TIN TÀI TRỢ.

Sữa công thức nào có chứa Fe/sắt nhiều cho bé sơ sinh thiếu sắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới sinh bé. Lúc bé ra đời bé bị thiếu máu do thiếu sắt. Hiện bé tạm ổn. E vẫn vắt sữa mẹ cho bé và dùng sữa Nan có vẻ hợp nhưng em muốn cho bé uống loại sữa công thức nào có chứa lượng sắt nhiều để bổ sung cho bé ngoài sữa mẹ. Mong các mẹ nào biết cho em xin chút thông tin.

Em cảm ơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

mình thấy sữa nan là tốt và hàm lượng sắt cao rồi mà mẹ nó, con mình đang uống friso, định chuyển sang sữa nan nhưng chị y tá chăm bé bảo rằng sữa nan rất bổ, hàm lượng sắt cao dễ gây táo bón, phù hợp cho trẻ sinh thiếu tháng và nhẹ cân, nếu bình thường thì dùng friso cũng đc rồi. mẹ nó ra siêu thị tham khảo thêm hàm lượng fe trên từng hộp xem thế nào, mình nghĩ trường hợp con bạn thiếu máu nên tham khảo thêm bác sĩ rồi hãy cho con dùng nhé, đôi khi mình nghĩ tốt nhưng thực tế lại ko, chúc bé khỏe mau ăn chóng lớn.
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mẹ nhiều. E vẫn cho uống sữa Nan vì output bé rất tốt. E cho bú sữa mẹ nhiều lâm nên em ăn bổ sung rau nhiều chỉ tiếc là sinh mổ không ăn được rau muống và thịt bò.

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntps1980 Xem bài viết
    Em mới sinh bé. Lúc bé ra đời bé bị thiếu máu do thiếu sắt. Hiện bé tạm ổn. E vẫn vắt sữa mẹ cho bé và dùng sữa Nan có vẻ hợp nhưng em muốn cho bé uống loại sữa công thức nào có chứa lượng sắt nhiều để bổ sung cho bé ngoài sữa mẹ. Mong các mẹ nào biết cho em xin chút thông tin
    Dùng Picot là hợp nhất. Picot có hàm lượng sắt cao (thế nên mùi hơi tanh tanh, người lớn thì không uống được nhưng trẻ con lại rất thích cái mùi này, trộm vía), dễ hấp thụ do nó có công thức gần giống sữa mẹ. Bé nhà mình uống Nan bị táo mà chuyển sang Picot thì output tốt, đi phân đẹp
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cho ku tí uống nước vắt từ ong non vừa bổ dưỡng ( rất nhiều sắt và đạm) lại vừa không có hóa chất. Sữa trên thị trường bây giờ chẳng biết thực hư thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 358 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi cho uống similac nước, dạng đóng lon dành riêng cho trẻ sinh non. Cái này của Mĩ, chỉ bán cho các cơ sở y tế, không bán lẻ. Mình có thể nhờ mua qua y tá của các bv nhi/phụ sản. Con mình cũng dùng loại đó, lúc bé thì dùng similac special cảe, giờ dùng similac neosure kết hợp với Nan Ha. Loại sưa similac nước đó về cơ bản táo nên mình kết hợp vơia Nan Ha có nhiều men hơn, và 100% đạm whey (loại dễ tiêu hóa). Sữa nan ha thì nhà mình dùng đồ xách tay từ úc do có người nhà ở úc.Sưa similac thì trước mình gửi nhờ trong Từ dũ, giờ đã có mối mua ở Hn, nhưng hàng date không dài bằng sưax mình gửi trong kia. Nếu bạn có sữa mẹ thì có thể mua loại bột similac pha vơi sữa mẹ cho thêm dinh dưỡng. Con mình ăn thấy sắt tăng rõ rệt, chứ canxi thì không thấy gì mấy.Nếu bạn không mua được similac ở Hn thì pm cho mình, mình cho số dt của cái chị vẫn mua giúp mình.
    • kimotoa1 Khách
    • 2 năm
    Mình cảm ơn mẹ nhiều. E vẫn cho uống sữa Nan vì output bé rất tốt. E cho bú sữa mẹ nhiều lâm nên em ăn bổ sung rau nhiều chỉ tiếc là sinh mổ không ăn được rau muống và thịt bò.

con bạn uống sữa nan có bị táo kô.trươc sinh ra cho nhóc mình uóng sữa nan tốt nhưng càng lớn thí cháu bị táo.lúc thì đi ra rất đẹp.hôm nào táo là ra phân xanh.mình rất đau đầu đổi mấy lần thì cũng bị phân xanh.rùi mình quay nan nhưng vừa rùi mình thấy cháu rặn phát khóc nên đổi lại sữa morinaga nhưng cứ 2 ngày đi lần.vừa vàng vừa xanh.mẹ nào giúp mỉnh với
    • kimotoa1 Khách
    • 2 năm

con bạn uống sữa nan có bị táo kô.trươc sinh ra cho nhóc mình uóng sữa nan tốt nhưng càng lớn thí cháu bị táo.lúc thì đi ra rất đẹp.hôm nào táo là ra phân xanh.mình rất đau đầu đổi mấy lần thì cũng bị phân xanh.rùi mình quay nan nhưng vừa rùi mình thấy cháu rặn phát khóc nên đổi lại sữa morinaga nhưng cứ 2 ngày đi lần.vừa vàng vừa xanh.mẹ nào giúp mỉnh với
    • kimotoa1 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauhn Xem bài viết
    Em mới sinh bé. Lúc bé ra đời bé bị thiếu máu do thiếu sắt. Hiện bé tạm ổn. E vẫn vắt sữa mẹ cho bé và dùng sữa Nan có vẻ hợp nhưng em muốn cho bé uống loại sữa công thức nào có chứa lượng sắt nhiều để bổ sung cho bé ngoài sữa mẹ. Mong các mẹ nào biết cho em xin chút thông tin
    Dùng Picot là hợp nhất. Picot có hàm lượng sắt cao (thế nên mùi hơi tanh tanh, người lớn thì không uống được nhưng trẻ con lại rất thích cái mùi này, trộm vía), dễ hấp thụ do nó có công thức gần giống sữa mẹ. Bé nhà mình uống Nan bị táo mà chuyển sang Picot thì output tốt, đi phân đẹp
    bé bạn uống nan táo giống con mình.nhưng mình dổi sang sựa morinaga kô táo cứ 2 ngày đi lần nhưng ra phân nữa vàng nữa xanh.bùn quá
    • kimotoa1 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchauhn Xem bài viết
    bé bạn uống nan táo giống con mình.nhưng mình dổi sang sựa morinaga kô táo cứ 2 ngày đi lần nhưng ra phân nữa vàng nữa xanh.bùn quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 141 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mn mới đổi sang sữa Morinaga cho bé phân nửa vàng nửa xanh là hoàn toàn bình thường mn nhé. Bé nhà mình cũng đang dùng sữa đấy, mình có gọi lên tổng đài dc các bạn ý tư vấn là trong sữa Mori có bổ sung hàm lượng sắt tương đối cao, khi bé không hấp thụ hết sẽ đào thải qua phân, chính vì vậy phân sẽ có màu xanh. Tuy nhiên sau 1 time bé dùng sữa Mori, và khi bé lớn hơn cũng cần hấp thu lượng sắt cao hơn thì khi đó phân bé sẽ trở lại bthuong thôi. Mn đang dùng sữa Mori nhập khẩu hay nội địa cho bé vậy?