TIN TÀI TRỢ.

Bài thuốc hay cho trẻ đi ngoài phân sống

• 3.96K Lượt chia sẻ
  • 383K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 173 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Dear cả nhà,
    Chả là con bé nhà mình từ khi mới sinh tới giờ tiêu hóa thường xuyên có vấn đề. Điển hình là khi con được gần 6 tháng, trẻ đi ngoài phân sống, ngày đi tới 3 - 4 lần, mỗi lần đi output có mùi chua, bọt, những lợn cợn rau cháu ăn vẫn còn nguyên Vì là giai đoạn bé bắt đầu ăn đạm nên gia đình cho rằng tại đồ ăn dặm bé mới bị vậy. Do đó mình cắt hẳn khoản ăn dặm của cháu, chỉ cho ăn sữa chua mẹ làm từ sữa công thức, chút trái cây và uống sữa. Bên cạnh đó, bé vẫn kết hợp uống men tiêu hóa kidlac, enterogermina, nhưng tình hình không hề cải thiện. Ba cháu sợ sữa chua mẹ làm không đảm bảo nên cuối cùng mình cắt hết, chỉ cho cháu uống sữa để tìm xem nguyên nhân khiến cháu output sống triền miên, ấy vậy mà vẫn không có tiến triển. Được một người chị mách nước, cộng thêm với tìm hiểu trên Internet mình thay sữa S26 lactose free ( cháu đang uống S26 số 2), nhưng output vẫn sống (toàn lợn cợn trăgns như bã đậu kèm nước ). Ai mách gì mình làm nấy mà cũng không thấy xi nhê gì. Nói thật mình nản vô cùng, mệt mỏi vì con bị vậy cả tháng trời, không tăng cân và chán ăn, mình đã đi 2,3 bác sỹ mà cũng chẳng khả quan hơn.

Cuối cùng qua quen biết mình biết một bác sỹ đông y, ông cho mình bài thuốc sau, con ăn khoảng 3 ngày thì đỡ, tới ngày thứ tư thì output đẹp, ăn quá tay tí nữa có khi thành táo . Mình thấy bài thuốc chỉ toàn thành phần bé có thể ăn được nên cứ áp dụng thử dù chưa mấy tin vì cũng từng cho bé ăn carot, chuối mà ko thấy tác dụng ( tất nhiên là mình không chế biến như bài thuốc này ). Bài thuốc như sau:
    - một quả chuối sứ chín vừa ăn, để cả vỏ
    - cà rốt 1 củ để cả vỏ
    Bạn cho cà rốt vào trước vì carot khó chín, ninh đến khi gần được thì cho chuối vô ninh đến khi nào carot mềm nhừ. Bỏ một vài hạt muối vào. Tắt bếp đem ra xay nhuyễn như sinh tố ấy ( nhớ bỏ vỏ chuối nhé, chỉ ninh lấy chất thôi) rồi cho bé ăn. Lượng ăn tùy mỗi bé. Nếu bé ăn được nhiều thì sẽ mau khỏi, như bé nhà mình biếng ăn, mỗi bữa ăn được hơn cái chum rượu một tí nên phải 3 ngày mới đỡ.

Chúc các mẹ áp dụng thành công với cách chữa cho trẻ đi ngoài phân sống, các bé khỏe hay ăn chóng lớn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 88 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

để e mách cho bé hàng xóm xem, bé nhà nó cũng đg bị cái này ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn bài thuốc hay của bạn. Mình lưu lại để áp dụng. Bài thuốc này có thể dùng được cho tất cả mọi người chứ không riêng gì trẻ nhỏ đúng không bạn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hlinh1702 Xem bài viết
    Dear cả nhà,
    Chả là con bé nhà mình từ khi mới sinh tới giờ tiêu hóa thường xuyên có vấn đề. Điển hình là khi con được gần 6 tháng, bé bắt đầu đi output sống, ngày đi tới 3 - 4 lần, mỗi lần đi output có mùi chua, bọt, những lợn cợn rau cháu ăn vẫn còn nguyên Vì là giai đoạn bé bắt đầu ăn đạm nên gia đình cho rằng tại đồ ăn dặm bé mới bị vậy. Do đó mình cắt hẳn khoản ăn dặm của cháu, chỉ cho ăn sữa chua mẹ làm từ sữa công thức, chút trái cây và uống sữa. Bên cạnh đó, bé vẫn kết hợp uống men tiêu hóa kidlac, enterogermina, nhưng tình hình không hề cải thiện. Ba cháu sợ sữa chua mẹ làm không đảm bảo nên cuối cùng mình cắt hết, chỉ cho cháu uống sữa để tìm xem nguyên nhân khiến cháu output sống triền miên, ấy vậy mà vẫn không có tiến triển. Được một người chị mách nước, cộng thêm với tìm hiểu trên Internet mình thay sữa S26 lactose free ( cháu đang uống S26 số 2), nhưng output vẫn sống (toàn lợn cợn trăgns như bã đậu kèm nước ). Ai mách gì mình làm nấy mà cũng không thấy xi nhê gì. Nói thật mình nản vô cùng, mệt mỏi vì con bị vậy cả tháng trời, không tăng cân và chán ăn, mình đã đi 2,3 bác sỹ mà cũng chẳng khả quan hơn.

