TIN TÀI TRỢ.

Bắt đầu ăn dặm nên cho con ăn bột gạo hay là nấu cháo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.14K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho e hỏi con vào thời kì ăn dặm thì mình nên cho ăn bột gạo hay nấu cháo
    Bột gạo thì mình xay ra thành bột rồi mình cũng xay thịt và rau bỏ vào nấu cuối cùng thêm muỗng dầu ăn
    Cháo thì mình hầm cháo cũng xay thit rau vào rồi xay qua máy xay cũng trộn dầu ăn vào
    Thì theo các mẹ mình nên chon cách nào? Cách nào tốt hơn? Nhiều dưỡng chất hơn
    Theo như mình thấy thì nấu bột gạo thì thấy khoẻ hơn
    Con e là con đầu nên chưa có kinh nghiệm mong các mẹ chia sẽ giúp?
    P/s: mà con bắt đầu ăn dặm là mình nên cho ăn bột ngọt hay là nấu cháo theo kiểu nhật cho con ăn?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranglinh2502

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xay bột gạo đi. Thời gian đầu nên ăn bột mặn nhung cho it muoi thoi. Sau mot thoi gian thi cho them rau va thit

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tomtep15
    • 110 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

minh thi cho an bot ngot truoc,sau do thi mot cu ngot mot cu man roi cuoi cung chuyen sang man luon,ma ko cho muoi chi nem them nuoc mam thoi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của dangtam1986
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ cho ăn bột mặn đầu tiên là ăn bột ntn? Và cháo ntn? Con e 4th15ngay cung cho an dam bot ngọt vì con còi lắm, sữa mẹ ít mà lại k thik ăn sữa ngoài

• 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con mình cũng cpi ăn dặm bột hipp mà k biết con có chịu ăn k? Sữa thì k chịu uống, sữa mẹ thì ít, mà sao mình nge sữa celia nh ng khen lắm, nhưng mà ở sg ck mình đi mua mấy nơi mà k thấy

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C mua trên deca.vn, hình như chưa pân pối rộng sữa celia c ak
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa Celia có bán ở Bibomart hay tuticare đó bạn chứ sữa này k bán đại trà ở các đại lý đâu bạn.
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

E cũng mua sữa celia rồi, nhưng tại sao sữa ai cũng khen tốt mà ít quảng cáo, với lại e mua hộp lớn 380k trong khi hồi pữa uống NAN nga hộp lớn 600k, mà celia nhập từ pháp về mà cũng rẽ so với các sữa khác, chất lượng có tốt k các mẹ

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn tranglinh2502 mua sua Celia ở đâu mà có giá mềm vậy bạn. Mình mua ở Bibomart hộp 900g số 1 tới 430k đó bạn. Bạn muốn biết hàng thật hay giả thì trên nắp thiết có 1 miếng tem cào, bạn cào rồi gởi tin nhắn theo hdan hay bạn gọi theo số trên nắp thiết, bạn sẽ biết sũa bạn mua có fai là sữa nhập khẩu hay không đó bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranglinh2502 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho e hỏi con vào thời kì ăn dặm thì mình nên cho ăn bột gạo hay nấu cháo
    Bột gạo thì mình xay ra thành bột rồi mình cũng xay thịt và rau bỏ vào nấu cuối cùng thêm muỗng dầu ăn
    Cháo thì mình hầm cháo cũng xay thit rau vào rồi xay qua máy xay cũng trộn dầu ăn vào
    Thì theo các mẹ mình nên chon cách nào? Cách nào tốt hơn? Nhiều dưỡng chất hơn
    Theo như mình thấy thì nấu bột gạo thì thấy khoẻ hơn
    Con e là con đầu nên chưa có kinh nghiệm mong các mẹ chia sẽ giúp?
    P/s: mà con bắt đầu ăn dặm là mình nên cho ăn bột ngọt hay là nấu cháo theo kiểu nhật cho con ăn?

Chào bạn,

Bé mới tập ăn dặm nên bạn Cả 2 cách bạn cho ăn đều được.

Chúc bạn chăm con khoẻ mạnh
    PHÒNG KHÁM CÂY THÔNG XANH
    Đánh giá sự phát triển toàn diện của trẻ từ sơ sinh - 5 tuổi/ Khám và trị liệu tâm lý phụ nữ và trẻ em
    Đánh giá dinh dưỡng, điều trị trẻ biếng ăn, chậm tăng cân, béo phì /Khám tổng thể sức khỏe trẻ em theo mô hình Tổ chức Y tế Thế giới

ĐT: 04 - 3628.5656 | Email
    | Facebook | Website
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình thì hay cho bé nhà mình ăn bột tổng hợp các loại hạt luôn
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao mà bình luận nhiều tí là mình k đọc đc vậy hè,

• 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ăn các loại hạt ntn me hdai108, mấy tháng thì ăn hạt đc

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Screenshot_2015_05_05_14_01_36
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao nh mẹ cho con ăn celia hè, e cũng cho mà thấy con k thik ăn nên thui, với lại sữa hộp dán bìa nilong thấy k yên tâm lắm

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 118 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi rau dền rất tốt cho bé, bổ sung dinh dưỡng, chống táo bón, bổ sung canxi, kích thích thèm ăn...mẹ nó luộc rau dền rối lấy nước đó nấu cháo cho bé rất tốt đó mẹ ạ!
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu mình nấu bột thi mình lấy nước rau dền nấu bột còn rau đã luộc rui mình xay rồi bỏ vào sau cùng dc k? Mẹ nó