bé tự vận động và lẫy xem. Từ đây bé cũng học bò nữa. Như các cụ mình vẫn dặn ko biết bò làm sao biết đi. Chúc mẹ và bé khỏe

ドラえもん アニメ 昔 | Russia Barbie | 어린이 장난감