Cuối cùng qua quen biết mình biết một bác sỹ đông y, ông cho mình bài thuốc sau, con ăn khoảng 3 ngày thì đỡ, tới ngày thứ tư thì output đẹp, ăn quá tay tí nữa có khi thành táo . Mình thấy bài thuốc chỉ toàn thành phần bé có thể ăn được nên cứ áp dụng thử dù chưa mấy tin vì cũng từng cho bé ăn carot, chuối mà ko thấy tác dụng ( tất nhiên là mình không chế biến như bài thuốc này ). Bài thuốc như sau:
    - một quả chuối sứ chín vừa ăn, để cả vỏ
    - cà rốt 1 củ để cả vỏ
    Bạn cho cà rốt vào trước vì carot khó chín, ninh đến khi gần được thì cho chuối vô ninh đến khi nào carot mềm nhừ. Bỏ một vài hạt muối vào. Tắt bếp đem ra xay nhuyễn như sinh tố ấy ( nhớ bỏ vỏ chuối nhé, chỉ ninh lấy chất thôi) rồi cho bé ăn. Lượng ăn tùy mỗi bé. Nếu bé ăn được nhiều thì sẽ mau khỏi, như bé nhà mình biếng ăn, mỗi bữa ăn được hơn cái chum rượu một tí nên phải 3 ngày mới đỡ.

Chúc các mẹ áp dụng thành công, các bé khỏe hay ăn chóng lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị như bé nhà bạn. bạn cho mình hỏi chuối sứ còn có tên gọi khác là chuối gì hả bạn?
    • 173 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

theo như mình đc biết thì ngoài bắc gọi là chuối tây, tuy nhiên có lẽ do thổ nhưỡng nên vỏ chuối tây mỏng hơn chuối sứ và chuối tây ngọt và thơm hơn chuối sứ 1 chút
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

be nha minh 4 thang, di ngoai phan song. minh da lam thu. bai thuoc nay rat hieu nghiem day. be da khoi sau 3 ngay. cam on ban da chia se
    • 431 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

minh sẽ làm thử ngay xem, bé nhá mình hôm wa lấy mẫu phân xét nghiệm thì nhiễm rotavirut ko biet bài thuốc này có hieu wa với bé ko nữa. mình mệt mỏi vì lo lắng vì cháu nôn trớ và đi ngoài như này wa
    n8lNn8lNp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mn cho em hỏi, ngày mn cho bé bao nhiêu bữa, uống bao nhiêu ml/bữa, thú thực mình không hiểu thuật ngữ chum rượu ý chỉ lượng như thế nào
    Tks mn nhiều lắm, hy vọng là msg mẹ nó đọc đc sớm
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

be nha to chua bit an. to fai dun lay nc cho uong va pha sua cho uong. cung thay khoi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me zinzin lam, ntn vay .be nha minh 4 thang tuoi cung dag bi phn song, nhay` bot nua~ .
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

minh cho carot va chuoi va noi ap suat ninh nhu. sau do lay nc pha voi sua neu be an sua ngoai. con ko thi cho e uong nc. con lai me an het. cho con ti.ngay nao minh cung nau nhu vay
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó tham khảo thêm rất nhiều bài thuốc dân gian chữa đi ngoài cho trẻ tại đây nhé
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đi ngoai phân sống có phải bé out ra phân lợn cợn, an rau xanh thi có lợn cợn rau phai k ah, bé nha minh thinh thoang hay bi vay không biết có dùng dược không. hay phai đi thường xuyên moi áp dung bai thuốc nay vay ah
    • 122 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

bé nhà em hay bị rối loạn tiêu hóa nên em rất quan tâm đến vụ này nha.

oánh dấu để nghe ngóng thêm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

be nha minh da thu...sau 1ngay thi tao bon, nhung khi dung ko an thi lai van phan song nhu thuong....vay phai lam sao nhi?
    • 9 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Me Tho_ngoc ơi, bé nhà bạn bị phân sống như nào vậy mà ăn lại thành táo được, mình cũng mong bé bị táo 1 tý đây, mình chưa thử cách của chị chủ top vì đang trong giai đoạn kiên trì cho bé ăn cháo chuối xanh cà rốt + uống men vi sinh. Nếu cách ăn cháo như này mà ko khỏi mình sẽ chuyễn sang cách của chị chủ top. Huhu chữa đủ kiểu mà ko xi nhê j. Đến bị thân kinh với vụ ị sống phân này quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me chu top oi, con minh dang 8 thang tuoi cung di ngoai phan song tu hoi 6 thang, minh da cho uong du cac loai thuoc ma ko khoi, minh tinh ap dung cach cua me no, nhung cho minh hoi la , chuoi su nau ca vo luon hay sao me no ?voi lai 1 ngay cho an chuoi voi ca rot nau vay thoi de cho het benh hay co cho an chao hoac uong sua them ko me no? Lan dau lam me nen cung ko ranh lam, mong me no hieu cho, cam on me no nhieu nhieu. Mod thong cam ,em ko danh dau duoc vi su dung dien thoai.
    NB: 3.3kg,1m:4.5kg,2m 5.5kg, 3m:6.4kg, 4m: 6.8kg, 5m:7.3kg,6m:7,8kg, 7m:8,1kg,
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuoi su co phai la chuoi hôt (hat) ko mn nhi?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeBin102 Xem bài viết
    Me Tho_ngoc ơi, bé nhà bạn bị phân sống như nào vậy mà ăn lại thành táo được, mình cũng mong bé bị táo 1 tý đây, mình chưa thử cách của chị chủ top vì đang trong giai đoạn kiên trì cho bé ăn cháo chuối xanh cà rốt + uống men vi sinh. Nếu cách ăn cháo như này mà ko khỏi mình sẽ chuyễn sang cách của chị chủ top. Huhu chữa đủ kiểu mà ko xi nhê j. Đến bị thân kinh với vụ ị sống phân này quá.
    Khổ thân các mẹ mệt vì cái vụ tiêu hóa của con. Trộm vía bé nhà mình không bị như thế. Nhưng nhà mình có người lớn bị .
    bạn chủ top ơi, Bài này có áp dụng cho người lớn được không ?
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hay, lưu lại để dùng. Thanks chủ top.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8